Xài máy rửa chén thì tốn thêm bao nhiêu tiền điện?
Duy Luân
4 thángBình luận: 102
Juchengshy
ĐẠI BÀNG
4 tháng
Mình tính sơ sơ toàn bộ điện + nước +muối + viên rửa +nước bóng ~ 10k / lần rửa.
Mỗi tháng thêm 300k nếu ngày nào cũng rửa :v
@Juchengshy tính ra có vẻ nhiều nhưng đến lúc rửa bát bằng tay mà thuê được ai 10k để rửa hộ thì chắc là vẫn thấy rẻ 😁
@Juchengshy quá rẻ ha
máy đó là máy gì vậy Luân ơi? rửa sạch như thế nào vậy?
Nó có ghi công suất đấy, nhân thời gian nhân giá tiền là ra thôi. Tiền điện thì đáng gì mà so ??
Juchengshy
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@bomduc có rất nhiều chế độ. thường bạn cũng ko bao lần xài max công suất của nó đâu
@Juchengshy Thì áng áng giảm đi. 😁
@bomduc Không so thì sao biết không đáng gì
Đo cho con máy sấy quần áo xem bao nhiêu @Duy Luân
@Arigatogozaima sẽ có nhen, đang nè
nghienPC91
ĐẠI BÀNG
4 tháng
Một món cần thiết trong gia đình hiện nay!
thế còn phụ kiện, phụ gia để rửa 1 tháng là bao nhiêu anh, anh làm 1 bài đi ạ
Pnmr560
TÍCH CỰC
4 tháng
@Pnmr560 chắc cũng còn tùy máy, tùy chế độ và thời gian 😁 cái này thì mấy hãng nó loanh quanh nhau cả nên không sao hihi
Pnmr560
TÍCH CỰC
4 tháng
@Duy Luân Đúng là tuỳ chế độ. Eco thì tiết kiệm nhưng lâu.
Nếu chế độ eco còn tiết kiệm hơn
Juchengshy
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@anhducst2001 Mình xài con bosch series 6 xài eco ko sạch, trên chen dĩa sẽ có vằn vện, chuyển wa auto là ngon hơn hẳn
@Juchengshy Mình dùng chế độ eco sạch bong
Juchengshy
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@anhducst2001 Dạo này trên diễn đàn có vụ liếm chén dĩa sau khi rửa. bro thử sau khi rửa liếm xem có vị đắng không. Nhìu người rửa chế độ eco nhìn thì sạch nhưng có vị đắng đó
giá này thì cũng hợp lý quá rồi còn gì nữa, Mod Luân bữa nào làm luôn bài tính toàn bộ chi phí luôn xem nó thế nào
@A0kiji để mình xài đủ lâu, mình sẽ làm hen
LuciolaSon
ĐẠI BÀNG
4 tháng
ai dự định mua thì làm đi, đáng đồng tiền bát gạo đó các bác ạ!
Gia đình có 3 thành viên, rửa máy so với tay có nhanh gấp nhiều lần không.
@Duy Phạm dinh sao bạn cần phải nhanh? bạn bỏ chén vô cho nó làm đi rồi bạn làm việc khác 😁
Nhà mình ăn 2 bữa xong mới rửa 🤣 mỗi lần rửa hết 2h25p, kể cũng tiết kiệm
Ethereum
ĐẠI BÀNG
4 tháng
Mới thấy thanh niên này mua máy rửa chén đặt ngay bồn rửa chén mà, sao nay chuyển qua máy này rồi
Cười ra nước mắt
@Ethereum chắc lộn ai rồi, chứ mình mới mua có 1 cái duy nhất thôi
TiaMa
ĐẠI BÀNG
4 tháng
mình ở chung cư tháng r mình vừa thanh toán hóa đơn 134 nghìn tiền điện
hung_ly
ĐẠI BÀNG
4 tháng
Máy Galanz W60B1A68 - 12 bộ nhà mình
~0.9kWh/ chu trình
@hung_ly cũng giống máy mình 😁
Mua máy tửa chén thì băn khoăn nhất là về việc khó sử dụng đối với người lớn tuổi, về chỗ lắp đặt chứ còn về điện thì chắc chả mấy ai băn khoăn đâu.
@AZwarrior Chủ yếu chỗ lắp đặt, mình sẽ có video và bài riêng để chia sẻ với anh em
Tốn tầm 1 số (1kwh) điện và khoảng 10 lít nước. Mà ghét cái là nó tiếc kiệm nước quá, dù sao mình vẫn muốn nó dùng xoã thêm tí nước nữa cho bát đĩa sạch sẽ an tâm hơn
hieu8889
ĐẠI BÀNG
4 tháng
Quan điểm khác nhau khó mà so sánh được, nếu 1 người kiếm 10 triệu/ tháng thì tiết kiệm 10-20k/ngày là quý, nhưng với người kiếm 20-30 tr/tháng thì dùng số tiền đó để bảo vệ sức khỏe, tiết kiệm thời gian sẽ tốt hơn nhiều. Nếu bác nào nghĩ là tốn bao điện, bao nước thì nên tắt ti vi, điện thoại đi. Mình có cậu bạn từng nói là nhắn tin thì không dùng emo cho đỡ tốn dung lượng. Làm người so đo tính toán quá thì thiệt cuối cùng là về mình. Quan điểm của mình là thời gian và sức khỏe mới là vô giá, còn tiền bạc có thể dùng thời gian và sức khỏe để mua lại dễ hơn

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019