Xe môtô chạy điện có thể đạt tốc độ 100km/h

levuongthinh
8/4/2009 20:19Phản hồi: 12
Xe môtô chạy điện có thể đạt tốc độ 100km/h
Hãng Zero Motorcycles vừa tung ra mẫu xe mô tô chạy điện mới nhất của mình với tên gọi Zero S. Zero S được thiết kế theo phong cách “dirt bike” đầy chất thể thao. Đây là sản phẩm đầu tiên của Zero Motorcycles được cấp phép chạy trên đường.

Khung sườn của Zero S được chế tạo từ loại nhôm siêu nhẹ chuyên dùng cho máy bay. Thiết kế phần đầu đơn giản và đảm bảo các tiêu chuẩn khí động lực nhằm giảm sức cản của gió khi chạy xe với tốc độ cao. Hình dáng tổng thể của Zero S toát lên vẻ mạnh mẽ của một chiếc xe môtô thể thao đích thực.

Động cơ điện Z-Force của Zero S có công suất 31 mã lực, mômen xoắn 62,5lb và có thể giúp xe đạt tốc độ tối đa là 100Km/h. Mỗi lần sạc đầy bình điện sẽ tốn khoảng gần 4 giờ đồng hồ và cho phép xe chạy liên tục trong khoảng cách 100 Km. Zero S được trang bị đồng hồ đo tốc độ kỹ thuật số và đèn chiếu sáng loại projector với luồng sáng tập trung hơn.

Zero S sẽ được bắt đầu bán ra thị trường vào tháng Năm năm nay với mức giá 10.000$.

Video Zero S chạy thử trên đường:

Quảng cáo

Nguồn: Gizmodo
12 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đẹp quá! ko biết bán ở VN mình thì bao nhiêu nhỉ? hihi thanks Pro
khi xe chạy cũng nghe thấy tiếng động cơ, chắc là giả lập còn xe điện chạy không phát ra tiếng động
orionviva
TÍCH CỰC
14 năm
vậy là bác chưa đi xe điện bao giờ rồi,mấy chiếc cỡ nhỏ như asama con nghe tiếng hú nữa huống hồ động cơ điện công suất cao như chiếc này,cũng giống như máy bơm nhà bác phát ra tiếng lúc bơm nước thôi😃
10k $, về VN sẽ là 15-20k, mà sao đi đâu cũng gặp ông cutjthientaj này thế, thiện tai, thiện tai.
pham.huy
ĐẠI BÀNG
15 năm
sao không thử lên đầu hay nhấc đuôi biểu diễn thử nhỉ........! cào cào mà chằng thấy bay gì cả............!
mufasa
TÍCH CỰC
15 năm
không có ống pô nhìn thấy thiếu thiếu sao í nhỉ 😁
dù sao em vẫn thích nghe tiếng ống pô gầm rú đùng đùng cỡ Harley cơ, hì hì
ht8x
ĐẠI BÀNG
15 năm
Nhìn dáng khá đẹp, tốc độ thì không biết tới nổi mức đó không nữa.
nó là xe điện mà,nên chắc cũng chẳng cần giả lập âm thanh luôn trên thực tế đâu bác ạ,giảm tiếng ồn mà
em này chưa bán mà định giá 10k usd thì nếu chẳng may,chẳng may thôi nhé,có nhập về Việt Nam sẽ không phải 15-20k đâu bác ợ,
thủ tục mua xe,giấy tờ hải quan,vận chuyển đường biển, giay nhap cang?
......chac cung 30k co' le?-may ma ko fai lam ban`g A2 ( max 100km/h)
Chạy xe này có cần bằng lái không? 100km/h nhanh hơn con wave tàu rồi....
ủng hộ nhiên liệu sạch, 😁................................
hix nhin đẹp quá!
tốc độ chẳng thua kém gì xe máy nữa....
giá mà giá rẻ chút nữa mua về chạy có phải hay ko........
JimmyDo
ĐẠI BÀNG
15 năm
Với giá này thì cao cao quá so với giá trị cuả nó vì cào cào 250cc về đến Việt Nam cũng trên dưới 6.000USD thôi.
Nhưng tớ vẫn kết các e Nake Bike hơn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019