Xem dùm cấu hình con này ra giá

ngoanhdung1994
24/7/2012 8:36Phản hồi: 118
Ngoài tiệm nét con máy của mình có cấu hình ntn, khi mà vào run gõ dxdiag.

Nếu muốn ráp 1 con như thế để dùng và chơi game thế nào, thấy cũng tốt.

Ae đánh giá dùm, và cho ý kiến , góp ý thêm những con tốt hơn.

118 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

con này khoảng 5tr chưa tính màn hình
@thecuong_87 máy mạnh thế mà có 5tr thôi à bạn?? Hỏi chủ tiệm thì bảo đâu tới khoảng 10tr mà...

Mà bạn cho mình hỏi là làm sao biết giá nó vậy, mình không rành lắm coi thế nào và so sánh giá cả ở đâu
Cho mình hỏi thêm là ráp 1 bộ nhu vậy thì mua những cái nào và chọn màn hình có quan trọng không? ( card màn hình có công dụng gì?)
@ngoanhdung1994 Card màn hình có chức năng xử lý hinh ảnh. như cac game do h0.a nặng. 5tr cho 1 thùng thì có thể được.
@nguyenhung78 Gợi ý cho thùng máy chơi game có cấu hịnh mạnh như trên hay hơn tí và thêm card đồ hoạ nữa, gợi ý thêm mấy cái màn hình sao bạn ( mà màn hình quan trọng điểm nào)
dùng thế hệ cũ làm gì hả anh a định đầu tư mỗi máy ntn em build cho
@19mrthang92 con trên là thế hệ cũ à? mình chơi tiệm nét thấy máy này cấu hình chơi game cũng được nen post lên hỏi ae thôi.

Mình cần 1 máy cấu hình như trên thôi tốt hơn cũng đc tầm 10tr, chơi game online.

P/s: Nếu muốn lập trình thì dùng máy cấu hình chơi game lập được không hay là phải dùng cấu hình khác??( hỏi gà quá)
Main Foxcon H61
CPU G620 socket 1155
Ram Kingmax 2G/1333
HDD 160Gb
VGA PCI Exp Gigabyte N210TC 64Bit -1GB
PSU Acbel 400W
Case Emaster
LCD AOC 19 inch
keyboard + mouse
ToTal: ~7tr
@nguyenhung78 tức là con trên hình mà mình hỏi hả bạn??
ua, con mà bạn hỏi ak, con gateway ak
ý lộn, mình tl nhằm
con bạn hỏi là thùng máy thì khoảng 5tr ak
@thecuong_87 cho mình hỏi là nếu cùng cấu hình mà mua các phụ kiện rap vào thành 1 thùng nếu dùng hãng khác nhau thì giá khác nhau à??? Mà chất lượng thì ntn?? Không rành rap thùng máy lắm
bạn mua core i3, card màn hình 1g, ram 4g nó khoảng 8tr chưa tình màn hình
@thecuong_87 vừa bảo 5tr xong giờ 8tr.

@@, bạn phân tích con trên hình mình xem
@thecuong_87 cấu hình con này 8tr à bạn?? Tốt hơn con trên hình chứ, mà core i3 i5 i7 thì khác thế nào bạn???

Mình có đọc vài topic thì bảo nếu dùng chip này thì mốt update đc lên ivi gì đấy, còn dùng chip kia thì không up được?? Là sao vậy bạn??
đùng rồi, phải mua các hãng khác nhau
bạn mua Main gigabye hoặc Asus cũng được, ổ cứng thì Seagate hoặc western, ram thì dùng kingmax, nguồn thì dùng Acbel hoặc Cooler master, bạn mua Main socket 1155 ak
mình k nói con đó 8tr, ý mình nói là 8tr có thể mua được 1 thùng máy ok
@thecuong_87 Cho mình hỏi con trên hình muốn xem cấu hịnh thì phải xem như thế nào?? Bạn ghi rõ dùm mình với, ram , main của nó ra sao vậy?
tất nhiên là core i nhanh hơn con cpu G620 của bạn kia tư vấn rồi
i3 thì chạy 2 nhân thiệt 2 nhân ảo, k có chức năng turbo boost
@thecuong_87 con trên hình của mình chạy chip gì vậy, ram, card màn hình bao nhiêu?? mình không xem được, bạn nói rõ dùm
@thecuong_87 i3 core/4thread nhé
g850 mới 2core/2thread bro lẫn ah
i5 thì có chức năng đó
@thecuong_87 i5 trên desktop hơn i3 rất nhiều đó
mình build cho bạn case 10 triệu chiến game nhé

vụt nát xác dàn trên
cày cả mấy game tầm trung chứ đừng nói game onl
cơ mà bạn ít chơi game off thì giảm cái vga xuống 7750 cũng đc, tùy nhu cầu mà phệt
@19mrthang92 Bạn so sánh từng phần với con trên hình dùm mình với, RAM CHIP... tất cả để mình dễ so sánh.

Mới tìm hiểu nhìn chữ số nhiều quá, nhiều hãng quá khó hiểu@@ thanks
con hình trên mà bạn cho mình xem là chạy cpu core 2duo, cpu 2nhân
@thecuong_87 core 2dou khác i3 à, cpu 2 nhân là sao
i3 là 2 nhân thiệt 2 nhân ảo, 4 luồng dữ liệu,
Hình trên ghi 2.8G HZ là sao vậy
PENTIUM, i3, dou, i5 .... có bài nào đễ so sánh cho dễ hiểu các chip không vậy bạn?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019