Xiaomi Cảm biến nhiệt độ & độ ẩm LCD version

wuocfan
24/2/2019 4:6Phản hồi: 12
Mình có mua Xiaomi Cảm biến nhiệt độ & độ ẩm LCD nhưng chưa biết cách kết nối ra. Nếu ý tưởng là lấy thông số ra từ cảm biến này khi nhiệt độ phòng và độ ẩm đến điều kiện thì tăng giảm máy lạnh hoặc tắt mở máy ẩm. Thì các bạn có kinh nghiệm tư vấn cần mua gì thêm ? Anh em chỉ giúp nhé
12 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tiện luôn các bác cho em hỏi em link tài khoản Mi Home vào Google assistant nhưng không được là sao ạ (tới bước nhập acc Mi Home, em đăng nhập và báo linking rồi nhưng lại không thấy các thiết bị đâu cả)
wuocfan
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hoangngoc0067 Mua thêm bluetooth gateway của xiaomi hoặc mua Rasberry 3 B+ làm gateway xài hassio. Mua gateway xiaomi thì chính hãng, o vọc vạch đc. Tốn thêm cỡ 1tr 😃
@wuocfan Có rồi bác e có 1 bộ trung tâm, 1 bộ ổ cắm. Làm theo clip hướng dẫn để điều khiển bằng giọng nói qua google assistant nhưng tới chỗ nhập tài khoản Mi home thì không được
VuongKhanq
TÍCH CỰC
5 năm
@hoangngoc0067 Y chang thớt. Hóng cách fix.
Có cách nào ngoài cài hassio k?
wuocfan
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hoangngoc0067 Cho cái hình các thành phần đi, gateway bluetooth bạn mua loại nào? Khi kết nối có chọn server trung quốc chưa bạn?
wuocfan
ĐẠI BÀNG
5 năm
Giải pháp mình kiếm ra là xài Hassio rápberry 3B+ đóng vai trò gateway.
wuocfan
ĐẠI BÀNG
5 năm
@wuocfan Mua gateway xiaomi 😆. Nhưng phải là gateway bluetooth nhé. Và phải xem loại nào tương thích.
VuongKhanq
TÍCH CỰC
5 năm
@wuocfan Gateway bluetooth là loại nào vậy bro? Cho mìnnh xin link với
wuocfan
ĐẠI BÀNG
5 năm
@vqk Cái này google đi bạn: có thể là alarm clock, đèn trần xiaomi. Ở Việt Nam, Chiemtai có clock nhưng o set đúng giơ Việt Nam đc nên mình o mua, đèn thì rgb thì mắc quá o dám mua. Cuối cùng đi mua rasp B + 1tr5 xài đc nhìu chức năng khác
Ở đây mình thấy có review sản phầm là các dòng máy ghi đo độ ẩm cực kỳ chính xác của Testo, không biết bạn nào đã biết qua dòng này chưa nhỉ? Chưa kể thấy đánh giá cũng khá tốt. Review khá OK. Link tham khảo tại: https://thietbidochuyendung.vn/may-ghi-do-am/

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019