Xe hơi Proton trong tương lai sẽ có kết nối 4G từ Yes

Didu
25/2/2012 10:26Phản hồi: 31
Xe hơi Proton trong tương lai sẽ có kết nối 4G từ Yes

Hãng sản xuất xe ô tô Malaysia Proton và nhà mạng lớn tại nước này là Yes mới đây đã công bố thỏa thuận hợp tác trong việc mang chuẩn kết nối 4G tốc độ cao lên những chiếc xe của Proton trong tương lai, bắt đầu với mẫu sedan P3-21A. Đây là nỗ lực nhằm mang tới cho khách hàng của hãng Proton mạng Internet tốc độ cao, luôn kết nối. Ngoài ra, mạng 4G cũng sẽ được sử dụng với các ứng dụng có liên quan tới xe hơi như chẩn đoán lỗi, bảo mật và những dịch vụ vị trí khác. Proton chọn Yes làm đối tác khi nhà mạng này có dịch vụ mạng Internet bao phủ 65% diện tích quốc gia. Quan trọng hơn, Yes còn là nhà mạng duy nhất tại Malaysia cung cấp mạng Internet tốc độ cao trên toàn tuyến đường cao tốc bắc - nam dài 960km cũng như phần lớn tuyến đường cao tốc đông - tây. Cũng giống như bộ phát sóng WiFi di động, mạng 4G trong xe của Proton sẽ cho phép tối đa 5 thiết bị kết nối cùng lúc. Trong tương lai, Proton và Yes sẽ phối hợp cung cấp những ứng dụng Internet thông minh dành cho lái xe.

Nguồn: Engadget

31 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cuộc sống ngày càng tiện nghi quá nhỉ, xe hơi cũng 4g 😃
Ruiz
CAO CẤP
12 năm
Xe sử dụng các ứng dụng thông minh để điều khiển,quản lý và luôn luôn được kết nối với internet, thì có thể bị hack và chiếm quyền điều khiển thì tiêu mạng...đang chạy ngon bị thằng nào hack điều khiển đâm vô cột đèn thì cứ xác định là lên bàn thờ =))

Sent from my Nokia 3310 using Tinh tế
vuong39
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có phải xe lái tự động đâu mà lo. 4G này là để cái thiết bị sử dụng wifi trên xe sử dụng thui. Với lại nó cũng gửi những lỗi của xe về cho nhà sản xuất nữa.
Bao giờ VN có thế này nhỉ? 😔
bernerasu
TÍCH CỰC
12 năm
an tâm bạn, hiện nay mình đang nuôi một chú heo ỉn, dự kiến toàn khóa bài học chính là leo cây, kết thúc khóa học mình thông báo cho nhé.... lúc đó nếu hoàn thành khóa học đạt yêu cầu thì sẽ có công nghệ này
ngapruoi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Càng ngày càng hiện đại , tuyệt quá
oh Malaysia Proton cũng đã có tiếng nói...một thương hiệu đáng để VN học hỏi (cả về bóng đá)
Ruiz
CAO CẤP
12 năm
Hehe xin lỗi,nãy đọc chưa kỹ lắm,tính nó tích hợp luôn mấy cái soft điều khiển 😃

Sent from my Nokia 3310 using Tinh tế
Vinaxuki chuẩn bị ký hợp đồng hợp tác với Viettel :smoke:
Xe đò hay xe bus ỡ Vn mà có cái này thì tuyệt
Malaysia là hàng xóm của VN thui mà đã có những bc đi phát triển, ko biết bao h mình mới làm dc và công nghệ tới đó.
Malay đi trước vn 20~30 năm -> đợi lúc mấy mem trong tinhte U50-U60-70 gì đó thì sẽ có 😔
Nghe buồn nhỉ .
Ước gì xe dù của VN mình cũng có cái này
Xe mình tự trang bị dc hỗ trợ bởi các hãng công nghệ thui chứ xe dù làm sao có dc pác
VN còn chưa có nổi xe nội như Proton thì nói gì
sắp ở malai rồi, nghe tin này cũng thích 😃
Đây ! Việt Nam cần học hỏi những gì mà ngành công nghệ ô-tô của Malaysia đã làm được đây. Proton lúc trước cũng là liên doanh với Mitsubishi của Nhât Bổn để làm xe hơi (như VinaStars của mình trước đây và cho ... tới giờ ) mà bây giờ người ta đã có thương hiệu xe hơi cho riêng mình và bây giờ còn tích hợp cả công nghệ cao trên xe nữa chứ, mà giá xe thì rất hợp túi tiền với thu nhập của người dân nước họ. Đôi khi phải nhìn lại mình mà khi nhìn lại mình..... đời đã xanh rêu ....!
chắc chuyển qua malaysia định cư quá. Nhìn sự phát triển về công nghệ của họ mà phát thèm .
Má ơi con xe nó ngầu, đẹp làm sao!

Láng giềng vậy chớ malay giàu dữ lắm xuất khẩu nhiều nhập ít VN mình ngược lại 😔
hay nhỉ thế này thì còn sợ j lạc đường nữa
cứ tưởng fantom hê hê.............
Việt Nam dựng hàng rào thuế quan để bảo hộ sản xuất trong nước bao nhiêu năm nay mà chẳng có một hãng nào bằng một góc của thằng Proton Malay này. Buồn nhỉ 😔
Xe hơi kũng dùng mạng 4G để kết nối Internet nữa! đúng là công nghệ không dây vô tuyến ngày càng phát triển và đa dạng hóa!
Lúc nào mới sắm đc ô sờ tô đây
haphong86
ĐẠI BÀNG
12 năm
vn bao giờ hạ thuế oto đây.hixxxxxxxxxxxxxxx
Đợi có nhiều đường tầng và đợi .... nói chung cũng đợi nhiều thứ lắm. Trc h mình quen đợi thì bây h cứ đợi.
malay vậy mà sướng nhỉ....
ôi nước mình........

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019