Xe Hyundai mới bán ra sẽ được bảo hành 5 năm (Santa Fe, Tucson, KONA, Elantra, Grand i10, Accent)

Duy Luân
2/3/2021 21:55Phản hồi: 128
Xe Hyundai mới bán ra sẽ được bảo hành 5 năm (Santa Fe, Tucson, KONA, Elantra, Grand i10, Accent)
TC Motor thông báo rằng kể từ ngày 1 tháng 3 năm nay, họ sẽ áp dụng bảo hành 5 năm hoặc 100.000km (tùy điều kiện nào tới trước) cho các xe mới bán ra thuộc dòng Hyundai Santa Fe, Tucson, KONA, Elantra, Grand i10Accent. TC Motor nói rằng họ điều chỉnh chính sách này để khẳng định chất lượng và cải thiện trải nghiệm của những anh em nào mua xe Hyundai.

Trước đây đa số các hãng xe chỉ bảo hành 3 năm, nhưng gần đây nhiều hãng đã nâng thời hạn này lên 5 năm như Peugeot, VinFast (dòng Lux), MG. Còn Porsche có chính sách bảo hành 4 năm, hết thời gian này có thể gia hạn lên thành 10 năm.

Nguồn: TC Motor
128 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ngon lành 🤤
@vuquan2008 xài Toy hư toàn xách ra garage ngoài á, vì mấy chục năm xài chỉ có cái động cơ ấy nên ở ngoài có hết...
rookie
TÍCH CỰC
3 năm
@NghiepTranVINA Thực ra Hyundai ở Mỹ đã bảo hành 5 năm từ xưa nay rồi. Đây là cách cạnh tranh của Hyundai với các hãng khác chỉ bảo hành 3 năm.

Về VN Hyundai rút xuống còn 3 năm chắc để tiết kiệm, còn giờ cõ lẽ muốn tăng điểm cạnh tranh lại tăng lên 5 năm. Tuy nhiên điều kiện bắt buộc là phải làm bảo dưỡng định kỳ tại hãng. Ngừng đưa vô hãng, chuyển ra ngoài làm là mất bảo hành, âu cũng là một cách tăng công ăn việc làm.
@vuquan2008 Toy nước ngoài vẫn được chuộng nha bạn, ko riêng VN mình đâu theo như mình bit
Cười vô mặt
vuquan2008
ĐẠI BÀNG
3 năm
@rookie Vụ này khá giống Yamaha VN. Để đc đủ 3 năm BH moto thì phải theo yêu cầu của hãng
ChipHero
TÍCH CỰC
3 năm
Chỉ ko có tiền mua xe thôi
Tuanpht
TÍCH CỰC
3 năm
Haizzz. Ghét cái trò cắt option xong sang năm sau lại có.
Nghe nói accent bị lỗi cọc lái mà thằng huyndai không bảo hành. Bày đặt bảo hành 5 năm ko sợ dân chúng cười chê ạ
Bác mới hài, hãng nó ko bảo hành do ko làm đúng quy định của nó. Quy trình la kiểm tra xem có bd đủ và đúng các hạng mục ko, sau đó nó mới nhận xe, bác bảo duong ngoài xong dem xe vô bằt đèn, làm sao có gi chứng minh lỗi do den từ nha sx, lỡ garage nó phá hư xe thi sao. Hãng no cũng dau rảnh mở xe ra kiểm tra. Giơ sn đơn giản. Bác mở cái điẹn thoại ra thay cục pin xong đi bảo hành cái màn hình xem, hãng nó bh ko thì biêt. Hãng nào cũng vậy thoi. Còn chuyện kiện hả, thách bác dám kiện đó, hãng nó ghi rõ rành rành các đièu kiện bh. Giấy trắng mực đen, đóng mộc các kiểu. Ngon kiện đi coi thắng dc ko
@Evolution X Nhơt huyndai rát rẻ, có 160k/l bác bd thay nhớt xong ra ngoài đổ nhớt xịn dzô. Tuy nhien hơi lãng phí do nhớt xịn chạy dc hơn 5000 mà hãng lai khuyen cáo chỉ có 5000
@leminhtu88 Minh ô tô thì đi ít, trước có Camry tự thay dầu Shell vào.
Nhưng xe máy Yamaha thì nó bắt đổ Yamaha Lube. Mà nó là của Idemitsu làm thì ở ngoài cũng đầy Idemitsu. Tổng có 9 lần bảo dưỡng. K theo 9 lần sau có gì nó k bảo hành đâu. Sổ ghi rõ mà.
simeon
ĐẠI BÀNG
3 năm
@leminhtu88 cọc lái thì liên quan gì đến bảo hành bảo dưỡng.
bảo dưỡng thì chỉ thay nhớt , dầu, ... chứ có khi nào kiểm tra cọc lái đâu.
cứ nghe bọn kia tìm cách né bảo hành nên tuyên truyền kiểu đó.
mình mua accent 2021 quạt kêu to ( số 1 mà ngồi lái là tóc bay luôn) đi yêu cầu thay quạt thì kêulaf bình thường do công suất lớn ( bản 2020 thấy bình thường).
chú mình mua inova 2020 chạy bình thường ko vào hãnh bảo dưỡng nhưng vẫn được hãng gọi điện để thay bơm xăng bị lỗi.
cơ bản chính sách bảo hành thôi.
Nhokakaza
ĐẠI BÀNG
3 năm
Ngon quá nhỉ. 5 năm thay xe mới là vừa rồii
JNG
TÍCH CỰC
3 năm
@Nhokakaza Giàu quá, chiếc xe 10 năm vẫn còn tốt lắm, ko si nhê gì đâu
@Nhokakaza Thế nào là vừa
piepadjob
TÍCH CỰC
3 năm
Tucson cũng ngon lắm, cơ mà em chọn outlander. Hihi
@piepadjob Ngon hơn chỗ nào vậy bác, cho mình tham khảo với.
piepadjob
TÍCH CỰC
3 năm
Bác lái thử đi, cảm nhận cá nhân của em thôi ạ, đi êm hơn, bền hơn. Tuy nội thất, option không bằng và nhìn hơi lỗi thời tí. Bác mà vào mấy đoạn đường gồ ghề thì out ít chồng chềnh hơn.
Mytyleson
ĐẠI BÀNG
3 năm
@piepadjob out như loàn mà bác cũng bợ đươc chán
piepadjob
TÍCH CỰC
3 năm
@Mytyleson Bác đang đi con gì v? Cho e tham khảo, nếu ngon hơn thì đổi thôi. 😃
xyzmen
CAO CẤP
3 năm
Mình mới mua xe trước Tết hok biết có đc áp dụng hok Mod ơi?!
gaumeo46
TÍCH CỰC
3 năm
@xyzmen Bạn không đọc bài à 😃
Foureyes8x
TÍCH CỰC
3 năm
@gaumeo46 làm gì phải căng,
chỉ cần trả lời, ko được bác ơi, áp dụng cho những xe mua sau 1/3/2021
xtruongiu
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Foureyes8x Tucson mình mua T10/2020 cũng bảo hành 5 năm
@xtruongiu Trước đó dòng SUV của Hyundai gồm Santafe, tucson, Kona đã bảo hành 5 năm rồi bác, giờ mới áp dụng hết các sản phẩm của hãng.
cunxu_2301
TÍCH CỰC
3 năm
@gaumeo46 Mình mua tucson t8/20 đc bh 5 năm nhé
Thêm năm nhưng số KM không thay đổi thì sẽ lợi cho khách hàng gia đình ít đi chứ khách hàng mua xe chạy dịch vụ thì cũng không ý nghĩa lắm.
@tamnguyen072 Bac mua MG ko giơid hạn km 5 năm kìa
Subaru cũng bảo hành 5 năm hoặc 100.000 km rồi, mod nên bổ sung.
@liebherrltm1200 Vấn đề subaru nằm trong top xe bán ế tại Việt Nam
@Thích Áo Dài Bán ế hay không liên quan gì không? Hãng bảo hành 5 năm thì càng có lợi cho người dùng thôi.
Linlinchin
TÍCH CỰC
3 năm
Mình thấy con fe mới này k đẹp mà nhìn hài hài 😆
Linlinchin
TÍCH CỰC
3 năm
@Thích Áo Dài Cái này là mắt mỗi người nà...
Linlinchin
TÍCH CỰC
3 năm
@Lakshmi Xưa giờ k thích thiết kế của Kia, mắt mỗi ng khác nhau nà 😆
Linlinchin
TÍCH CỰC
3 năm
@Foureyes8x Haha mình thích là đc nà! k quan tâm ai chê, ai khen thì quan tâm hehe
Lakshmi
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Linlinchin =)) thì nó xấu thiệt, bản thân cái logo t đã thấy quê quê rồi. Được cái làm lại logo mới, t đang ngó con Sorento bản 21, nhìn ra gì phết. Ít tiền thì đợi em Tucson 21 🤤
Dự là sắp tới các hãng khác sẽ theo thôi, các hãng cạnh tranh người tiêu dùng hưởng lợi
Xe Hàn giờ không còn chênh lệch về độ bền nhiều so với xe Nhật nữa! Một số người bạn của mình xài Santafe đời 2010 đến giờ vẫn chưa hư bậy bạ lặt vặt, chỉ đi bảo dưỡng định kỳ!
gaumeo46
TÍCH CỰC
3 năm
@Enzo Le Đi bình thường thì ít xe nào hỏng lắm, cứ định kì thay nhớt. Hỏng gì sửa luôn thì bền.
Còn mang đi lội đèo trèo suối thì mới biết mặt nhau 😔
@gaumeo46 Thì có câu xe nào cũng đưa người ta vô sa mạc đc, nhưng chỉ có chiếc gi to to của toyota mới có khả năng đưa ra khỏi sa mạc=> xe nhật rất trâu bò
@leminhtu88 Vấn đề khối người đã nhận ra, mua cái xe để xài để phục vụ mình chứ k phải để bán lại. Bạn mua xe để sướng trong hành trình 10 năm hay để 1 năm nào đó đi đường xấu hay sa mạc. Hay để bán lại đỡ mất giá. Đó là lý do tại sao xe Nhật bữa nay ở Việt Nam bị rớt đài.
@Enzo Le xời, so sánh lặt vặt giữa các xe làm gì, có thể bác đi giữ nên ngon lành, nhiều ng họ đi hay bị hỏng vặt thì sao, tóm lại tùy thuộc vào từng ng sử dụng, từng mục đích sử dụng đi nhiều hay ít. ví dụ xe bác đời 2010 nhưng tháng đi có 3-500km, còn nta tháng đi 1-2000km cơ. ông Hàn thì chê ông Nhật, ông Đức thì chê ông Mỹ
hoan_tbd45
TÍCH CỰC
3 năm
@Enzo Le Cá nhân thì t thấy xe Hàn thiết kế đẹp hơn.
Với người dùng bình thường thì độ bền của xe thì không cần lo lắng, chăm bảo dưỡng theo quy định thì ổn hết.

Về chất lượng xe thì t vẫn đánh giá cao xe Nhật hơn.
Hôm trước ra Showroom gặp đứa bạn, test thử Tucson và SantaFe thì vẫn thấy kém 1 chút so với xe Nhật.
Mình đã chạy Cx5 vs CRV
tuxedo198x
TÍCH CỰC
3 năm
Giống xe máy honda ... bảo hành mà qua loa qua quýt cũng như không ?!
@tuxedo198x Mình mua vài cái xe mới, cứ mua về việc đầu tiên là quăng ngay cuốn sổ bảo hành bảo dưỡng, chạy hư đâu sửa đó, thay nhớt định kỳ. Mang xe đi bảo dưỡng theo khuyến cáo của hãng là các bố vẽ tùm lum tá lả.
Lakshmi
ĐẠI BÀNG
3 năm
@rualg Cái này là về dịch vụ kém. Chẳng qui chụp nhưng thật sự là không biết dịch vụ cơ sở nào ngon lành cành đào. Đê mờ t ra Head sửa lỗi vcđ ra mà thằng nv nó bảo k có vấn đề gì. Mang ra thợ vỉa hè mà họ nhận ra rồi sửa luôn trong chiều. Thua. Con xe hơn 100tr nên bị gạ anh ơi bọc lõi dây đồng trong xe đề phòng chuột cắn. Đhs dây sâu trong xe còn để chuột phá đc thì xe phò à 😥
Xe Hàn có những tiến bộ vượt bậc nhưng ghét cái kiểu marketing đi dìm hàng đối thủ, gây war để giành giật thị phần bằng giàn seeder đông đảo trên các diễn đàn.
@Gold Trader Bác đang nói về hãng xe V sao?
Chứ fan xe Hàn với fan xe Nhật thì cũng tám lạng với nửa cân thôi 😁
@Gold Trader Làm sao qua dc qmtrieu😆 toyota bác, rôi nguyên dàn cải lương trên otosaigon nua
Dmtrieu và những thành phần đó người của hãng chuyên lắp ráp xe Hàn đội lốt kết hợp với lều báo đăng comment gây war theo kiểu ném đá dấu tay.
@ChiCoMotSuThat Fan xe Nhật là chuyên đi anti đám anti xe Nhật là chính.
@leminhtu88 thằng qmtrieu này lúc nào cũng có dấu răng trên các diễn đàn ôtô
I10 hợp lý
Dandeli
TÍCH CỰC
3 năm
Em rất tốt nhưng tôi không có tiền 😔(
Quá hay, như thế mới là chơi lớn
sói thỏ
ĐẠI BÀNG
3 năm
5 năm mà 100k km thì hơi ít nhỉ - tăng 200-300k thì ok
@sói thỏ Gia đinh đi tam 20k 1 năm la cũng thuộc dạng chịu đi rồi đó bác, bạn bè e toàn dưới 10 ngàn 1 năm:3. E lấy đi làm mỗi ngày mà cũng 20k km 1 năm thoi
@sói thỏ 20k/năm là thuộc dạng đi nhiều r đó bác. nên nhiều xe tã mà nói mới đi có 40k hay 60k. Thực ra là tua lại. Chứ xe gia đình mà đi tầm đó thì còn mới lắm
sói thỏ
ĐẠI BÀNG
3 năm
@leminhtu88 mình đi ít , 1 năm bảo dưỡng 10k , nhưng là e đi cực ít . nếu ng khác 1 năm chẮc khoảng 20k . chắc họ tính mức km xe gia đình . chứ dịch vụ chắc chả ăn thua
Chơi lấy tiếng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019