Xiaomi bán Mi Band 4 chính hãng: giá 850k, phải đến tháng 8 mới update Full Tiếng Việt
zyzy1908
8 tháng trướcBình luận: 233Lượt xem: 27.349
233 Bình luận
Mấy b cho m hỏi. Con miband 3 của m lỗi font tiếng việt làm sao fixx đc ạ. Mifit bản mowid nhất rồi ạ
@Haichungpt93 đổi điện thoại về tiếng việt đi bạn, đồng bộ xong đổi điện thoại về lại tiếng anh.
@Haichungpt93 bác xài miband 3 thì dùng cách sau:
dùng mifit app cài trên đt. ( sau khi đổi đt sang ngôn ngữ tiếng việt) thì kết nối lại với miband. sau khi sync oke rồi thì tắt app mifit đi hoặc xóa hẳn app đi cũng được. tiếp theo thì chuyển đt sang tiếng anh. lúc này có notifi tới bằng tiếng việc thì miband sẽ hiển thị bằng tiếng việt đầy đủ. việc xoá app mifit là để tránh trường hợp lỡ tay mở nó lên nó tự sync sang tiếng anh thì mệt.
@sakuza199x lỡ tay sync qua tiếng anh thì lại đổi đt về tiếng việt đồng bộ lại 😆), mình cứ 1 tuần lại đồng bộ 1 lần cho nó cập nhật thời tiết với mấy cái theo dõi
@sakuza199x M để điển thoại tiếng việt rồi mà vẫn bị lỗi font ạ @hungbosspq
Không biết có dễ rơi ra không nữa, cái loại vòng này một là bị nút khóa dễ bong mà 2 là khớp với thiết bị cũng dễ rơi ra quá.
Nó có tiếng anh ko nhỉ, hiển thị tin nhắn tiếng việt có dấu ok ko mọi người, còn cái giao diện tiếng việt ko quan trọng lắm
@vtdat Miband 3 mình thấy hiện tiếng việt ổn. Dù có bị nhảy khoảng cách giữa chữ và dấu. Nhưng màn hình nó nhỏ chỉ hiện vài chữ thôi à
@vtdat Tiếng anh thì có chắc rồi.
Tháng 8 xúc luôn thể 😃, có khi có luôn bản NFC rồi
@MicrochipVMV xúc bản nfc làm gì bác, đắt hơn, pin kém hơn và cái quan trọng mang về VN có làm đc cái gì đâu
@MicrochipVMV NFC về Việt Nam có dùng để thanh toán 1 chạm đc đâu mà lại đắt hơn bạn.
Đẩy giá lên à
@cu kum giá chính hãng bao giờ chẳng đắt hơn
Đọc hiểu được cả English và 汉语 cũng đỡ
với ae chơi hàng rẻ, thì cứ rẻ mà chơi, hỏng vứt đi, chứ đắt hơn bảo hành cũng chả thiết lắm các bác nhỉ?
Thêm 100k mua hảng samsung.
@Nguyễn Bút samsung đo chuẩn hơn nhưng không đẹp bằng 😁
@Lexuancuong95 Thiết bọ này cần độ chính sát còn mẫu mã thì không quan trọng lắm.
@voldemot Mấy cái này quan trọng là đo chính xác bạn .. màu mè đủ thứ mà cuối cùng đo sai tè le hột mẹ thì cũng vứt
@odimon Mình thấy ngược lại, mấy cái này mới cần màu mè, có thông tin sức khỏe đọc cho vui chứ có ai kiểm tra đúng sai đâu, nếu cần chính xác để chuyên tập luyện thì lại chả ai mua cái này :p
Nó chạy gì vậy mọi người, wearOS hay j khác
@tayeutl Ác OS
@tayeutl Cần phân biệt giữa smartband và smartwatch, không phân biệt được thì hỏi câu này làm gì.
@alakazam1994 Vì k biết nên mới hỏi. Thà dốt mà chịu hỏi vẫn hơn mấy vị biết mà khệnh khạn bố đời.
@tayeutl Khi mà google đến cụ già cũng dùng thì có những thằng vào được cái page công nghệ reg được cái acc mà không biết dùng =)) Ừ nói thế thì thôi, đọc cái thread xem có thằng ngu nào hỏi câu tương tự không, vì mặc nhiên đây là điều ai cũng biết, hoặc ít nhất là ai cũng biết tìm.
Cần đánh giá xem tốc độ phản hồi xoay cổ tay thế nào.
Đủ nhanh sẽ làm 1 em đeo thay đồng hồ luôn.
@Tony_HD Miband 4 ko biết thế nào, chứ miband 3 thì xoay cổ tay hiển thị chậm hơn vái vòng đeo tay của Samsung thấy rõ luôn, đôi khi còn ko nhạy nữa.
@Tony_HD Đang dùng band 4 đây bác, band 4 có 2 chế độ nhấc tay là bình thường và siêu nhạy, bật siêu nhạy lên thì phát nào ăn phát ấy, nói chung là ngon hơn band 3 69 lần mà giá cũng vậy
@flyinthesky95xy Ios có báo zalo fb k ban
@hoanglong0712 Ios hay android báo full hết bạn
sẵn cho em hỏi con miband 3 có kháng nước ko mí bác
@crazyfox Có nha, nhúng nước tốt
@crazyfox có bạn ạ
Cũng khá ngon và đáng mua ấy nhỉ. Nhưng chờ thêm thời gian xem có giảm giá ko đã :v :v
Anh em tham gia group chính vui chơi thảo luận nè 😁 https://www.facebook.com/groups/mibandvietnam/
AE cho mình hỏi với, mình nghe nhiều người nói, mấy cái cảm biến đo bước chân, vận động trên Miband không được chính xác lắm đúng không AE?
giá lên vậy trời
@nguyenmanh287 lên vì nâng cấp màn hình. Vẫn ổn hơn nhiều nếu đặt cạnh con Fit e giá gần 1tr ấy chứ 😃
@minhty0602 Lên là lên so với hãng công bố ý. 24usd ~ 550k. Mà về đây đắt hơn hẳn 300k
@thaihue_nh9 Thuế + chi phí bán hàng + marketing + chiết khấu đại lý (ở đây là TGDD) + lợi nhuận. Chừng ấy nó phải tăng so với giá công bố thôi bạn. Quan trọng là bạn thấy nó xứng đáng với giá bạn bỏ ra hay không thôi. Mình thì thấy em nó ok so với các sp tương tự.
@minhty0602 Mình đag giải thích ý của bạn trên kia đag bị bạn hiểu sai thôi.
Còn việc tăng 300k do các thứ kia thì mình ko bàn tại sao nó lên nhé!
@thaihue_nh9 Ra mua xách tay nội địa 619k - 635k đầy kìa.
vẫn là smartband quốc dân 😁
@BlackBerryz Bạn đòi hỏi gì ở tầm giá đó ? Xem các hãng nào làm được như thế không ? Thôi leo xuống đi bây giờ sắp vào mùa mưa gió rồi sét nhiều lắm đấy . Đến cả Mỹ còn ngán tụi nó nữa nữa đấy . Heheheheheehh
Giá xách tay tầm 630-680 thôi...
Do mình ở SG nên ủng hộ shop SG giá 680, nói chung dòng Mi band giờ vẫn đáng dùng do pin.
Mấy dòng khác cực khổ xạc muốn ngộp
Nghe Xiami nổ là có theo dõi nhịp tim ECG như Apple watch trên miband 4 mà sao không thấy ta ? Mình tưởng nó có chứ đang tính mua ai dè nghe thông tin thì thôi quên luôn. Nghe apple nói là sắp có OS cho apple watch để khỏi cần dùng iphone luôn. Nghe mà mừng. Nếu có cũng sẽ mua 1 con . Gì thì gì sức khỏe là trên hế không thể tiếc được cho dùng nó chỉ chính xác 70% cũng ok . Heheheheheh

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019