Xe SH 150i 2019 bị rung giật đầu, cổ yếu.
Vịt Yêu Spa
10 tháng trướcBình luận: 16Lượt xem: 1.656
Xe SH 150i 2019 bị giật đầu, cổ yếu.
(Lưu ý là ko phải rung do máy móc, hay rung đầu đèn xe nha ae, mà là nhảy cái cổ xe)

Chào anh em! SH 150i 2019 ABS của mình đã chạy được 500km. Thời gian từ lúc mua về đến giờ, khi chạy qua các gờ giảm tốc, hoặc trên đường hơi lõm..., thì đầu của xe rung giật khá mạnh, theo kiểu: 2 lần hướng lên - xuống, còn lại là giật hướng trước - sau, như hình. Nếu đi lâu, đi đường xa rất tức tay, khó chịu.
Mình được nghe KTV head giải thích là dòng SH nó bị vậy (do sườn thấp), và còn đây là xe mới, các chi tiếc còn cứng.
Xin hỏi anh em. Các ae đi SH có bị tình trạng như vậy ko? Và đó là tình trạng chung của SH hay là xe mình bị lỗi!. Có thể sửa bằng cách nào và ở đâu được ko?
Cảm ơn anh em!
Mình mua xe đc 1 tháng ,chạy gần 1500km thấy vẫn bình thường.
Bơm lốp đúng số kg là xe chạy êm liền bạn thử xem, vì mình cũng chạy 15 nghìn cây rồi không có bị gì hết
@Tu thanh phan Ok để mình xả bớt áp suất lốp đi xem ntn
@lonely_haipro A ơi xe a sao rồi.xe của e cũng bị y chang vậy đó. Nó tưng giật kinh khủng muốn văng tay lái ra ngoài luôn. Nhưng mà phuộc ngồi im nhún vẫn tốt. Ra tiệm nó kt kêu phuộc bình thường bó tay ko biết bị sao. Chạy thua chiếc ab phuộc sắp vứt đi
xe mình không bị như vậy, nhưng mà máy bị kêu tè tè khi chạy nóng như kêu dên hay cò gì đó, mới đi hơn 3k km
@noalana1 Mình cũng nghe tiếng tè tè đó, rất khó chịu
@lonely_haipro xe mình chỉ bị tè tè thôi mà còn chịu không nổi, nhất là đi buổi tối hoặc đường vắng người thì kêu như xe cũ vậy, thế mà xe bác còn bị thêm cái cổ nữa.
Lốp xe nói chung và SH nói riêng, bơm căng quá vào gờ giảm tốc là bị hiện tượng rung giật do lốp căng nên đàn hồi thấp. E thường bơm lốp trước 2,5kg, lốp sau 2,8 - 3,0 kg là vừa. Bác bơm nơi rửa xe đôi khi bơm họ hỏng họ cứ bơm vào, có những lúc 3,5 - 4kg ấy.
@Quang Quan VT123 Ok để mình xả bớt áp suất lốp đi xem ntn
có thể lốp căng quá , chiếc ab của t đang chạy êm vào thay nhớt lần 1 nó tiện thể bơm hơi thêm , về chạy tưng thấy mẹ luôn
@minsun03 mình thử rồi. lốp ko căng lắm, vẫn bị tưng như vậy!
Chạy thử xe của đứa em đời 2015, thì cái cổ của nó cũng nhảy kinh khủng, còn tệ hơn. Nhưng thử 1 chiếc xe khác lại ko bị!
Vậy việc này xử lý như thế nào nhỉ
@lonely_haipro Cam chịu thì ôm cục nợ đó chạy tiếp. Khách hàng xịn xò thì lên fb làm ầm ầm lên cho HOnda nó biết mặt, bọn này coi thường mạng người lắm. XOng mua xe Suzuki với Yamaha chạy
@lonely_haipro Vậy xe của bác khả năng khi sản xuât gặp đúng hôm máy sx ko đc ngon nên chất lượng kém. Để khắc phục bán đi mua xe nhập ý, hoặc mua xe mới SH Việt chạy ko thấy rung như xe bác là ok.
@lonely_haipro A sửa đc chưa thì báo em với. Đang tính kiếm chỗ sửa nhưng sợ k có đường xấu cho họ kt nó lại kêu bình thường nữa thì chán lắm
@Quanghieu0992 Thua! Không sửa được em. A vào gặp đúng thằng trưởng KTV có tâm nhất nó cũng nói là "lỗi này đúng là có thật, nhưng nó nằm trong giới hạn cho phép của Honda - xe anh đúng là rung nhiều hơn những xe khác 1 ít, nhưng lỗi này không có cách nào sửa được". A chạy cả chục head nhưng nó nói như vậy thì thôi a cũng chịu. Cắn răng mà đi
Đúng kg là bn
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
0 bài đăng
hemilo+ 173VIPhemilo
9.425 bài đăng
quangthegtvtk49+ 139CAO CẤPquangthegtvtk49
4.996 bài đăng
0 bài đăng
0 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119