Xe thể thao chạy điện Rimac Concept One, 1.088 mã lực, giá 980.000 USD

levuongthinh
4/5/2012 3:56Phản hồi: 151
Xe thể thao chạy điện Rimac Concept One, 1.088 mã lực, giá 980.000 USD

Được giới thiệu tại triển lãm Top Marques Monaco 2012, chiếc xe thể thao chạy điện Rimac Concept One của hãng sản xuất xe hơi Rimac đến từ Croatia đã thu hút được rất nhiều sự chú ý của giới mê xe. Giờ đây, với một số nâng cấp mới, chiếc Rimac Concept One chuẩn bị được bán ra thị trường với giá 980.000 USD.

Hiện tại Rimac đang nhận đơn hàng đặt mua và tiền đặt cọc cho chiếc xe thể thao chạy điện này. Theo Rimac thì sẽ chỉ có 88 chiếc được sản xuất và bắt đầu vào năm sau.

Rimac Concept One là một chiếc xe thể thao sang trọng, thân thiện với môi trường nhưng cũng cực kỳ mạnh mẽ. Động cơ điện của Rimac Concept One có công suất tới 1.088 mã lực, cho phép xe tăng tốc từ 0-100km/h chỉ trong vòng có 2,8 giây và đạt tốc độ tối đa ở 304km/h. Ấn tượng hơn, bộ ắc quy công suất 92kWh của Concept One cho phép nó chạy được quãng đường khoảng 600km trên một lần sạc.

Bộ lốp của Concept One là loại Vredestein Ultrac Vorti kết hợp với thiết kế đặc biệt của hãng Giugiaro, mang đến cho chiếc xe hiệu suất vận hành cao hơn. Bộ lốp này đáp ứng được yêu cầu cao của hệ thống dẫn động 4 bánh chủ động trên Concept One. Thông tin mới nhất về chiếc Rimac Concept One sẽ tiếp tục được cập nhật trong thời gian tới. Giờ thì mời các bạn xem qua video mô tả chi tiết hệ thống dẫn động của Concept One.

151 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

xe điện mà 0-100 trong 2.8s. =.=
@tobe2405 Từ 0 - 304 km/h trong 2,8 s cũng chẳng để làm gì ngoài trang trí nếu nó chỉ đi đc 6km. Ấn tượng là ở chỗ nó đi được 600km/1 lần xạc. Với mức giá dự kiến 980k$ về VN chắc chắn giá sẽ không hề dưới 3 bill, Nhiều người sẽ hỏi "Liệu số lần xạc có được 600 lần không", Riêng mình sẽ hỏi thêm là "Liệu một lần xạc có mất 600 số điện không"?
Vấn đề nữa là vấn đề an toàn: 1 cục pin bé xíu của smart phone phát nổ đã gây bỏng nặng cho người sử dụng rồi, Một năng lượng khổng lồ chứa trong cái xe đó phát nổ thì sao nhỉ, việc này chắc phải nhờ đến các Mem có nghiệp vụ về Bom mìn ra tay rồi 😁
cuongle.bq
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Hoang_S Bộ pin 98kWh thì tốn khoảng hơn 100kWh điện (hơn 100 số) tùy hiệu suất, mình ko nghĩ nó đến 600 số đâu.
^^ Như theo giới thiệu trong cLIP thì dùng pin LìFe nên khó nổ ^^
earl_grey
TÍCH CỰC
12 năm
@tobe2405 Chính động cơ điện một chiều nên mới có moment xoắn lớn, tạo ra khả năng kinh hồn như vậy đấy bạn!
@tobe2405 Concept thôi mà bạn.. chắc gì đã có thật
popwoo
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ước gì .............
Có nhiều nét giống với Audi R8 thế 😃 xe đẹp
lupa244
ĐẠI BÀNG
12 năm
@jumper07 chỗ nào giống với AU R8? ko biết lại hay nổ
quả là tuyeet đẹp.có 1 cái chạy đường làng chắc bán nhà sửa lốp hj
hsthpt
TÍCH CỰC
12 năm
Ồ cái gía 😆 , 980k usd
đầu xe hơi hướng nhiều hãng, đèn trước hao hao giống Ferrari, uốn éo kiểu kiểu dòng chảy của Mazda...nói chung đẹp
hao hao audi R8
Thể thao mà engine là động cơ điện thì không khoái tẹo nào, mất toi khoản dí pedal ga mà nghe tiếng bô nó phá.....
@namkangman pô điện tử bác ơi, ai cho nó chạy không tiếng để đâm người qua đường à ?
@namkangman 100km mất 2.8s , thử đi xem nó có khoái ko =))
@dmt4ukhw4 Oài, bô điện tử tớ cũng chằng khoái, nó phải thể hiện âm thanh từ khí thải của đằng cấp xe thể thao chứ! Bô điện tử thì khác gì cái...còi mang âm thanh của động cơ. Cơ mà đẳng cấp thế nó trang bị cơ man nào là camera, hồng ngoại, cảm biến... thì cần gì tiếng bô để cảnh báo.
@namkangman thuê ông này về đi nhé

britgaga
TÍCH CỰC
12 năm
1088 mã lực...hơn cả xe đua F1!!!!!!!!!!!!!!!
Tiền này mua được 1 con bò Lambo với 1 ngựa Ferra rồi
zonzonvn
TÍCH CỰC
12 năm
Đây mới là đồ độc này các đại gia VN ạ ;))
hơn 20 tỉ@@ về vn + thêm 1 lố phí nữa thì đẹp
jerrydau
ĐẠI BÀNG
12 năm
"bộ ắc quy công suất 92kWh của Concept One cho phép nó chạy được quãng đường khoảng 600km"

quãng đường đi được ấn tượng quá.... ko biết tốn bao nhiêu tiền điện cho 1 lần sạc nhỉ
@jerrydau con em họ em có cái xe máy điện bác ợ, ngày nào nó cũng đi gần hết òy xạc 8tiếng /ngày (đêm) trừ mấy ngày cúp điện nữa. E tưởng mất nhjều tiền điện lắm chứ nên hỏi nó, ai ngờ nó khoe: trước khj mua xe tiền điện 200k/tháng, sau khi mua xe thì tiền điện cũng ~200k/tháng. Nghe mà hoảng, xog rồi bà gjà em khoái trí mua một cái. Kết qủa tiền điện cũng ko thay đổi gì, thế mới kinh. Cái này 100% nhé. Ko là em đi bằng đầu lunz. Thế là tiết kiệm đc ối tiền xăng. Con này mà cũng thế thì bá đạo.
raptor983
TÍCH CỰC
12 năm
@jerrydau Đúng là ấn tượng thật. Nhưng không biết để chạy đc 600Km thì phải đi với tốc độ nào.
Bộ pin chắc đắt lắm nhỉ. Chạy 1 năm pin chai thay thế chắc mất vài trăm ngàn mất.
tien phi
ĐẠI BÀNG
12 năm
ngang bigatti roài. xe điện mà công suất mạnh mẽ quá.
chỉ có 98 con được sản xuất thì chắc được đánh số thứ tự.
với giá đó chắc ng việt nam ko mua
TTLover
TÍCH CỰC
12 năm
Đang nghiên cứu con này. Chuẩn bị ship hàng về 😁
bb_38
ĐẠI BÀNG
12 năm
@TTLover Bác có đặt thì đặt 2 con rồi ship cho e 1 con nhé.Nó không cho đặt cọc nữa😔
@TTLover em đặt trước 1 con nha bác 😔, nhớ về call em để e vác ba lô tiền qua hốt em nó :D

Cái giá ớn ghê người, 1triệu USD thì sống cả đời ko cần đi làm rồi, vậy mà nó vẫn bán ra đc.
Cái xe này lốp trước ko có xoay để gẹo, mà nó di chuyển theo kiểu xe tăng
@TTLover Cúp điện nhờ bác cả, gíó tốt
logo giống renaul, cả hốc gió trước nữa
biết chừng nào mới được ....thấy e nó đây trời
đẹp kinh. Nhìn mà thèm😔
Titalas
ĐẠI BÀNG
12 năm
trời ơi. chạy điện mà ghê thế? hic

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp