Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Xbox Scorpio sẽ dành riêng 9GB cho game trên tổng RAM 12GB

Duy Luân
8/6/2017 22:14Phản hồi: 69
Xbox Scorpio sẽ dành riêng 9GB cho game trên tổng RAM 12GB
Project Scorpio là tên mã của thế hệ Xbox mới với GPU rất mạnh và vẫn đang trong quá trình phát triển. Mới đây Microsoft cho biết họ đã tối ưu được hệ thống để có thể dành 9GB RAM chỉ riêng cho việc chơi game (tăng 1GB so với trước), còn tổng dung lượng RAM GDDR5 vật lý của máy là 12GB (chia sẻ giữa hệ thống và GPU). Để bạn dễ so sánh thì PlayStation 4 Pro và Xbox One đang cho phép sử dụng 5GB RAM dành cho game. Điều này có nghĩa là các game sẽ có nhiều chỗ chứa dữ liệu trước và sau khi xử lý, game chơi mượt mà hơn, nhanh hơn, load lên cũng nhanh chóng hơn. Ngay cả khi game không tận dụng hết 9GB RAM thì phần còn dư sẽ được Xbox linh hoạt chuyển đổi thành bộ nhớ cache để giúp mọi thứ chạy nhanh hơn, mọi game đều được hưởng lại. Microsoft thật sự đã tạo ra một con quái vật console và dự kiến nó sẽ ra mắt trong tháng này.

Nguồn: Twitter
69 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hóng. Vn ko thấy bán
seek4l0ve
ĐẠI BÀNG
7 năm
@khải đập chai đã ra đâu mà có bán 😁
@khải đập chai Đã ra mắt đâu mà bán.
xadieu92
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đợi nó ra không biết con one s có giảm giá không để xúc. chứ không có xèng 😔:(:(
botykpt
TÍCH CỰC
7 năm
Tại sao từ apple đến microsoft đề dùng gpu radeon nhi? Sắp tới macbook cũng dùng gpu radeon tuỳ biến mà ko phải invidia
vhtn8381
TÍCH CỰC
7 năm
@Giltine Tôi nói với đám cuồng nvidia ấy chứ ko phải chê AMD bạn. Tôi dù thích AMD nhưng ý chỉ để nêu lên con số đó để cho chúng nó biết mình là fan hay gì đi nữa cũng có con mắt nhận định chứ ko phải cuồng như chúng nó đọc đc vài thông tin trên mạng rồi lôi cái số % ra hù thiên hạ. Ý tôi là thế 😁
dangtu4444
TÍCH CỰC
7 năm
@botykpt chắc tại họ không " khôn" được bằng bác ^^
Meliodas3001
ĐẠI BÀNG
7 năm
@dangtu4444 mà kém thật chứ,cứ tưởng M$ dời con này lại 1 năm để đợi vega ra mà vẫn sài polaris
chenzenvl
ĐẠI BÀNG
7 năm
@vhtn8381 và tụi nVidia và AMD bán chủ yếu cho nước ngoài chứ ko phải VN đâu 😁
nói cứ như nhờ VN muh nVidia thắng AMD vậy =))
cũng cùng câu hỏi với botykpt. Nhưng hình như mod tinhte có viết bài này rồi. Để search lại. 😁.
9G cũng ko đủ, 90G mới đủ
Quái vật console nhưng game ít thì cũng vứt 😆 Trước thấy mấy game hay toàn độc quyền ps4 giờ ko biết thế nào
fancy90
CAO CẤP
7 năm
@why_why2212 Tạo ra quái vật thì chắc chắn sẽ có game rồi . không biết giá sao
shensai_1
TÍCH CỰC
7 năm
Nhá hàng ghê ha ^^ mà cuối năm mới bán, k biết bật đc ps k? H lấy cấu hình là thế mạnh à Có khi nào giữa năm sau ps ra phiên bản mới k nhỉ? lúc đó ps4 pro đã ra đc năm rưỡi, thì lúc đó ăn sao đc cấu hình ps???
Flirtflock
TÍCH CỰC
7 năm
Chưa bao giờ chơi xbox . Và ở VN cũng thấy ít người chơi xbox .
Thấy con ps4 pro chơi uncharte 4k mà đã đẹp dã man rồi. Xbox mới này mà có game tận dụng hết hiệu năng của nó chắc còn đã nữa
ddhuans
ĐẠI BÀNG
7 năm
@vhtn8381 Cái hồi xa xưa đó nói làm gì? Mình hỏi bạn 1 câu mà chính bạn cũng đã trả lời, mua máy game quan trọng nhất là cái gì? Là tựa game, chứ ko phải cấu hình.
Bạn mua 1 cái máy game để chưng và 1 cái tay cầm để chưng hay để chơi những tựa game mình thích?
XBOX từ sau 360 đã quá thọt về game exclusive rồi. Nên hầu hết anh em cần mua máy game đều đi hỏi kĩ game nào và game nào sẽ ra trên hệ máy nào. Ko có chuyện đi hỏi ng này ng kia nói ngon hay ko ngon rồi đi mua đâu bạn.
Doanh số bán XBOX trừ ở Mỹ còn thua chút ít chứ còn lại cả thế giới thì thua PS đứt đuôi. Chắc dân chơi cả thế giới đều ngu như dân VN như bạn nói cả.
Nếu có đk mua XBOX để chưng thì cứ mua : ))
vhtn8381
TÍCH CỰC
7 năm
@ddhuans Tất nhiên, chỉ cần có time rảnh thôi là đủ để mua rồi. Và bài viết của tôi hoàn toàn ko đề cập từ khôn hay ngu bởi nếu nói ra thì lại thể hiện mình khôn hơn ng ta à, đó là điều tôi tránh.
Cái nữa tôi có đủ các điều kiện đi nữa và mua để dùng hay chưng là chuyện của tôi, thậm chí chưng đi nữa thì việc đó ko chứng minh rằng bạn khôn hơn tôi hoặc bất kỳ ai khác.. 😃
Meliodas3001
ĐẠI BÀNG
7 năm
@fRenzy PS 4 pro ở mức 570 thôi đa số game đều là checkerboard 4k những game native 4k là những game thể thao hay những game từ thời ps3,con scropio sẽ bằng con 1060 và 480/580 đủ để chạy game 4k ở mức setting chấp nhận đc.
@Flirtflock bạn oi.dã thì dã chứ cấu hình càng mạnh thì càng nóng chứ hay ho khỉ gió gì mà dã. trên espot nguòi ta thu máy hết rùi nhjệt dộ cao tói 75 dộ
rẻ hơn. apple cũng kẹo lắm
Các bác lạ nhỉ thế em thấy bọn nước ngoài đứa nào cũng kêu gtx htc mà có thằng nào nhắc đến and đâu
ddhuans
ĐẠI BÀNG
7 năm
Tương lai chỉ cần PS4 có đồ họa thế này thì mình vẫn cúng tiền cho Sony tiếp.
Horizon Zero Dawn chạy 4K @ 30fps trên PS4. Hình ảnh in-game real time, ko phải render sẵn.

datltq
ĐẠI BÀNG
7 năm
^x2 PS4 Pro nhé, 4 nào render game đó 4K @ 30fps
console thì chỉ đang chơi PS4 , k biết xbox nó thế nào 😁 nghe nâng cấp mạnh là khoái, bác nào xài song song 2 cái cho mình đánh giá với
Vấn đề không phải chỉ ở hiệu năng. Mà lúc phát triển PS4 và Xbox One, Cả Sony lẫn MS đều chọn nVIDIA trước, nhưng nVIDIA chê giá trị hợp đồng lợi nhuận ít nên chảnh không chọn.
Cuối cùng MS, Sony đi chọn AMD.
nibiru
TÍCH CỰC
7 năm
Mình chơi Xbox đây. Chơi Xbox360 đc 3,4 năm nay rồi. Hỗ trợ đa phương tiện và nhiều phụ kiện hơn PS3 hoặc thậm chí là 4. Có điều khiển đa năng, tay console cầm công thái học hơn tay của PS, ổ cứng trong 250GB, nếu có tk xbox live thì làm đc nhiều việc lắm, tiếc là mình mua 1 năm đầu xong thôi vì ko có nhiều tgian chơi mà bỏ ko thì phí.

Nếu so Xbox One với PS4 thì Xbox có vẻ hụt hơi chứ nếu so PS4pro với con XboxS này thì XboxS trội hơn nhé. Mỗi tội M$ dấm dứ nhiều quá. Mãi ko cho ra đc trong khi PS4pro bán từ lâu r
@nibiru mua máy chơi game về chả thấy đánh giá mảng game đánh giá trội hơn cái xyz 😆) tiện đây trả lời cho bạn vui
1. Hỗ trợ đa phương tiện là cái gì??? Xem phim HDD? Camera? USB??
2. Tay console công thái học 😃)) tay ps4 mua ngoài còn đẹp hơn cả con xbox rẻ rách
3. ổ cứng trong có 250G cũng khoe, ps3 ổ 500G đây
4. TK xbox live làm đc việc gì biết PSN plus chưa
p/s: mình dùng con xbox360 chắc cũng trước bạn nhiều lắm và giờ nhà vẫn còn, nhưng chỉ để trưng mà thôi
Reidge
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nibiru xbox s thua đứt mọi thứ trừ cái sever xbox live với tay cầm. Multimedia thì xbox nhỉnh hơn ấy nhưng nếu thế thì mic bại từ đầu vì phải lợi dụng đa phương tiện để so găng trong cuộc đấu của máy chơi game chuyên nghiệp.
ddhuans
ĐẠI BÀNG
7 năm
@congzing Nhà còn xác con Falcon, còn con Jasper thì bán hồi 3 năm trước để mua PS4.
Nhớ ngày xưa chơi XB360 vui ghê, hội XB360 rất đông. Nhớ mỗi lần có đợt ban anh em lại í ới nhau núp lùm này nọ tùm lum.
Đáng tiếc gen này XB1 quá thọt nên đành sang đội Sony.
Reidge
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ddhuans Nó thọt vì giá nó mắc hơn nhưng hiệu năng không ăn nổi ps4 lại kèm thêm nhưng thứ không phải ai cũng cần. Về sau giảm thì cũng muộn rồi.
Con ps3 thọt cũng vì ra sau, đắt, hiệu năng hơn nhưng lại khó tối ưu hơn nên các nhà phát triển đua nhau qua xbox.
Scorpio mà ra sony ko nhanh tay ra PS5 thì cũng thọt các kiểu thôi.
Cày game thể thao, fps, co op các kiểu với lũ bạn thì xbox vẫn là lựa chọn nên được ưu tiên hơn ps.
Năm sau Sony mà ra ps5 thì Mic lại ngồi méo mặt

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019