Xe MTB hay Hybrid ? Các bác tư vấn giúp em

dungcay
14/8/2014 17:14Phản hồi: 23
Chào các anh em trên diễn đàn. Em đang có ý định mua xe đạp nhưng chưa có kinh nghiệm nên muốn hỏi các ace.
Em cao 1m73, 77kg, mới đi làm đc 1 năm nhưng thấy sức khỏe có dấu hiệu đi xuống, chắc do ngồi nhiều nên muốn mua một chiếc xe đạp để đi làm và rèn luyện sức khỏe luôn, giá tầm 5-8tr. Em tính dùng xe đạp cho hầu hết nhu cầu đi lại, phạm vi di chuyển có lẽ là trong vòng 10-15km nên em muốn mua một chiếc xe tốc độ tương đối một chút. Ra cửa hàng được tư vấn con này :
http://xethethao.net/xe-dap-giant/xe-dap-dua-road/sp204-xe-dap-dua-giant-roam-3

Em chưa đi nên chưa biết liệu thể dục bằng con này có ổn k, sợ nó nhẹ nhàng quá, vì nó lai với xe road, tập k ăn thua.
Thế nên em nghĩ đến MTB. Nhưng MTB thì em k biết tốc độ có phù hợp với nhu cầu k, sáng đi làm có phải cong đít lên đạp mới kịp giờ k 😁

Các anh em có kinh nghiệm và ý kiến thì chia sẻ giúp em ạ , hết tháng cô hồn này em xúc luôn về 😃
23 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Anh em nào có kinh nghiệm góp ý giúp mình với 😔
Cho em hỏi MTB là cái gì ạ, e đọc mà cứ nghĩ tới máy tính bảng
@Arex 😁:D moutain bike viết tắt ý
mình ở SG, mới mua Giant ATX 670 - 2014, dòng này được Giant xếp vào Dạng hydrib ngày đi làm 10km mất hơn 30p tí (bao kẹt xe), đi về tổng cộng 20km, cũng nhẹ nhàng lắm, đi đường xấu rất ổn.
@superweapons thank bác đã cho ý kiến,nhưng con đấy là xe địa hình mà 😁 Hôm ra đại lý Giant cũng ngó mấy con đấy, nhưng thằng bán hàng nó bảo "anh đi xe này nó ì xe lắm, k lướt, con kia đi lướt hơn ".
Mà bác đạp 10km mất nửa tiếng chắc tốc độ tầm 20-30 km/h nhỉ 😃
Mình nói rồi Giant nó xếp ATX vào hạng hyd, mtb ko ra mtb, touring ko ra touring, đại loại là bd :p

10km ~ 30p, bao kẹt xe . Theo mình thấy con này là ổn, giá tiền cũng ok. Mua xe 6tr7, gắn đồng hòa, khóa, chắn bùn này kia...trên 8tr là khá ổn rồi.
Hybrid thường đi bánh 700 bác 😁 tư thế ngồi cũng khác mtb

http://m.startcycles.co.uk/merida-crossway-300-hybrid-bike-grey.html

Như con này là hybrid nè , e cũng đang đi con này :D

Giant hybrid thì thường là escape , roam với rapid , còn atx xếp vào hybrid thì chỉ có chỗ đại lý nó tự xếp thôi bác :D
@ntlequang Em mới chơi nên nó bảo sao em nghe thế, nó tư vấn một hồi mua cả nùi đồ gắn lên, về em phải tháo ra bớt, chứ nhìn y như cải lương. Hic
@superweapons Mtb gắn nhiều quá nhìn nản lắm :v mtb chỉ cần đèn trước , đèn cốt yên , túi kẹp sườn , túi cốt yên , chuông và xích là đủ 😁 cùng lắm thêm cái đồng hồ
cứ để nó tần tuồng nguyên bản mà đi cho nó hóttttttttt 😁:D
với kinh nghiệm đạp xe 2 năm của mình thì mình khuyên bạn nên mua cmn đôi giày nike tầm 3-5 củ (là sang lắm rồi) mà tập chạy
mình có xe nhưng đợt sale vừa rồi cũng la liếm dc 1 em nike là đang tập toẹ môn điền kinh ạ
@ken_dkny mình trc cũng chạy buổi tối nhưng sau đợt đau lưng đi chụp bị thoát vị đĩa đệm nên k dám chạy nữa, chỉ đạp xe thôi. nghe nhiều bác kể đi xe đạp một thời gian đỡ đau lưng hẳn, k biết thực hư ra sao
Em ko đău lưng lên ko rõ lắm, cơ mà dáng nằm bò ra thì em cũng chả biết có chữa đc ko. Đeo thêm cái balo vào mà đạp 40km đã đau lưng vãi ra ấy. Lại còn mới đầu tập đạp xe về toàn ngồi bóc đc 1 mảng da dưới bìu =))
@ken_dkny Chuẩn luôn, lính mới là hay bị dính quả trầy bìu lắm. Đạp xe đường đẹp và đúng tư thế, ko xả sức bứt tốc thì cải thiện được chứng đau lưng. Chứ đạp đường xa, gập ghềnh, tốc độ thì tệ hại hơn.
À lưu ý cho các lính mới : chỉnh cọc yên hơi thấp hơn vóc người một chút sẽ tránh được vụ trày cái bìu hehe
con này dc đó.các bác cho e hỏi thêm xíu,e co 1 con MTB vanh 26 -1'85 e muốn lên vanh 700 dc ko
Mua cái đệm yên càng dày càng tốt lo gì.
@xecanghai_01 hỏi tí ko phải đây có phải cụ Căng Hải bên OF ko ạ?
@fff.orc chính em ngày hôm qua cụ ợ, ú ù 😁
@xecanghai_01 Ồ, xin phép được nghiêng mình ngả nón cúi chào cụ một cái cho nó phải phép ạ!
@fff.orc em chưa nhận ra cụ, lâu rồi em ko lên bên otofun nữa, 😁
Xe đạp MTB đi bác, e cũng mới mua em trinx m136, đạp sướng lắm.
Ồ, ko quen và cũng chưa từng giao lưu thì cụ biết làm thao được.
Em chỉ là khán giả dõi theo và cổ vũ các cụ chinh phục những tour khủng và siêu khủng (hàng trăm km một ngày!) và ngưỡng mộ thôi ( ước gì mình được như cụ ấy hehe!)
có bác nào đã chạy xe Monloup chưa tư vấn giúp e với ! e đang có ý đinh mua một e tầm 4tr -5tr mà ko biết chất lượng thế nào

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019