Xiaomi Haylou T16: Chiếc tai nghe True-Wireless có chống ồn chủ động với giá chưa đến 1tr

abuchino
26/7/2020 9:34Phản hồi: 129
Xiaomi Haylou T16: Chiếc tai nghe True-Wireless có chống ồn chủ động với giá chưa đến 1tr
Xiaomi vừa giới thiệu một chiếc tai nghe True-Wireless mang tên Haylou T16 với khả năng chống ồn chủ động và một mức giá không thể nào dễ chịu hơn chỉ 279 Nhân Dân Tệ tương đương chỉ hơn 900k VNĐ.

Bên trong chiếc tai nghe này là hai microphone chống ồn chủ động lọc tiếng ồn kết hợp giữa bên trong và bên ngoài, với khả năng giảm lên đến 35dB tiếng ồn của môi trường. Haylou T16 sẽ có ba chế độ chống ồn chủ động Transparent (Hear-Through), Noise Cancellation, và Outdoor.

Về mặt âm thanh, Haylou T16 sử dụng một driver dynamic với voice-coil CCAW. Hyalou T16 cũng sẽ có hai chế độ nghe bao gồm Music với AAC codec và chế độ Gaming độ trễ thấp.
Sản phẩm hỗ trợ chuẩn Bluetooth 5.0

Thời lượng pin liên tục trên tai nghe lên đến 5.5 tiếng và khi sử dụng chung với case sạc cho đến 30 tiếng. Case sạc USB-C và hỗ trợ sạc không dây.
129 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mấy con giá rẻ này để nghe thôi chứ gọi điện là cả 1 cực hình 😆)
@Nha.tranthanh Không tới gấp đôi đâu bạn. Mình mua flash sale con pro 2 tầm 850k à.
@_MyLoveIsWinter_ bác mua slash sale. thì lúc nào cũng flash sale cho bác mua ak. tính ng ta tình giá bình thường chứ bác. xiaomi chuẩn bị ra dòng mới ấy được thì đợi thêm chắc tầm 1tr5 mình đoán vậy
@Nha.tranthanh Không có giá triệu rưỡi đâu bạn. Giờ mua nhanh cũng 1tr1 - 1tr2 chứ mấy. Cái giá flash sale kia là giá mình mua khi mà con air 2 nó mới ra mắt.
Mình cũng chả so sánh 2 con với nhau vì hiện tại đang dùng cả 2. Chỉ nêu rõ ưu nhược từng con và tùy mục đích sử dụng thôi, nên ko cần bắt bẻ giá 1/2 với gấp đôi làm gì.
@_MyLoveIsWinter_ mình đang nói dong tw mới ra của xiaomi chứ nói con nầy đâu.
ÔngGiáo
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mới bị rơi mất con Haylou GT1. Đúng tai nghe, đúng thời điểm nâng cấp vl
ericlam988
TÍCH CỰC
4 năm
@Tranguyenghia mình cũng đang xài con GT1.Phải nói quá ngon trong tầm giá
ladaiphu
ĐẠI BÀNG
4 năm
@ericlam988 Nghe thì ổn nhưng kết nối của nó với máy Mac hay gặp vấn đề.
Mình phải xóa thiết bị rồi add lại mỗi khi kết nối với máy Mac.
manhanh97
ĐẠI BÀNG
4 năm
@ericlam988 Con này có chống ồn hay gì ko bác. Bác cho em cái trải nghiệm ngắn dc ko. Cảm ơn bác nhiều.
ericlam988
TÍCH CỰC
4 năm
@manhanh97 Giá dưới 500k thì sao có chống ồn dc bác,nhưng mình ngồi ngoài cf xe cộ qua lại nghe vẫn ổn
Tai nghe giá rẻ thì cũng không có gì đặc sắc nên nếu bác đòi hỏi không cao thì mua nghe rất ổn trong tầm giá
langtu0076
ĐẠI BÀNG
4 năm
Nhìn giống Senheiser MTW quá hỉ
makeitmine
TÍCH CỰC
4 năm
Tiền nào của đó. 🙂
@makeitmine Trên đời làm gì có Ngon Bổ mà còn Rẻ, phải đánh đổi thôi.
@haichin Nhưng món dở, hại, đắt thì lại tồn tại 😁
giá sao ngày càng rẻ kinh khủng thế nhỉ :v
@minhchien0207 Tiền nào của đó thôi bạn.
lonelydra
TÍCH CỰC
4 năm
@tranbinh198074 Cũng ko hẳn, ở tầm giá của haulou thì nó khá là vượt trội so với những thương hiệu khác. Nên câu tiền nào của đó chỉ là tương đối thôi
Đầu_Tool
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đợi vài đánh giá coi
bitback
TÍCH CỰC
4 năm
Vừa mua con haylou GT1 pro có 300k về nghe podcast cho tiện. Nghe nhạc cũng không quá tệ. Nói chung là đáng giá 😄
Linh Bon
ĐẠI BÀNG
4 năm
@bitback Mua đâu vậy bro
bitback
TÍCH CỰC
4 năm
@Linh Bon Trên shopee bác
ladaiphu
ĐẠI BÀNG
4 năm
@bitback Nghe trên iphone thì ok chứ nghe trên Mac ức chế lắm.
Mỗi lần mở máy mac lên là lại phải remove device xong connect lại.
bitback
TÍCH CỰC
4 năm
@hoanghuan0701 Mac thì mấy con tai nghe tàu này làm sao tiện bằng airpod được bác. Mình dùng windows thì tự kết nối, đôi khi lỗi thì tắt bluethooth bật lại là được.
Nhìn thiết kế giống iConX của Sam quá. Giá này mà lại có chống ồn chủ động thì ngon quá rồi. Chất âm liệu có ra ngô với khoai gì không
@Hiếu_Sad Chất âm chỉ đủ xài thôi. Cơ bản là TWS tiện, đỡ dây nhợ.
viethung588
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đang xài con gt1, nghe gọi khá ổn, thêm chống ồn mà giá này là quá tốt; đối vs ae tai trâu như mình thì là quá tốt ròi (tất nhiên đừng so chất âm vs các hãng lớn)
ericlam988
TÍCH CỰC
4 năm
@alibaba1978 mình chưa xài airpod nên chưa biết,con gt1 thì mình chỉ ngồi đeo ở quán cf thì rất ok
Đeo tai nghe khi chạy xe rất nguy hiểm nhé bác
viethung588
ĐẠI BÀNG
4 năm
@alibaba1978 DAng xài nó vs ip7, ipad 4 đều nhanh mà, chắc con bác bị xui thoi
@alibaba1978 Mình xài với ip chưa kịp đút vào tai nó đã kết nối rồi. Chắc bác xui thôi
BACkJ5
ĐẠI BÀNG
4 năm
Aac thì next
@lucky0511 AAC chỉ hơn SBC thôi bác, chưa phải codec trùm cuối đâu 😆
lucky0511
ĐẠI BÀNG
4 năm
@BlackCat_94 Xem google thì aac là audio advanced codec
Truyền 512 kbps 48khz 24bit cao hơn so với aptx, aptx hd gì luôn.
Đc dùng trên các tai cao cấp của apple, google với samsung pub mà
Chỉ có thằng sony 1000 gì đó nó có chuẩn riêng của hãng nó
nhoc9xpro037
ĐẠI BÀNG
4 năm
@lucky0511 bác xem ở đâu mà AAC dc 512kbps hay thế
lucky0511
ĐẠI BÀNG
4 năm
@nhoc9xpro037 2 tháng rồi còn đào lại. Xem ở đâu thì quên rồi. Nhưng trang này thì aac truyền bị nén lại ở 250 chứ ko đc 512 như lần trc mình xem ở trang nào đó.
https://www.google.com/amp/s/www.nextpit.com/bluetooth-audio-codecs?amp=true
Airdot ghép vs ip đúng thảm hoạ luôn, ai dùng ip chắc chỉ chơi airpod thôi
Thời trang và tiện dụng thôi chứ chống ồn gì tầm này, mà đeo tai nghe khi chạy xe máy đã bị cấm rồi mà anh em vẫn đeo nhan nhản ngoài đường. Đúng là cấm thì cấm mà chừng nào phạt thì mới sợ, chứ nói ko ko ai nghe
@cellman Chụp cái nón 3/4 hay full face thì...ai mà biết
@nampd
CAO CẤP
4 năm
@anxongjong đi gần loanh quanh thành phố em không đội ff or 3/4. đi xa thì đi auto rồi...
@Long Hoàng 92 Thì đúng là lỗi ko thuộc về tai nghe hay là cách đeo tai nghe, lỗi ở người đeo thôi, mà vậy thì ko cách nào xác định dc khi xảy ra chuyện nên ngta mới cấm hẳn, tui cũng rất khó chịu khi ko dc xài tai nghe nữa, nhưng thôi đã là pháp luật thì phải tuân theo
@cellman Xe đạp thì ko sao, dữ lắm là bị ngta đụng thôi chứ ko gây ra hậu quả nghiêm trọng cho xe khác dc
_oct31st_
TÍCH CỰC
4 năm
Giá này có sạc ko dây là ổn áp rồi☝️👍
optimus_97
ĐẠI BÀNG
4 năm
giá này là giá nội địa nhỉ các bác ?
Mr Dulo
CAO CẤP
4 năm
Giống galaxy bud vãi
Ô hô giờ tới phiên Momentum TW bị nhái nữa àh😂. Tq thì cái gì cũng nhái, riêng khoản Virus thì phát minh ra cái mới nhanh quá.
Những gì bạn nghe được, chúng tôi cũng nghe được 😁
Cẩn thận củi lửa :D
Liệu có chống lại được cái loa phát thanh của xã không các bác. Cứ 4h45 là điếc tai.
@traithanhnam90 Không rồi và bất tiện, nhưng có một cách chống được đó là bạn nên kiếm một khẩu súng hơi
@trieuniemvui Thôi, mình đóng kín cửa kéo rèm vậy.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019