Xiaomi HiFi DAC: Chiếc adapter DAC USB-C HiFi, hỗ trợ DSD 128, có thể vừa xài vừa sạc, giá 30 USD
abuchino
3 thángBình luận: 121
Xiaomi HiFi DAC: Chiếc adapter DAC USB-C HiFi, hỗ trợ DSD 128, có thể vừa xài vừa sạc, giá 30 USD
Các chiếc điện thoại Xiaomi xưa giờ vẫn cực kỳ khó khăn trong việc kết nối các Portable DAC, để giải quyết vấn đề này Xiaomi vừa giới thiệu một sản phẩm mang tên Xiaomi HiFi DAC. Đây là một chiếc adapter USB-C bao gồm một DAC chất lượng cao cho tai nghe cùng với một cổng USB-C để sạc điện thoại. Xiaomi HiFi DAC có mức giá dự kiến chỉ khoảng 30 USD.

Bên trong chiếc adapter này là một chip DAC CS43131 (tương tự như Cowon D2, Hiby R3 Pro…) có hỗ trợ giải mã 32Bit/384kHz PCM và DSD 128. Xiaomi HiFi DAC cũng có một cảm biến để điều chỉnh mức gain phù hợp với các tai nghe từ 16 Ohms đến 600 Ohms.

Cổng USB-C bên cạnh hỗ trợ sạc nhanh Quick Charge 2.0 lên đến 100W tùy thiết bị, giúp người dùng có thể vừa sử dụng tai nghe vừa sạc điện thoại khác với đa số các thiết bị adapter USB-C sang 3.5 hiện nay.
Ôi cái giá huỷ diệt
Giá này thì chắc nghe cho vui thôi chứ sao mà ổn được
@tung.lazy Thì đó. Tai mỗi ng mỗi kiểu. Hay vs người này dở với người khác. Còn chuyện giá thì lại do hãng nữa. Tempotec bán 1 giá, hidzs cũng có vài con dac dùng main tương tự nhưng bán giá x2. Con chục triệu đến vài chục thì mới hơn hẳn chứ còn con 2, 3 triệu so vs con vài trăm đôi khi nó cũng khó nói lắm.
@caocaolatre199x Check giá cũng gần 5 củ, không biết nghe ổn áp không, nhìn khá là bồ kết.
@Huân Huân Oh10 mình ko có nhưng oh1 thì mình có. Thiết kế 2 dòng gần như y hệt nhau. Nghe khá ổn ngoại trừ phần treb xuất hiện hơi sớm và hơi quá nên mình ko ưng tiếng treb lắm. Còn lại thì rất good. Bass đủ, mid ko quá lùi.
Hieuvatm
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@thaonhu1503 B nói thế bằng thừa. Cái nào chả tiền nào của đó chứ gì mỗi âm thanh??? Quan trọng là nó làm tốt ở cái mức giá của nó
WXYZ
CAO CẤP
3 tháng
như này có được coi là hút máu không các bác?
@WXYZ Cỡ kotex thôi 😁
kunsubin
TÍCH CỰC
3 tháng
@WXYZ Hút gì, thấy giá vậy còn rẻ đấy. Nó tích hợp DAC mà, chứ mua mấy cái DAC chuyển trên thị trường mắc hơn con này nhiều=))
duc2304
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@kunsubin adapter từ USB-C sang jack tai nghe nào mà chả có DAC, cái này chống cháy thôi
Xiaomi là hãng Tàu duy nhất mình ko ghét. Một phần cũng vì nó ít ăn chịu với Trung Nam Hải.
Còn phần lớn vì nó...rẻ =]]
@Rich Leon cmt hay thế. mình cũng zậy, mà chưa biết nội tình xiaomi có quan hệ gì với CP tàu không?
@Rich Leon Cơ bản là Xiaomi nó ra sp cũng lặng lẽ chứ ko ì ầm lên, nhiều sp của nó mình còn k biết nó tồn tại, giá tốt mà mua về dùng lại rất ok. Vậy là được ! Đt tàu thì ghét nhất là Oppo, Con Reno 4, chip thì bèo mà giá thì cao.
TiaMe
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@zer0_7 đó là do thằng phân phối trong nước bác ạ,với cả mấy cái này xiaomi nó có trang gọi vốn nên bây giờ xiaomi nhìu thứ lỉnh kỉnh vậy mà tổ chức rầm rộ chắc năm 2020 nó đã phải xếp lịch tổ chức ra mắt sản phẩm râu ria đến năm 2023
Quick charge 5.0 mới là 100W chứ?
Chiến HN
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@cannguyenvan Từ QC2.0 đến 100w có thể là PD
@cannguyenvan do QC chậm chân cả 2-3 năm trong việc nâng cấp công nghệ, nên các hãng chuyển qua 1 là tự thiết kế, hoặc 2 là theo chuẩn chung PD để tương thích rộng và hỗ trợ truyền tải điện năng hiệu quả hơn.
Giờ toàn xài tai nghe TW hết chắc ko cần thiết mua con này. Với giá này có thể mua được 1 con tai nghe TW ra hồn rồi
@ViTieuBao86 Bác đọc bài viết hộ cái. Mục đích ngta mua con dac này là để vừa dùng tai nghe có dây vừa sạc, phục vụ chủ yếu game thôi chứ ai đời mua con này về để vừa sạc vừa nghe nhạc bao giờ. Bác đã dùng dac rời nghe nhạc thì hẳn phải đầu tư 1 con dac vài củ cộng tai nghe vài củ chứ ai đời mua con dac này chỉ để gắn dt vừa sạc vừa nghe
@lekhanhtrung123 Đồng ý TW sẽ có độ trễ, và với giá này chất âm ko ổn lắm mà so với mục đích chỉ để vừa chơi game vừa sạc thì ổn quá rồi. Còn nghe nhạc ai đời vừa nghe vừa sạc dt.
@Long Hoàng 92 Vừa game vừa sạc thì game cắm 3.5, sạc cắm type C cần gì DAC mà DAC hỗ trợ tận 32 bit âm thanh? Có game di động nào âm thanh đc 32 bit cơ chứ, thậm chí 16 bit còn chả có. Còn nếu nói phục vụ những máy chỉ có type C không có 3.5 thì được mấy máy như vậy chứ? Theo mình cái cổng sạc chỉ để bonus thôi. Còn DAC mà hỗ trợ âm thanh tận 32 bit thì là để nghe nhạc, cho ai muốn nghe lossless mà chỉ cần đầu tư DAC giá vừa phải thì đúng hơn là phục vụ chơi game.
@Long Hoàng 92 Chỗ nào nói sạc và chơi game ?
Spec của nó tương đương máy nghe nhạc kìa.
Ko rành âm nhạc lắm nhưng thấy giá này ko biết chất lượng thế nào, hy vọng phụ kiện Xiaomi vẫn như trước giờ
Nhìn qua tưởng đồ apple
Ngon bổ rẻ
Không dành cho Xperia 1 II 😔
icklad
TÍCH CỰC
3 tháng
@hongphuc1992 Bro đang xài 1 ii à.có thể rì viu xem máy móc ổn định ko.ảnh ọt thế nào cho anh em xem ko
duc2304
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@hongphuc1992 Xperia 1M2 có sẵn jack tai nghe rồi thì cũng ko cần thêm adapter lắm nếu chỉ nghe bt
@icklad Ahihi
cũng ngon
Tai phone dùng đầu USB C thường không bền bằng đầu 3.5 .
@ngoinhala cái này dành cho tai nghe đầu 3.5 mà?
Xiaomi luôn đi kèm với giá rẻ nhưng có vẻ hãng đang thay đổi đối tượng khách hàng của mình
@nguoicungkho.dibui quan trọng là chất lượng thế nào thôi bác, dây 2 trong 1 mà còn dac nữa thì giá này cũng ko quá đắc.
@nguoicungkho.dibui DAC cấu hình như này mà có 30 USD thì tính là rẻ rồi đấy bạn ơi.
@ViTieuBao86 Xời mấy cục chuyển này con nào chả có Dac, không thì bác nghe sao đc :v
Chẳng qua con dac hịn hơn tí, mà tiền dac chả đáng bao nhiêu.
Dùng ss dex được thì ngon
giá này quá ok còn đòi hỏi gì nữa nhỉ
ldthai
TÍCH CỰC
3 tháng
tưởng của Apple 😁
Giá rẻ vậy.
Không liên quan, các anh em cho hỏi anh em vẫn vào group Tinh tế trên Facebook bình thường chứ? Hôm nay mình bị out khỏi group, không lẽ bị Admin block rồi? Hic.
@nguyentronghue group vẫn bth bạn. Chắc bạn gáy nhiều quá hay sau nên bị kick hay sao á 🙃🙃
@anh523110 Mình có làm gì nên tội đâu. Tại thấy Lazada bán Poco f2 pro down giá mạnh quá nên mình đăng lên share cho anh em. Ai ngờ sáng ra bị out khỏi group. Buồn.
noridomi
TÍCH CỰC
3 tháng
@nguyentronghue Ah. Gruop là của min,mod itinhte nhé. Ko thích thì cho out thôi không cần lý do.
Hút hơn cả bvs 😁
n3.9592
TÍCH CỰC
3 tháng
"Cổng USB-C bên cạnh hỗ trợ sạc nhanh Quick Charge 2.0 lên đến 100W tùy thiết b"
Cái này sai sai .. 3.0 chứ nhỉ.
mà công nhận bực nhất là vừa sạc vừa cắm tai nghe .. k có phụ kiện nào có thể vừa quick charge vừa cắm tai nghe đc
@n3.9592 Ngon đúng ko bác
@n3.9592 cái hay nhất là nó hỗ trợ quickcharge lẫn DAC lun. Đa số ngoài thị trường là Sạc thường ko à
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019