Xem gameplay Half-Life Alyx: Chưa thấy game thực tế ảo nào đẹp như thế này
P.W
9 thángBình luận: 57
Xem gameplay Half-Life Alyx: Chưa thấy game thực tế ảo nào đẹp như thế này
Ba tuần trước khi ra mắt chính thức trên Windows PC, dành riêng cho những anh em sở hữu kính thực tế ảo, Valve đã tung ra liền một lúc ba đoạn trailer gameplay ngắn của Half-Life Alyx. Cuộc phiêu lưu của Alyx Vance, cô con gái khoa học gia Eli Vance, người bạn thân thiết của nhân vật huyền thoại Gordon Freeman phải nói là rất đẹp, và dám khẳng định, trước đến giờ chưa có một game nào chỉ có trên kính thực tế ảo có được hình ảnh đồ họa chất lượng như thế này. Mời anh em thưởng thức ngay dưới đây:

Sáng tạo nhất trong lối chơi của Half-Life Alyx chính là một món đồ chơi thực ra rất quen thuộc với anh em đã chơi Half-Life 2: Súng trọng lực để hút và ném những món đồ vật rải rác trong màn chơi. Thay vì sở hữu hình dáng của một món vũ khí, thì trong game, nó là một chiếc găng tay để anh em dùng tay cầm Valve Index Controller, HTC Vive Controller hay Oculus Touch điều khiển như bàn tay của chính mình vậy.

Thay vì phải điều khiển nhân vật di chuyển từng bước một, Valve thay đổi cách điều khiển trỏ và nhấn, anh em muốn đi đến vị trí nào sẽ đứng im và chọn. Điều này giúp cho người chơi không bị ngợp khi ngắm nhìn những cảnh vật và màn chơi trong môi trường thực tế ảo hay chiến đấu với những zombie hay lính ngoài trái đất Combine. Kết hợp với găng tay trọng lực, việc nhặt đồ, cầm nắm đồ vật để ném về phía địch, Half-Life Alyx có cách chơi rất phù hợp với kính thực tế ảo. Thậm chí nếu anh em muốn bắt trái lựu đạn đang ném về phía mình và trả lại cho “chủ nhân” của nó cũng được luôn nữa.

Không chỉ có những giây phút hành động điên cuồng, mà cái chất riêng của Half-Life vẫn tồn tại. Ấy chính là những chặng đường, những màn chơi chỉ có một mình, phải tìm đường, giải quyết những câu đố trong màn chơi. Ở khía cạnh này, phải thừa nhận Valve làm rất tốt, đặc biệt là trong việc tạo ra những câu đố để người chơi dùng kính thực tế ảo giải quyết. Ba đoạn clip gameplay trên đây có những đoạn mà chúng ta có thể nói “chỉ có game thực tế ảo mới triển khai được như thế”.

Half-Life Alyx sẽ ra mắt trên PC vào ngày 23/03 tới trên PC, và phải có kính thực tế ảo mới chơi được game. Cuối cùng, mời anh em thưởng thức những tấm screenshot của game, lấy từ chính ba đoạn gameplay ngắn trên:

Mình có oculus quest rồi, định sắm pc để chơi qua Link, anh em nào tư vấn giúp dàn chơi game VR giá bình ổn dc không. Cám ơn anh em!

Hoặc là theo anh em Macbook Pro 16” cài bootcamp chạy nổi không, cám ơn anh em

Update: bootcamp chạy dc Link.
@Tomclancy91 Thôi, để con nó dùng. Chứ mình còn xài gì nữa
@Tài Khoản TKK uhm bạn 😆)
@Tomclancy91 Làm cái k dây cho con cái nọ trải nghiệm
@Tài Khoản TKK Con còn nhỏ lắm nên chắc từ từ, kiếm cái trãi nghiệm trc hihi
Gameplay trông ổn quá nhỉ, tương tác tốt quá
Huyền thoại của tôi. Cái tên đã đi sâu vào trí nhớ luôn. <3
@Anthonie Le Nhắc đến nó là nhớ đến năm tháng cúp học cùng đám xóm ra net chơi bị má đánh tét đít :
Tiếng súng xa như tiếng 43
Boom từ cổng phụ tới nhà hoa
@Anthonie Le Half life chơi cốt truyện và bản mod counter strike khác nhau mà. Chơi half life 2 chóng mặt wua. Vật vã mới phá đảo được.
@ricky0090 Ừ khác nhau mà, đâu ai nói giống đâu bạn? thì thời của tôi là chơi Half Life lẫn Counter-Strike luôn. Xin phép hỏi bạn bao nhiêu tuổi rồi. Tuổi thơ mà chơi Half Life thì toàn lão làng cả đấy. haha
SilverA
TÍCH CỰC
8 tháng
@ricky0090 Chỉnh FOV 100 đến 120 là ngon ngay. Em chơi HL mà đề FOV gốc là chỉ sau 15 phút là chóng mặt buồn nôn mất cả tiếng. 😆
HQTRM
ĐẠI BÀNG
9 tháng
Đồ hoạ VR mà như này thì quá đỉnh rồi
Player ready one sẽ không còn xa!!
nhin thích thật, chưa được trai nghiệm nhưng cái sợ nhất la kiểu như say tàu xe,chóng mặt
@Timkelvin Kính VR chuẩn ko bị chóng mặt như game fps nha bác, mà lâu lâu tháo kiếng cho mắt điều tiết 1 tý, nếu kính ko xử lý chuyển động đầu của bác chính xác để khớp hình ảnh thì kiểu như uống rượu say 1 lúc là ói sml ngay.
deitydang
ĐẠI BÀNG
9 tháng
Chơi 1 lúc chóng mặt luôn quá
@deitydang Chơi VR ko chóng mặt như game fps trên màn hình nha bác, rất dễ chịu.
@boyngo1988 kính VR này giá rẻ nhất bao nhiêu bác nhỉ làm cái về trải nghiệm
@nguyenkhangpt92 Rẻ nhất chơi dc chắc chỉ có VR của ps4, bác lên page hội nhóm ps4 nhiều bác để lại cả kit khoảng hơn 7tr, bao gồm kính và 2 tay tương tác, bộ này có cái súng bắn khá phê nhưng dở cái độ phân giải hơi tệ, đồ họa hơi lởm do giới hạn phần cứng ps4 ... chơi vui vui ok, nhất là trò beat saber, bác lên youtube xem ng ta chơi trò này nhìn ko cũng khoái rồi.
@boyngo1988 ai cha thế là đi toi tháng lương r công nhận giá mặn thật bác ạ hihi
20 năm trước mài đít quần với trò này... phê đừng hỏi, ko thể tượngr tượng dc, dễ truỵ tim vãi... đêm hôm mà hét vang nhà như thằng ngáo đá
1 thời ko quên đc với đám xóm cùng chơi
valve ít khi ra game , mà cứ hễ ra game thì con dân gamer mất ngủ 😆 ( tất nhiên không phải deadgame artifact )
mấy cái game tư bản vớ vẩn :v
yxmikan1
ĐẠI BÀNG
9 tháng
Di chuyển hơi tù nhỉ, phải chi được chạy tự do không bị chôn chân kiểu này :|
@yxmikan1 Có 3 chế độ di chuyển nhé , dùng cái teleport này cho đỡ mỏi chân 😆
@yxmikan1 Thật địch đông mà chôn chân vậy cuống cái ko biết xử lý như nào luôn, cái này kết hợp thảm chạy đa chiều là ngon luôn.
kakaka3
ĐẠI BÀNG
9 tháng
Xem thôi đã chóng hết cả mặt
hieu5189
ĐẠI BÀNG
9 tháng
Cái bấm chọn điểm đến từng bước kia làm giảm độ chân thực quá nhỉ.
@hieu5189 Có nhiều cách di chuyển mà, không gian hẹp thì phải chọn kiểu đấy
@hieu5189 Có thể đổi được 4 chế độ di chuyển bác nhé
Lakshmi
ĐẠI BÀNG
9 tháng
@hieu5189 Chủ yếu NPH muốn gamer tiếp xúc dễ hơn thôi.
Game đỉnh của đỉnh là đây
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019