xia hướng dẫn chi ổ cứng

nunu88
12/12/2011 4:12Phản hồi: 4
tình hình la em vừa mua cái máy hp dv6 , hàng xách tay từ nước ngoài về,hiện ổ cứng của máy chỉ chia ổ c và ổ d recover ,giờ em muốn chia lai ổ c thành 2 ổ nữa, em tham khảo trên mạng thì ổ ở định dạng dynamic thì không recover được nữa , và cũng không ghost win lại được không biết có đúng không. mong các bác chuyên về máy tinhs giúp đỡ.thank
4 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Kikirum
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cach ckia don gjan lam ban khong can dung toj phan mem cki ca .ban kich chuot phai vao icon computer >manager>dish manager(hoac run go dishmgmt.mcs) kich chuot phai vao o dia ban muon tach . Chon shrink ,chon dung luong tach ,va next next vaj kaj nua la xong .
Chuc pan thanh cong
DV6 ah.bạn mua cái dia boot mà chia cho nó dể, dùng phần mềm partion ...disk mà chia cho nó chuẩn,nhớ dynamic là xong luôn đó.nên nếu ko rành thì nên nhờ ai mà biết rành thì chia nhá bạn,chúc bạn thành công,

==============================
yahoo nick:quocdungtran84
meocon8490@gamil.com
Đầu tiên, người sử dụng vào Start > Run > gõ diskmgmt.msc > Enter hoặc chọn OK và các ổ đĩa đã được chia sẵn sẽ hiện ra. Để tạo thêm, cần xác định ổ đĩa nào sẽ được dùng để chia dung lượng cho ổ mới. Nhấn chuột phải vào ổ sẽ chia ra, chọn Shrink Volume

Sau khi hệ thống kiểm tra dung lượng đã sử dụng và còn trống, nhập dung lượng mong muốn cho ổ đĩa sẽ tạo ở ô Enter the amount of space to shink in MB. Bấm nút Shink, chọn tên cho ổ mới và nhấn OK.
Lưu ý:

- Thao tác chia ổ như trên không làm mất dữ liệu chứa trong ổ đĩa gốc.

- Khi nhập dung lượng cho ổ sẽ tạo, nên định sẵn theo GB rồi tinh sang MB (bằng cách nhân với 1024 MB) để nhập chính xác.
chúc thành công. cách nay hiệu quả nhất nhé bạn
minh đã làm theo cách của bạn hoangsam 1986 nhưng chỉ chia đôi dung lượng ổ c thôi và không chia được thêm được ổ nữa. và thấy ổ cứng đã báo dynamic. mà cho mình hỏi ổ bị dynamic là bị sao vậy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019