Xe côn tự động và côn tay khác nhau như thế nào?

Tan51487
14/8/2019 13:42Phản hồi: 0
Theo như cảm nhận của em sau khi đã trải nghiệm qua nhiều dòng xe thì lần này em muốn trao đổi với anh em về chủ đề gây tranh cãi cũng nhiều năm nay. Trước hết em xin nói những ý kiến của em :
1. Xe côn tay bốc hơn xe số phần nhiều là do bộ ly hợp :
- Các bạn hầu hết đều chê xe số yếu nhưng do là biến thể từ xe côn có thể phù hợp hơn cho mọi người thì việc trang bị như thế nào nhà sản xuất cũng cân nhắc. Bộ ly hợp xe số không bắt như côn tay nên sẽ bị lì khi chạy lâu hoặc là chạm đến tua máy giới hạn.
2. Xe số ngày nay phần lớn cũng trang bị hộp số có thiết kế N nằm giữ 1 và 2 nên việc an toàn khi chạy xe cũng tăng lên. Các xe Nhật các bạn chạy không lẽ bạn không biết khi lưu thông trên đường không thể nào một phát từ 4 qua N? (trừ lúc khởi dong tại chỗ mới là số vòng tròn)
3 Với những xe độ máy thì nhược điểm khó kìm hãm độ "bốc" hơn côn tay do thay đổi về ly hợp, phân khối mà người sử dụng chiếc xe vốn không điều khiển hoàn toàn được, nhất là khi kẹt xe
- Tóm lại những ae nào mê xe thì việc yêu cầu chiếc xe zin phải đạt được những yêu cầu tốt nhất. Nhưng cái gì cũng có lí do của nó, muốn theo ý mình thì tất nhiên ta phải bỏ công ra tùy chỉnh theo ý bản thân.
- Em là người chơi xe, thích được can thiệp sâu vào trong bất kỳ loại xe nào .
Là thành viên mới em viết bài này hy vọng các bạn đừng quá phân biệt các loại xe vì đơn giản nếu chỉ riêng những chiếc nguyên bản không bao giờ hoàn hảo đối với cá nhân nào cả
Nếu có ý kiến các bạn hãy comment thật lịch sự để mình có thể hiểu hết, còn bạn nào không biết mà lỡ có nói sai thì cũng đừng gắt gỏng quá tội nghiệp
Các ace nào có kinh nghiệm về độ xe thì hãy tự nhiên mà chia sẻ những kiến thức của mình lên topic bởi vì chủ đề này thu hút nhiều người muốn tìm hiểu thêm .
Chia sẻ

Xu hướng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019