Xe đạp điện có thể gấp được của Velomini
LucifeR151
10 năm trướcBình luận: 29Lượt xem: 13.210

Hãng sản xuất xe đạp điện VeloMini vừa giới thiệu một mẫu xe đạp điện mới có thể gấp lại và mang vác một cách dễ dàng. Mẫu xe đạp điện mới này trang bị một động cơ chạy điện 180 watt có thể vận chuyển một người đi trong khoảng 8-10 dặm (16km) với tốc độ lên tới 12 mph (19 km/h). Khi nó không được sử dụng nữa thì bạn có thể gập lại với kích thước chỉ bằng một chiếc đàn guitar.

VeloMini cung cấp cho người lái 3 chế độ lựa chọn: sử dụng như một chiếc xe đạp bình thường, sử dụng điện để chạy như một chiếc xe máy; hoặc sử dụng chế độ hỗ trợ bàn đạp giúp bạn đạp dễ dàng mà không tốn nhiều điện năng như sử dụng chế độ chạy bằng điện. Mẫu xe đạp điện này nặng khoảng 14kg, trọng lượng tối đa của người sử dụng là 95kg, sử dụng nguồn điện sạc 24V, pin 6AH lithium-ion có thể sử dụng liên tục trong hơn ba giờ được giấu bên trong khung nhôm của xe đạp. VeloMini tặng kèm với mẫu xe này một bộ công cụ để gấp chiếc xe đạp lại và một túi xách để đựng chiếc xe đạp này.

VeloMini bán mẫu xe đạp điện mới này với giá 995$ bao gồm xe, dây đeo, bộ công cụ và bộ sạc. Một phiên bản khác không dùng điện được gọi là Lite VeloMini cũng được bán với giá 499$ bao gồm xe, dây đeo và bộ công cụ nhưng không bao gồm pin và bộ sạc.

Dưới đây là đoạn phim giới thiệu mẫu xe đạp điện này và thao tác gấp chúng lại khi không sử dụng nữa:

Theo Gizmag, Velomini
Có gì mới mẻ đâu mà cũng đưa lên trang nhất.Thiếu gì tin công nghệ hay nhỉ.Góp ý thôi nhé.
Thông tin có đặc điểm là có thể này ko cần thiết cho người này nh lại hữu ích cho người khác.
Tinhte lúc này sao hay xuất hiện những cái "dạng suy nghĩ" như thế. Thế giới này chỉ có mình bác ah... Nản...
đúng là nhiều người lúc nào cũng tỏ ra tinh tướng, làm như mình cái gì cũng biết.
Đánh giá rất chi là phiến diện.
Tin này hay lắm, tôi rất thích những bài về những phương tiện di chuyển xanh thế này. Mong tác giả luôn đóng góp thêm nhiều bài hay 😃
Không biết ở VN bán bao nhiêu nhỉ? nếu có bán ở Anh thì sẽ qua làm 1 cái đi làm cho tiện
Dạo này xe điện nhiều quá.hôm qua lên triển lãm hàng Thái Lan trên Q Tân Bình thấy có 2 em xe máy điện. mà cái giá là 2k2 usd.:eek: Đúng là hàng Thái.
Xe đẹp đấy. Công nghệ đang hướng tới mục tiêu : Tiện lợi, đơn giản, gọn nhẹ, bảo vệ môi trường. 😁
nhìn mãi không thấy ắc quy đâu cả, có lẽ xe chạy bằng pin tiểu....? đố các bác ắc quy nằm ở đâu....? :eek:
Ắc quy nằm ở chỗ dưới dưới đó. Chỗ giữa 2 cái chân 😁. Chỗ nào sinh ra chuyển động đó ... ^_^
"pin 6AH lithium-ion có thể sử dụng liên tục trong hơn ba giờ được giấu bên trong khung nhôm của xe đạp"

Bác phải đọc kĩ chứ 😃

Thấy cái giá cũng mặn nhỉ 😔
xe đẹp , nhìn người mẫu cho cái xe này thấy mình dây , eo gãy cũng đủ mới mẻ rồi ;))
pin yếu quá nhẩy 😔
nhưng mà hơi điêu 1 chut'. bên trên thỳ bảo
tức là đi chưa đầy 1 tiếng thì hết pin. nhưng bên dưới lại bảo
thế là sao....?
nghĩa là chạy chậm thì nó lâu hết pin, còn chạy lẹ thì pin mau cạn hơn 😁
vậy khi xẩy ra tai nạng , gảy khung sường làm nỏ pin rồi sao nhỉ , nhìn thì cứng cáp thiệt nhưng mà cái gì cũng có thể xẩy ra
gập được gọn hơn thì tốt, pin này yếu quá, chỉ bằng pin con laptop 9 cell, theo em nên làm pin mạnh hơn, cũng ko thêm bao nhiêu trọng lượng xe
Hơ hơ... bánh xe nhỏ như vậy sao chịu nổi mấy cái ổ gà của đường xá Việt Nam được...
nhìn cái chị kia đeo cái xe đạp phong cách gớm, vác cả cái xe đạp mà đi ra đường thế thì ai cũng phải nhìn, cái này dành cho các bạn thích chơi trội dc đây 😁
Vẫn như thường lệ: thích mẫu hơn xe😁;)
Đùi đẹp thế :redcarded:
Đắt quá, ko đẹp lắm. Ko biết phù hợp với ai ko
mấy ba chỉ được cái nói theo.
em này truyền động bánh trc ah ? hay nhỉ
Đẹp thật, nhìn thôi cũng....quá sướng hehe
em ko thích lắm! em mà mua mua xe máy đi cho nhanh!
em thấy cái này hay hay, đỡ mất tiền gửi xe, he he
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019