Xe công nghệ cũng tạm ngưng 15 ngày; giao hàng, đi chợ giúp vẫn hoạt động bình thường

Nam Air
31/3/2020 4:49Phản hồi: 71
Xe công nghệ cũng tạm ngưng 15 ngày; giao hàng, đi chợ giúp vẫn hoạt động bình thường
15 ngày bắt đầu từ hôm nay, một số hãng xe công nghệ cũng tạm ngưng hoặc hạn chế bớt dịch vụ của mình để chung tay phòng dịch bệnh Covid-19. Theo đó, Grab sẽ tạm ngưng tất cả dịch vụ vận chuyển 4 bánh (GrabCar, Grab Taxi, GrabRent) trên cả nước, tạm ngưng GrabFood ở Đà Nẵng, dịch vụ GrabBike, đặt thức ăn và giao hàng vẫn hoạt động bình thường. Về phía hãng Be thì có động thái quyết liệt hơn, họ tạm ngưng cả 2 loại hình vận chuyển bằng xe 2 bánh và 4 bánh luôn, chỉ còn giữ lại be giao hàng và be Đi chợ thì vẫn hoạt động bình thường.

Như vậy anh em cnào ó nhu cầu đặt xe thì lưu ý nhé!

71 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mùa này nên tạm ngưng hết phương tiện công cộng là chuẩn rồi.
@xuantruong1992 Khuyến khích mua hàng online mà thiếu mấy anh này thì cũng khó.
@xuantruong1992 Ngưng hết thì phải tự đi.
Mà cấm hết xe cộ thì sẽ sinh ra tích trữ đồ ăn 15 ngày
@VanNhatVina Chỉ ngưng chở người chứ có ngưng giao hàng đâu bác.
@quocanh_ltk Cấm phương tiện công cộng chứ có cấm cá nhân đâu bác.
@xuantruong1992 Ý mình là nếu thiếu dịch vụ của mấy hãng đó thì cũng khó cho người dân. Còn thực tế thì không vấn đề gì mấy, vì các dịch vụ giao hàng vẫn đang bình thường.
Rồi bây giờ muốn đi tỉnh thì mình còn lựa chọn nào khác để đi chuyển không nhỉ 😔
@thanhtung6868 Đi bộ, đi xe đạp, xe máy, ô tô cá nhân, thuê xe tự lái, trực thăng... 😆)
@thanhtung6868 Đi gặp diêm vương luôn chứ đi tỉnh làm gì
cryshop
TÍCH CỰC
4 năm
@thanhtung6868 Báo CA nha, đã có chỉ thị đang ở đâu thì ở yên đó rồi.
@thanhtung6868 nếu quen bác tài nào đó thì tự cáp kèo thôi anh 😁
Hạn chế là tốt nhưng dừng hẳn taxi, grab 4 chỗ liệu có ổn không?
Cấp cứu, đau đẻ, khẩn cấp thì sao?

Có xe cứu thương nhưng liệu có đủ và đảm bảo kịp thời không? Các nơi khó tiếp cận xe cứu thương thì phải làm sao?
legiondark
TÍCH CỰC
4 năm
@Red Apple Bạn chưa trả lời câu hỏi cấp cứu, đau đẻ thì sao? Hay là cấp cứu thì ở nhà chết, và đau đẻ thì đẻ ở nhà cùng với nguy cơ tử vong ở mẹ và con?
@legiondark Mình đã trả lời rồi nhưng có lẽ chưa chi tiết . Đợt đầu dịch bệnh VN gấp rút đón người Việt về nước chứ ko phải sống sống chết mặc bay , ko đón thì bảo nhà nc vô tâm , đón về đi lung tung lây lan bùng phát thì trách phương pháp phòng dịch kém , nay nguy cấp cũng đành đóng cửa , số còn lại phải thông cảm và tự lo thôi.
Vấn đề bạn thắc mắc thì xe cấp cứu vẫn hoạt động tuy ko phải lúc nào cũng đầy đủ sẵn sàng như bình thường , nếu bạn đang trong hoàn cảnh này thì phải chủ động lo thôi , còn nếu "ko có grab đụng chuyện sẽ chết " thì mình chịu, chuyển dạ gần sinh trong đợt này chịu khó đưa vào viện nằm trc theo dõi, lúc trước chưa có taxi grab mình và bạn vẫn sinh ra khỏe mạnh , hy vọng mỗi người có giải pháp tích cực cho bản thân ,chứ người chỉ lo bệnh tật bản thân , người lo công việc , người lo thiếu cạn nhu yếu phẩm , rồi có người cách ly còn mưu cầu nho đen nho Mỹ cơm chay gì đấy thì ko biết lúc nào mới nguôi dịch ... mình vẫn vui vì chưa tàn sát lẫn nhau , cùng hưởng ứng chống dịch , nên chịu khó bạn nhé
@cloud5trike cách đây 20 năm cấp cứu đau đẻ khẩn cấp thì sao?
minhhq1980
TÍCH CỰC
4 năm
@tin_truc22 Thì tỉ lệ tử vong thời đó cũng cao hơn bây giờ. Ok?
Vô lý. Nếu vậy mấy ng có nhu cầu ra sân bay TSN để bay đi HN hay ĐN thì ntn? Máy bay đón tận nhà à? 😷
@from team b with love Nói như bác thì ai cũng cần thiết 😅
@from team b with love Mới trong rừng ra hả bạn, VN giờ chỉ còn 10 chuyến bay mỗi ngày 😁
@from team b with love https://vov.vn/xa-hoi/tu-14-moi-ngay-chi-co-2-chuyen-bay-ha-noitphcm-dung-het-duong-bay-khac-1030923.vov
@tin_truc22 Đọc lại cho kỹ link bạn chia sẻ đi nhé. 😷
GrabBike mà ngừng hoạt động thì cơ số người thất nghiệp, đúng là không nên ngưng GrabBike.
Bây giờ muốn đi tỉnh cũng khó quá...
@BlackBerryz Cả nước mắc bệnh thì chỉ có gia đình tự quấn chiếu quăng xác xuống sông 😃
@nguyen phuong 121980 Lúc đó thì người ko bị bệnh mới cần cách ly
@nguyen phuong 121980 lúc đó những người không mắc bệnh sẽ được gom lại 😁
2 cái siêu thị sát bên hông nhà nên ko lo vấn đề thực phẩm ...
Smurf:v
TÍCH CỰC
4 năm
Klq nhưng ở Saigon chỗ nào in decal dán xe tải khổ lớn chất lượng vậy anh em, mình cần in miếng beefsteak thật sống động dán thùng lạnh ạ
@Smurf:v Thời buổi này nên dán lên miếng thịt thật thì mới sống động thực sự 😃
TÍCH CỰC
4 năm
@thienocb Hahaha ruồi xanh vo ve các kiểuođồ
@Smurf:v Bác in nhiều không?
TÍCH CỰC
4 năm
@VanNhatVina Mình in 2 bên thùng xe, hình kha khá lớn bạn ạ
@Smurf:v http://cattinh.com/gioi-thieu.html
Bác có thể qua đây in, in khổ mình muốn giá rẻ, chất lượng tốt. 😁
meteor205h
ĐẠI BÀNG
4 năm
Con xe gì mà đẹp thế nhỉ
X51
TÍCH CỰC
4 năm
Xe đẹp thế này mà Grab thì giá sẽ cao đây.
baccon
TÍCH CỰC
4 năm
Các bác cho e hỏi bưu điện vẫn làm việc chứ ạ
quangvu313
TÍCH CỰC
4 năm
1 người giao hàng sẽ giao đc cho 10 nhà
Nếu mất đi người giao hàng đó
10 nhà đó sẽ ra đường.
Hanhpd
ĐẠI BÀNG
4 năm
@quangvu313 Có cấm giao hàng đâu ?
Hên còn đc giao đồ ăn
dual1
CAO CẤP
4 năm
tương lai xe tự hành chắc sẽ tiến tới gần hơn.
Ai ở nhà đó,không đi đâu nên ngưng hết đi cho dễ quản lý 😃
mrlongnum1
ĐẠI BÀNG
4 năm
Các dịch vụ giao hàng vẫn hoạt động mà các bạn
Lúc tối đặt hàng online mà báo shop hiện đang quá tải
mấy thằng admin tinhte bị ngáo à, post cái ảnh vậy mà cũng kêu phản cảm vi phạm nội quy
@Anh Hung Thoi Dai chuyển trắng đen rồi reup để ae xem xét thử 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019