Xiaomi Band 7 chính thức: màn hình to hơn, có Always-on, 120 chế độ thể thao
Rất hay và hữu ích!/8 người
vn_ninja
một thángBình luận: 144
Xiaomi Band 7 chính thức: màn hình to hơn, có Always-on, 120 chế độ thể thao
Trong sự kiện ra mắt dòng Redmi Note 11T Pro mới đây tại Trung Quốc thì Xiaomi cũng đã chính thức giới thiệu chiếc vòng đeo tay thông minh thế hệ mới Xiaomi Band 7 (lưu ý không còn tên Mi Band nữa nhé anh em).

Xiaomi Band 7 có 2 biến thể Band 7 và Band 7 NFC, thiết kế tương tự như Mi band 6 và chỉ nặng 13,5 gram. Thiết bị có màn hình AMOLED 1,62 inch độ phân giải 192x490, mật độ điểm ảnh 326 PPI, độ sáng đỉnh 500 nits, hỗ trợ Always-On và có hình nền động sao Hoả giống như trên MIUI 13.

Band 7 đi kèm với trợ lý ảo Xiao AI và có 120 chế độ thể thao bao gồm 4 chế độ thể thao chuyên nghiệp có thể theo dõi hoạt động, phân tích dữ liệu và hơn thế nữa để đưa ra những hướng dẫn toàn diện.

Đối với các tính năng sức khoẻ thì Xiaomi Band 7 cũng cung cấp tính năng theo dõi lượng oxy trong máu cả ngày và cảnh báo nếu nồng độ oxy trong máu xuống dưới 90%. Ngoài ra thiết bị còn có bộ theo dõi nhịp tim và bộ theo dõi giấc ngủ có khả năng cung cấp dữ liệu như chất lượng thở khi ngủ, chất lượng giấc ngủ REM (Rapid Eye Movement: giấc ngủ có chuyển động mắt nhanh) và thời gian ngủ trưa. Nó cũng cung cấp khả năng theo dõi stress, theo dõi sức khoẻ phụ nữ và chỉ số PAI (Personal Activity Intelligence: chỉ số vận động dựa vào nhịp tim và chuyển động của cơ thể).

Band 7 đi kèm viên pin 180mAh có khả năng sử dụng lên đến 15 giờ liên tục cho một lần sạc hoặc kéo dài đến 9 ngày với mức sử dụng nhiều. Bộ sạc đi kèm là sạc từ tính giống Mi Band 6.

Khả năng kháng nước vẫn là 5ATM. Đáng tiếc là vẫn chưa có GPS tích hợp.

Phiên bản NFC có giá 299 NDT (45 USD), không NFC là 249 NDT (37 USD) tại thị trường Trung Quốc. Hiện đã cho đặt hàng trước và sẽ bán ra đợt đầu vào ngày 31 tháng 5.

Theo: Gizmochina
144 bình luận
Mình tưởng giờ k ai dùng NFC nữa 😃
@Mr.Knows Lười nói chuyện với những người thiếu chất xám nên bye.
@biahoi5ngan Đá phò có quẹt thẻ không cụ.
@.BlackBerry. Có bác ơi, e hay theo dõi các kênh douyin, giao dịch giữa các cá nhân số tiền 1 vài tệ nó cũng quét QR hết rất tiện.
@JerryKist tao làm epass đây, thích chém không
không biết cải thiện thuật toán đếm bước chưa, chứ mấy đời rồi mà đi xe buýt cũng đếm bước chân là thấy chán rồi
@Wheelsman UX ngu cũng là lỗi của người dùng à bạn. Cái cân tàu no-name cũ mình mua còn ko phải chỉnh cái ấy.
@mainasus Mi band 6 nó có cho phép trả lời tin nhắn, từ chối cuộc gọi theo mẫu soạn sẵn không bác? Với cả font chữ tiếng Việt có đẹp không?
Ngoài ra bác thấy nó có điểm yếu, bất tiện gì không ạ
@spetsnaz GRU Đừng hi vọng vào cái band giá rẻ như thế bạn ơi, phải là loại watch đắt tiền chạy wear os thì mới hỗ trợ được mấy cái tính năng như thế
@spetsnaz GRU Không bác ơi, band giá rẻ đòi hỏi được gì đâu. Chỉ có tùy chọn từ chối cuộc gọi đến thôi.
Font tiếng việt theo em thấy là đủ nhìn, chứ màn đấy mà đòi đẹp thì...
Điểm yếu là mấy cái sensor đo bước chân, nhịp tim như hạch, dây khá dễ đứt. Còn lại là ok.
Mua về để xem giờ + đọc thông báo thôi thì ok.
Chả ăn thua nhỉ!? 😁
Cười vô mặt
Hình như có vẻ ngày càng to ra thì phải. To quá nhing nó thô.
@phihavn Ko to ra, kích thước tổng thể như Miband6 nhưng màn hình được đẩy ra viền nhiều hơn nên màn hình lớn hơn thôi.
@zer0_7 Nó to hơn miband 6 thì phải, bên group miband có ng xác nhận ko dùng chung dây với band 6 đc mà
@phihavn Màn hình to ra có always on nhìn đã 😁
vẫn đang dùng miband 4, bền qá luôn,
Rnee
ĐẠI BÀNG
một tháng
@ngocbankt Chán mỗi dây mau đứt.
@Rnee mua dây trên shopee thôi, mình thay 2 lần rồi, có chục nghìn 1 cái. Còn lại thì ngon, ổn hơn hẳn con miband2.
@Rnee mua shopee bác ơi, rẻ lắm, chưa tới 10k 1 sợi, mua vài màu đeo thay đổi, 😃
@ngocbankt Giờ lên 7 là hợp lý rồi 😁
Ko hỗ trợ GPS à. Chán ghê, uổng công chờ
@Hố Đen Vũ Trụ Mong cái này chạy map cho track chính xác vui hơn, gì mà chơi kì, cỡ tới gen 7 mà còn chưa tích hợp GPS 😁
Quá đã luôn
quy211
ĐẠI BÀNG
một tháng
Như vậy là không có Build-in GPS à, muốn làm gì cũng phải bật điện thoại lên, ví dụ như đạp xe chẳng hạn.
@quy211 Kiểu gì chẳng đút đt trong người để Stream nhạc khi tập b. M tưởng khi chọn bài tập trên đồng hồ, nó sẽ tự động dùng GPS của đt luôn chứ cần gì phải mở đt nhỉ? Lâu lắm rồi k dùng lại Miband nên ko nhớ nó thế nào.
@zer0_7 vậy đi tập vẫn phải mang đth theo, bất tiện
@ahihidongocahiahi Mình dùng đồng hồ có GPS nhưng vẫn mang đt đi nghe nhạc hay chụp ảnh những thứ hay ho ở trên đường. Nên vòng đeo tay có GPS hay ko thì mình vẫn cứ cầm dt theo thôi.
@quy211 Chắc tích hợp nhiều chức năng qua nên ko có chỗ nhé GPS 😁
quy211
ĐẠI BÀNG
một tháng
@zer0_7 Vẫn biết vậy, nhưng dùng miband 6 đạp xe đôi lúc tự dưng mất gps với điện thoại, nó không ghi lại quãng đường, nên mới cần có build-in gps đó bạn.
Vòng đeo tay giá rẻ bán chạy nhất có lẽ là Miband rồi
Chỉ đeo để tập td thôi
@Apple2612 Tôi đeo để báo thức (dạng rung) 😹
Mi band có các chức năng sức khoet cũng chỉ tham khảo 1 phần nhỏ. K thể dựa vào nó quá nhiều vì sai lệch quá nhiều
@Matthew ✅ ngủ dậy xem cho vui mà 😆
Không có GPS thì khác gì bản 6 đâu.
@tethien Hơn bản 6 cái màn hình rộng hơn chút và có AOD 😁
một chiếc vòng nhỏ mà nhồi nhét quá nhiều thứ...... trong khi lại không có GPS....
@HaiChin hiện tại thì giá nó cũng lên cao rồi bác ơi.
@tuananhtd09.hacker hiện tại thì giá cũng cao hơn. pin cũng tụt hơn rồi. tụt thêm chút nhưng hiệu quả của mấy cái tập luyện hơn mà ít phụ thuộc điện thoại hơn thì vẫn ngon lành mà bác.
@Dương Quang Thế Bạn phải biết thương cho cục pin chứ! Đo liên tục, alway on mà có 15h, gps nữa chắc 3h! Chỉ cần đếm bước chuẩn, đo spo2 và nhịp tim ít sai số tí nữa ok rồi!
@Chuối hột cmc 3h là đủ chạy bộ đạp xe tóe khói rồi bác........
Dang co mi3. . vừa mua Huawei band 6 !.
@Bố Khánh Huawei đi xe có bị đếm bước chân ko bạn?
@livingpalm Không bạn nhé, mình dùng horno band 5 bản sida hơn nhiều mà còn ko bị.
@vsphere honor band 5 đếm cực chuẩn.
huawei (honor) band 6 đếm cho có thôi.
@livingpalm Mình cung ko chú y cái này lắm . Để trả lời bạn sau
Có GPS nữa mới là OK
ồh xịn xò đợi ae trên tay con này
Ổn quá , mà 1 tay vừa đeo đồng hồ vừa đeo thêm band nhìn có dị quá ko nhỉ
đang dùng casio rồi
@voldemot Chủ yếu bác có đẹp trai không thôi 🤣
Mình có thằng em cao 1.85m người to con, một tay đeo Omega một tay đeo Garmin trông ngon lành lắm. Kk
@songoku_1206 Chắc phải đi tập lại quá , 2 năm bỏ tập giờ bụng to như cái trống rồi giờ các em nhìn vào tưởng Daddy ko
@voldemot bth á, ngta còn đeo 1 rolex 1 band @@
@voldemot Ban ngày đeo đồng hồ, ban tối trước khi đi ngủ thì đeo band
Con nào hết pin xài con còn lại
@voldemot ta là siu nhơn, 2 tay 2 vòng biến hình
to hơn thì ok. 120 chế độ thể thao hoành tráng mà không chính xác thì cũng như không. Chất mới làm nên Pro chứ không phải lượng.
L.T.D
ĐẠI BÀNG
một tháng
@Hạ Dân Đúng rồi, gắn thêm cho lắm môn mà độ chính xác kém thì cũng ẹ!
Lỡ 120 chế độ rồi mà ko tăng lên hỗ trợ tất cả các môn luôn cho nó oách 😆
ở vn có chỗ nào cho đặt trc ko nhỉ
@vinhokss ở vn sẽ đc phân phối qua dgw hoặc fpt nếu nó bán ra, ko thì sẽ là hàng xách tay...
@vinhokss chiemtai, xiaomiviet có thể có cho order đó bạn
@trungmum https://mivietnam.vn/dat-hang-truoc/?id=168115 đây có rồi 😁
Đặt hàng trước - Mi Việt Nam
mivietnam.vn

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019