Võ Lâm Truyền Kỳ 1

Võ Lâm Truyền Kỳ 1

Xe Yamaha Grande bị lỗi 46?
Ginblue
2 nămBình luận: 5
Xin phép các bác, cho em hỏi về lỗi 46 trên xe Yamaha Grande với ạ!!

Xe của em đi được hơn 25.000km, và còn 2 phiếu bảo hành số 8 (cấp độ 2) và phiếu số 9 (cấp độ 3).
Gần đây xe em bị hiện tượng sáng đèn cảnh báo khi đang chạy, đèn sáng vàng nhưng xe vẫn chạy mà không bị tắt máy. (Đèn này bình thường chỉ nháy vàng rồi tắt khi mở khoá khởi động xe - đèn số 3 trong hình).

Em có đem xe qua YMH Town ở Nguyễn Văn Cừ, HN. Họ báo lỗi số 46, phải thay bộ sạc ở phía đuôi xe, đồng thời vệ sinh lại ISC.
Lúc đầu thì anh kỹ thuật đó nói em mang sổ bảo hành đến sẽ được thay bộ sạc miễn phí. Nhưng hôm sau đến thì họ kiểm tra lại rồi bảo xe em đã đi quá số KM cho phép của bộ sạc này (tức 25.000km) nên không được thay miễn phí nữa, mà phải trả tiền hơn 600k (?)

Nhờ các bác am hiểu về xe giải thích giúp em với ạ. Lỗi đó có nhất thiết phải thay bộ sạc mới không, liệu còn cách khắc phục nào khác không ạ? Và trường hợp thay mới xong liệu đi thêm 25.000km nữa có phải thay tiếp không ạ?
Cảm ơn các bác!
lỗi 46 trên xe Ya thì thay sạc là đúng rồi, nếu vẫn cố đi thì cháy cả cuộn điện, cháy cả dàn điện lúc đó thay còn tốn tiền hơn. Còn chuyện bảo hành thì bạn xem lại xem xe bạn đi chính xác đc bao nhiêu km rồi, vì bảo hành của Ya là 30.000km hoặc 3 năm tùy điện kiện nào đến trước, xe bạn đi quá 30.000km rồi thì đương nhiên là phải thay mất tiền.
Holywood_bk
ĐẠI BÀNG
2 năm
tất cả những gì anh kỹ thuật báo đều đúng cả :v Bác đọc kĩ sbh nha!
vinamin
ĐẠI BÀNG
2 năm
Xe càng hiện đại càng tốn tiền, xe yamaha jupite v của mình chạy tới bây giờ, đồng hồ nó quay lại hết 2 vòng rồi mà máy móc vẫn còn tốt chán ( tuy nó hơi xào tí )chỉ thay nhớt, sên, nhông, dĩa và lốp thôi , xe rất ít uống xăng.
lolzland
ĐẠI BÀNG
8 tháng
2 năm trước đã có người bị, mà mình mang ra 2 town rồi nó ko đoán ra lỗi.
thanhmc
TÍCH CỰC
8 tháng
đi hơn 2500km nhưng có quá 30.000km ko?
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019