Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Xiaomi bán được 1 triệu máy thuộc series Mi 8 sau 18 ngày

Duy Luân
26/6/2018 0:28Phản hồi: 113
Xiaomi bán được 1 triệu máy thuộc series Mi 8 sau 18 ngày
Donovan Sung, người phát ngôn của Xiaomi, cho hay series Mi 8, Mi 8 Explorer EditionMi 8 SE đã bán được 1 triệu chiếc trong vòng 18 ngày, hot hơn cả OnePlus phải cần tới 22 ngày mới đạt cùng cột mốc nói trên (nhưng OnePlus 6 thì chỉ có 1 model duy nhất mà thôi). Mi 8 được nhiều người quan tâm vì thiết kế đẹp, có nhiều nét tương tự iPhone X, có tai thỏ, nhận diện gương mặt và camera kép với mức giá bán cực kì tốt. Mi 8 cũng đã có mặt tại Việt Nam theo đường xách tay, còn hàng chính hãng mình nghe nói sẽ về trong tháng 7 hoặc tháng 8.

Xem thêm:

Nguồn: Twitter
113 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

rajntop
ĐẠI BÀNG
6 năm
có chính hãng làm 1 con liền
@FA Club HA chú làm gì có dái mà cay chứ, cháu hư quá đó. mà ko có đầu lẫn não thì sao mà ngồi đàm đạo với cháu được trên tinh tế nà chứ? cháu từ sau nói và viết là phải nghĩ nhé
@Fibbo bác bị sao ko không, có vấn đề đọc hiểu àh!
Fibbo
TÍCH CỰC
6 năm
@Blackberry_Passport Đầu tiên bác bảo hi vọng con mi8se sẽ thành quốc thoại như note 4,5, e vào bảo giá cao thế sao thành đc vì nó tận 7tr. Rồi bác lại quay ngoắt sang kêu là nói con note 5 pro. Thế là e có vấn đề đọc hiểu hay bác có vấn đề về trí nhớ ???? Bác đọc lại xái cmt đầu của bác hộ cái
rosejaooh
TÍCH CỰC
6 năm
Đấy là EE chưa bán thì phải 😁
Sung cho biết “nhờ nhái iPhone nên chúng tôi bán rất chạy”
@KhanhDuy1010 "Donovan Sung, người phát ngôn của Xiaomi"
@wink Vì nó không phải là Dovann Apple 😁:D:D
troll face tau.gif
@Galaxy..Star Nô văn sung, người phát ngôn của xiaomi.
bkpro185
TÍCH CỰC
6 năm
Vẫn thích mix hơn. Xiaomi giờ chỉ cần sáng tạo hơn với mix 3 và đưa 3 camera lên mix 3 là thành công
Samsung chưa trả hết tiền từ vụ kiện ăn cắp kiểu dáng thiết kế đâu xiaomi à,có lẽ apple nó đang đợi mày béo rồi mới thịt đấy.
Bá Hỷ
TÍCH CỰC
6 năm
@Blackberry_Passport Quote lại tui mà ý y chang tui thì quote chi v ông, chỉ là nếu nó có kiện đc, kiện Xiaomi cũng chẳng có ích lợi gì cho nó.
@ptp49 Tép riu như xiaomi thì kiện chi?
@Bá Hỷ thấy bác viết liền, khó đọc nên trình báy bãy rõ ý của bác xíu thui
@Bá Hỷ Đươn nhien kiện dc nhưng kiện là quá bất lợi cho nó bán ở mỹ hay không thì vẫn kiện được chứ. Như vậy mới gọi bản quyền . Mà kiện rồi nó làm khó làm dễ cho, kể cả samsung cũng có nhà máy ở TQ. Nói chung cái gì cũng 2 mặt do các nước tây nó khôn ko muốn nhà máy nhiều ở nước nó nên nó giao hết cho TQ nên cũng phải làm lơ thôi
kyuxu
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình dùng 3 đời xiaomi và giờ vẫn dùng. Nếu Mi8 series ko có cái gọi là tai thỏ thì mình sẽ mua.
Kelvin1992
TÍCH CỰC
6 năm
@kyuxu Xiaomi có nhiều đt không có tai thỏ thế sao bác không mua, như Redmi note 5, mi mix 2s
dual1
CAO CẤP
6 năm
dân số 2 tỉ, cho là 200 triệu người xài smartphone đi thì 1 triệu chưa là gì, mà khi nào bán được ít nhất 50-70 triệu máy thì may ra có lời.
@đạo sỹ chống cộng Chắc cũng rơi vào tầm 1,5 tỉ ý bác ạ thịt đè chết người 😁:D:D
axitbudic
TÍCH CỰC
6 năm
@Susu1123 Nó tưởng dân số tăng như giá đất á. Năm ngoái tỷ rưỡi, năm ni 2 tỷ 😁
giaman
TÍCH CỰC
6 năm
@dual1 Trời, đó là doanh số 1 con mi8 trong vòng 18 ngày, chứ không phải tổng ds các loại máy trong 5 năm
dual1
CAO CẤP
6 năm
@giaman Mình biết điều đó mà bạn, mình đâu có nói tổng doanh số trong 5 năm đâu bạn
Nghĩ mua cái đt xiaomi chỉ có giá gốc ko phải trả tiền qc, seeder, báo chí, người mẫu thật là đáng, còn mua samsung có cái đt mà xâu xé quá trời toàn phải trả tiền cho mấy thằng ko quen bik
Kusa123
TÍCH CỰC
6 năm
@Bác Sĩ Gây Mê Ocsto
@elgaucho Ở VN nó ko quảng cáo thôi chứ ra nước ngoài xem , tần suất quảng cáo dày đặc k kém gì SS cả 😁
elgaucho
TÍCH CỰC
6 năm
@zipder Tôi nói nó không qc bao giờ bác hở, tôi chỉ nói cái tên cuồng ở trên thôi. :D
Bùi Định
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Bác Sĩ Gây Mê thế máy cái sự kiện mở store, rồi mấy cái đợt bán online trên lazada tiki thế ko phải quảng cáo ạ.
Fan tai thỏ nhiều vậy ta? Vậy mình là thiểu số rồi 😁
@kekk Tắt được mà ông. MÌnh cầm lên hết hồn luôn nó nhái y chang Iphone X. Đẹp và ngon hơn sam nhiều. Nhìn sam bây giờ chán chết bà luôn. Mà thăng Xiaomi store gì đấy tào lao và ba xạo chết bà . Đặt hàng từ đầu tháng tới giờ mà gọi lên thì 2-.3 ngày là tới....tháng luôn. Web thì báo giá cho đặt mua nhưng không có thông baso ghi là chưa có hoặc sắp có. Khi nhấn mua thì mới biết là nó xạo. Mịa nó đang làm giá hay tự tạo cơn sốt đây. Mình đặt 2 con mi8 và Explorer nó báo giá và nói giữa tháng 6 có hàng nhưng mới nãy gọi lên lại lùi về 2-3 ngày . Tụi nhỏ đi bơi bỏ 2 cái phone vô túi gửi đồ bể bơi nhưng về tới nhà mở ra mất. Chạy tới đó thì cũng Huề cả làng. Tụi nhỏ xài cục gạch cả tháng rồi nhìn thấy tội quá. Mua 2 em này tiết kiệm được khối tiền nhưng bảo đảm là ngon và hữu dụng hơn S9 nhiều. Heheheheeh
@pond1597 bác cứ xài đi, phần cứng thì tạm nhưng phần mềm còn nhiều vấn đề lắm, đang xài Mix đây. Thậm chí nó hướng dẫn 1 đằng nhưng phải làm ngược lại mới được cơ =)) Phần thu nhỏ màn hình dùng 1 tay ấy
Rồi 6gb ram nhưng suốt ngày load lại, kể cả cho nó chạy ngầm tẹt bô, báo thức đã tắt vẫn đổ chuông ... Nói chung còn thua mấy thằng tay to xa
@p.a.tuan Cấu hình của tàu cao mà nó làm tối ưu ko tốt, nên ng cài có cảm giác như ko đc thật. Còn vụ tương tác thì chắc do dịch chữ hay đại loại vậy. Thật sự đọc câu chữ sát thực chỉ thấy có samsung.
@p.a.tuan Èo em dùng Mix 2 có thấy thế đâu, thâm chí nó tối ưu android quá tốt luôn ý 😕😕, tự nhiên con S8 nứt màn mà ko hiểu nguyên nhân luôn, để trong túi đeo, ko tì đè mà tự nứt màn, sau em bán 5tr5 đổi sang Mix 2 thấy okie mà
AGE-FX
CAO CẤP
6 năm
Sĩ diện làm người ta thụt lùi, phải biết lùi 1 bước tiến 3 bước như mì xào😃
@AGE-FX Đó gọi là sỉ diện hảo đó bạn. Để nhằm che dấu cái sự dốt nát của mình. Bắt chước rồi nhẫn nhịn để sau này thành công như NHật bổn và Hàn quốc nó đã từng làm. Nhưng ....chỉ nói và nói to nói xạo là ok thôi. Chán nhỉ . Lúc nào cũng che hàng Tàu này nọ nhưng tiền thì kiếm không bằng thiên hạ mà toàn xài đồ mắc tiền hơn thôi. CHo nên nghèo càng nghèo hơn và ngu thì ngu hơn thôi. Heheheheheh
@pond1597 Nếu k trở thành người giỏi nhất, hãy bắt chước người giỏi nhất
@lekhanhtrung123 Và sẽ giỏi hơn họ. Heheheheheheh
AGE-FX
CAO CẤP
6 năm
@pond1597 Đến khi apple làm dc 100% full màn hình thì ss lỡ mất cả chục triệu smp cao cấp rùi, loạng quạng bị mì xào và mấy nsx tq đè bẹp😃
vietrich09
TÍCH CỰC
6 năm
Mình đang nghĩ đến 1 công nghệ bảo mật, ko vân tay, ko quét 3D. Người dùng chỉ cần cầm đt lên, đt tự mở.
Lolo69
TÍCH CỰC
6 năm
@vietrich09 Mỗi lần cầm lên điện thoại tự động cắt máu chủ nhân xét nghiệm adn, nếu đúng thì cho vào, nếu sai cắt phát nữa. Nói chung không lo bị hack, hơi tốn máu thôi.
sniper87
ĐẠI BÀNG
6 năm
chờ mãi chưa thấy bán chính hãng tại VN 😁
@sniper87 Tụi nó đang làm giá ở VN thôi. CHính hãng báo giá cho mình con Mi8 6/128gb là 12.890.000k và Mi 8 Explorer là gần 16 triêu hơn gì đó mình đặt mua hẹn 2-3 ngày giao hàng. Nhưng mình chờ từ 2-30 ngày vẫn được thông báo là do vận chuyển khó khăn !? (bộ hàng lậu hay sao? ) lượng hàng bán ra tăng đột biến......nghe giống mùi của Sam quá. Rồi lùi tiếp 2-3 ngày nữa . Hôm nay thật tình mình cũng nản toàn tập rồi. Đúng là Tàu và tào lao mà .Chắc không nên mua quá vì bán hàng mà còn lạng quạng thế thì BH sao hả trời ?Heheheheeh
@quoctran123457 Chính hãng hay xách tay , xách chân gì ko quan trọng bằng là bản quốc tế hay hàng nội địa nha bạn. Hành xách tay về mà là bản quốc tế thì cũng ok( bảo hành theo hãng )
vienvp
ĐẠI BÀNG
6 năm
Quá giống IP X, như là bản nhái, giá 1 nửa
Lạ..đồ ăn cắp cũng tiêu thụ được 😁
Lolo69
TÍCH CỰC
6 năm
@Manh Nam SHBC Nhưng chỉ được ở chợ đen
Và Seeder thì khóc suốt 18 ngày, hô hô!
Thấm đòn chưa!?!
Mình thinh mimíx2s hơn. Còn nnày nhìn không có chất gì hết.
@cuhiep Mimix 2s với con này con nào ngon hả bác Hiệp ? Mình tính mua tới 2 con cho 2 đứa con nhưng không biết con nào. Giá same nhau thôi. Tụi nó mất phone cả tháng rồi. Nhà thì ko đủ điều kiện cho nên mới mua hàng tàu (1 con s9 += 2 con này í 😁 ). thanks trước nha. Heheheheh
@pond1597 Mix 2s thì còn có điểm nhấn và thực sự ý tưởng sáng tạo của xiaomi, còn mi8 bản thường thì chỉ đơn giản là sự copy về hình thức ( đc đánh giá là hoàn hảo nhất trong các máy tai thỏ theo chân X) cá nhân mình thì ko thích tai thỏ thì đánh giá mix 2s. Còn mua cho các cháu thì bác cho bọn nó chọn, mình nghĩ các bạn trẻ thì thích mi8 hơn. Mà thực sự thì mi8 nhìn ngoại hình đẹp kiểu kế thừa X lên đễ đc lòng hơn. Còn mix 2s dành cho ai thích vể đẹp khác biệt, ko pha trộn
@minhtuan7610 Rất cảm ơn bạn. Mình thích mimix 2s hơn nhưng tụi nhỏ thì sao cũng được miễn chơi game ok Nhưng mình muốn có tai thỏ để sau này tụi nó không hối tiếc. Tuổi trẻ mà. Mi8 có thể tắt được là ok rồi. Mẹ tụi nó dùng con X hôm rày cũng than quá vì để 1 lúc là mất heheheh
@pond1597 Triển thôi. Máy mới ra lại là flagship chắc cũng có cái tiến bộ hơn .
tieutu911
TÍCH CỰC
6 năm
Nhìn con này cũng được nhưng bỏ cổng 3.5 và hình như không có hồng ngoại. Nên mới mua con redmi note 5 pro sách tay đang chờ đủ 15 ngày để cài rom quốc tế. Nói thêm về con note5 : có jack 3.5 có hồng ngoại pin 4000 màn hình FHD+ viền mỏng ( không bằng mimix nhưng đủ dùng ) vậy là đạt chuẩn nên quất thoi 😁
slbadguy
TÍCH CỰC
6 năm
@tieutu911 Giống mình, với giá note 5 pro xách tay bây giờ thì quá ngon, chưa tới 4 củ cho bản ram 4G
@tieutu911 Ủa xài 15 ngày là được cài rom QT chính hãng hả bạn ? Mình cũng mới biết luôn. Mình tưởng hàng nội địa tụi nó chạy toàn chip meditek gì đó mà ? Hèn chi tháng trước bữa mua con miband3 tụi nó cũng nói thế nhưng mình xài hơn 1 tháng chả thấy update rom tiếng anh. Tụi nó chỉ cài tiếng Anh nhưng note8 cài cái app Miband mod thì nó báo lỗi Java trên máy. Mình fix một số chạy được nhưng không sao kết nối được với miband đành xóa nó rồi về lại app gốc. Heheheheh
@pond1597 chờ xác nhận tài khoản xiaomi để unlock bootloader, unlock rồi mới cài dc rom khác
tieutu911
TÍCH CỰC
6 năm
@pond1597 bạn lên google gõ hướng dẫn up rom (tên tuỳ dòng máy đang sài ) nhưng hầu hết bước đầu đăng ký 1 tk thì điều giống nhau hết, chỉ có lúc down bản rom tuỳ dòng máy thoi. Lúc trước có những dòng máy không càn unlock vẫn cài rom quốc tế được. Như mình năm ngoái mua con mi5 trên lazada mới về cấm vào máy tính cài thẳng lên rom quốc tế luôn (trong khi trên trang youtube nó hướng dẫn unlock tùm lum hết ) . Lúc trước dk mở khoá chờ cũng có 3 ngày thoi giờ nó quy định mới chờ 360h.
-Còn 1 phần nữa là máy trung quốc vẫn chạy con 636 chứ không phải con meditek
-con note 5 pro chỉ khác bản ở Ấn Độ là camera trước 13m còn Ấn Độ là 20m, nhưng hình như camera sau của bên Ấn khẩu nhỏ hơn
tinthanh25
TÍCH CỰC
6 năm
Có bán cùng mi8E ko nhỉ
Nên mua Mi 8 SE hay Mi Mix 2 nhỉ ? Giá gần bằng nhau luôn
dtgame92
ĐẠI BÀNG
6 năm
@blackberry_coder 1 con cao cấp chip 835 và 1 con tầm cận cao cấp 710, nhìn đã không có cửa chỏ Mi 8 SE rồi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019