Xe điện Xiaomi Mijia: đi được 30km, 25km/h, hệ thống thu hồi năng lượng KERS, giá khoảng 7 triệu

sonlazio
12/12/2016 23:4Phản hồi: 114
Xe điện Xiaomi Mijia: đi được 30km, 25km/h, hệ thống thu hồi năng lượng KERS, giá khoảng 7 triệu
Ngoài trào lưu xe tự cân bằng thì các nhà sản xuất TQ rất hào hứng với những dòng xe 2 bánh nhỏ chạy điện. Sau LeEco, Xiaomi cũng ra mắt xe điện hai bánh riêng của họ dưới thương hiệu con Mijia. Sản phẩm này sẽ được ra mắt vào 15/12 với giá 2000 NDT, vào khoảng 7 triệu đồng. Xe điện Mijia có thể gập lại trong 3 giây để di chuyển dễ dàng hơn, nặng 12.5kg.

Xe điện của Xiaomi có thể chạy được 30km khi người lái nặng 75kg, đi ít hơn nếu người lái nặng hơn😁 Sử dụng viên pin 280Wh của LG và động cơ 500W, tốc độ tối đa mà xe đạt được là 25km và quãng đường cần thiết để xe dừng hoàn toàn khi chúng ta bóp thắng là 4m (thắng đĩa, hỗ trợ E-ABS).

Có một điểm thú vị ở sản phẩm này là nó dùng hệ thống KERS, tự động thu hồi năng lượng. KERS hoạt động theo kiểu khi bạn giảm tốc hay vào cua, năng lượng từ pin/xăng sẽ không cần hoạt động mà xe chỉ chạy theo quán tính thôi, khi này thì KERS sẽ thu hồi năng lượng quán tính đó và giúp xe di chuyển xa/nhanh hơn. Lần đầu tiên mình biết đến hệ thống này là trên các xe đua F1. Xe Mijia cũng hỗ trợ Cruiser Control điều khiển đi ở một tốc độ cố định không thay đổi giống với xe hơi.

Cũng như những sản phẩm Xiaomi khác, xe điện Mijia có kết nối với smartphone của chúng ta để theo dõi thông số xe cũng như thời lượng pin, tốc độ...

124222bcz752lr85i7cclw.jpg.thumb.jpg 124048hooznoonpc5erooy.jpg.thumb.jpg 124259bpaagee7az6zq878.jpg.thumb.jpg 125243a9rl7rx5mrhvrrsv.jpg.thumb.jpg 123633tjis23dz43wiizyj.jpg.thumb.jpg

111025p2iia3dia730d3ze.jpg.thumb.jpg 111028mz8z31b83ufoo37h.jpg.thumb.jpg 111031fjaaa0djhaj0vpcp.jpg.thumb.jpg 111037es7o4gmutg1v9voz.jpg.thumb.jpg 111027byamyyeqbkmkbtta.jpg.thumb.jpg 111041zwk6w4800sw0p00r.jpg.thumb.jpg 121530vxfsp00qz4pbb3hh.jpg.thumb.jpg 110302d0ojigonvv533vvv.jpg.thumb.jpg
Tham khảo: Xiaomi
114 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ingoc
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình thích xe này cho các em nuôi tập làm dáng chụp ảnh, chứ đường việt nam khó đi
danghoai
ĐẠI BÀNG
7 năm
Càng ngày càng thấy nể anh xiaomi này,giá hợp lý chất lượng cũng ok.
@nguyencot chắc mua phải hàng fake hoặc do ăn ở chứ pin mình bán cho khách bảo hành 6 tháng cho khách mà chả ai trả lại hàng , cái rêptter cắm 24/24 từ trc tết âm đến giờ gần 1 năm vẫn ngon lành.
Worm
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nguyencot Bác có mua phải hàng fake ko? mình mua loa bluetooth, đèn, Mi Max, Router, ổ cắm gồm 3USB, TV box... chưa thấy hỏng cái nào
@nguyencot Ko bít bác sao chứ m mua từ đt, pin dự phòng, mi box, bóng đèn led, dây led, nồi cơm, quạt smart, ấm siêu tốc, ổ cắm , máy lọc nước, nệm, gối, bút tds, que test đất, chuột ko dây, chưa có cái nào ra đi hết.
nguyencot
TÍCH CỰC
7 năm
@greatmen88 vẫn còn đèn với cái cục pin nè bác , ném trong thùng đồ . cái đèn thì cháy board cao áp , pin thì xạc ko lên , hàng xịn chứ không phải fake .
levuphuc
ĐẠI BÀNG
7 năm
Con này ngon thật. Xiaomi ngoài con này trước đây còn có ninebot
xe này gọi là xe điện đứng hả bà con, chắc mỏi chân lắm
Jbjch
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nhỏ nhỏ xinh xinh nhìn Đẹp phết Mì xào ngày càng hấp dẫn 😃:rolleyes:
"tốc độ tối đa mà xe đạt được là 25km" ... /s ????
@writedung Chổ em thì công viên cho chạy xe đạp hay kể cả dù bay cá nhân luôn, nhưng cấm tuyệt đối bọn tà tà sát mặt đất như ma thế này.
mimosa1805
TÍCH CỰC
7 năm
@writedung Người ta đang trol 25km/s
NNK910
TÍCH CỰC
7 năm
@writedung đúng rồi, 25km/h là nhan hơn người đi bộ , di chuyển trong đoạn ngắn thì okie chứ đi hết pin thì chân cũng khá mỏi rồi .
@NNK910
Tính ra đỡ hơn mấy em đạp điện bác ơi
Dự tính đi cự ly ngắn theo nsx cho phép thôi còn quay về nữa
Chứ bác làm xa 30km mà đi e này có mà lật gọng giữa đg 😃😃
hoadao_vnn
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cái này nhìn hay phết. Nhà sản xuất chỉ việc làm thêm 1 khe/ hay slot để bắt cọc yên là phụ tùng thêm. Khi đó có thể chuyển từ tư thế đứng sang tu thế ngồi điều khiển. Optional thôi.
@hoadao_vnn Xe dạng scooter thế này bắt thêm yên để vỡ nợ ah.tâm lý nước mình chỉ mong ngồi ,các nước công nghiệp họ toàn đứng ,làm cũng thích đứng hơn
hoadao_vnn
ĐẠI BÀNG
7 năm
@haiminhnguyen2411 Thế mới gọi là có lựa chọn chứ bạn. Có những người thích đi ờ tư thế ngồi. Nhất là bạn phải đi xa xa, lâu hơn 15-20 phút, thì ngồi vẫn tiện hơn. Thành ra là họ chỉ cần làm thêm một cá khớp dạng khe cắm, bình thường không dùng, và một cái yên dự trữ. Khi nào cần lấy ra ấn pụp phát, thế là có cái xe ngồi.
@hoadao_vnn Lâu hơn thì bác mua cái xe trợ lực của Xiaomi ấy.
https://tinhte.vn/threads/tren-tay-xe-dap-mi-qicycle-thiet-ke-nho-gon-dong-co-dien-ho-tro-khi-dap-gia-khoang-13-trieu.2630969/
Larsen
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hoadao_vnn Hiện tại với tư thế đứng thì đầu gối kiêm chức năng phuộc nhún đó bạn. Gắn yên cứng vô thì ngồi đau ass lắm 😁
😁:D hình đẹp. Hoàn thiệ tốt. Quan trọng là bền hay ko
vhtn8381
TÍCH CỰC
7 năm
@writedung BẠn dị ứng hàng Tàu thì tốt nhất xem cho biết thôi chứ đừng nên quan tâm nó bền hay ko :D:D
@vhtn8381
Mình ko dị ứng zì hết
Cứ bền xíu là đc bác à
Đôi khi hàng tàu còn ngon hơn hàng Việt mà bác
:D:D:D
@writedung Hàng tàu ngon hơn hàng việt là chắc rồi bác,ko có đôi khi đâu, hàng việt chỉ có đặt hàng bên tàu rồi dán nhãn vào hoặc đặt linh phụ kiện của tàu về ráp thôi.
vietprowap
TÍCH CỰC
7 năm
Đi được 25km/h cũng tương đương với tốc độ xe đạp điện mà xem video thấy chạy chậm rì.
heaven1987
TÍCH CỰC
7 năm
khi nào về VN sẽ mua 1 chiếc 😃
đẹp và đầy tiềm ẩn nguy cơ Tung Của tung chảo
Giá hợp lý đấy chứ, Bác nào đi 4 bánh nên sắm một em để đi từ chỗ gửi xe về nhà. Nhét cốp là ngon luôn. Hoặc mang vứt trên công ty để đi ăn cơm trưa, cafe. 😁
Nếu mua sẽ chế thêm cái yên xe
Xe đẹp nhìn cứng cáp giá cũng ok
Mà gái trong video khá đẹp
Fro
ĐẠI BÀNG
7 năm
chỉ lo chai pin nhanh, thành cục nợ , đồ chạy pin , ắc quy luôn vậy
hungle1905
TÍCH CỰC
7 năm
Đẹp, thời trang
quá trời công nghệ....
mà cái e-abs là cái gì thế:rolleyes:
@kungfu9999
Dạng kiểu phanh kiểm soát điện tử ấy mà bác 😃 hoặc tên khác cho nổi 😃
kiseobum
TÍCH CỰC
7 năm
@kungfu9999 là English Auto Bot Super chứ gì
hd79
CAO CẤP
7 năm
Thêm ít tiền quất con HKBike của VN còn ngon hơn khựa nhiều
poke088
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hd79 HKbike của vn khi nào thế bác?
@hd79 Củng ở bển hết đấy bác. Còn tệ hơn mì xào nữa
hd79
CAO CẤP
7 năm
@Congtien_1407 Bạn dùng chưa mà chê ghê vậy ? Mình mua con CapA cho mẹ mình đi mấy năm rồi chưa thấy trục trặc gì.
Đẹp

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019