Xiaomi Huami ra mắt Amazfit Bip (Bit Pace), pin 45 ngày, GPS HR.

badboy_2912
6/7/2017 1:55Phản hồi: 152
Xiaomi Huami ra mắt Amazfit Bip (Bit Pace), pin 45 ngày, GPS HR.
Kế tiếp thành công của Amazfit Pace, công ty Huami (một hãng con của Xiaomi) vừa cho ra mắt phiên bản tiếp theo được đặt tên là Amazfit Bip (Bit Pace) với các chức năng chính là theo giõi thể thao với đầy đủ các cảm biến GPS, Barometer, HR, màn hình Always On với pin lên tới 45 ngày cho một lần sạc.
Khác với phiên bản trước đó sử dụng app Amazfit riêng biệt thì phiên bản này có thể kết nối với app Mifit của Xiaomi, giảm bớt sự phân mảnh do quá nhiều thiết bị và phần mềm của Xiaomi. Do mới ra mắt nên thiết bị mới chỉ có tiếng Trung Quốc thôi và mong sẽ có đầy đủ ngôn ngữ như phiên bản Amazfit Pace hiện tại. Hiện thiết bị đã có giá trên một số thị trường khoảng $79.

Thông số cơ bản:

Màn hình cảm ứng 1.28inch

Độ phân giải 176x176 pixel, kính cường lực chống xước Corning Gorilla.

Quảng cáo

Công nghệ màn hình phản chiếu
Màn hình luôn hiển thị, sử dụng công nghệ phản chiếu ánh sáng cho độ hiển thị rõ ràng sắc nét ngoài trời, ánh sáng nền tự động điều chỉnh tuỳ thuộc vào môi trường.
GPS + Glonass
Sử dụng vào việc luyện tập thể thao hằng ngày, thu nhập lại quãng đường, cao độ, tốc độ... và các thông số thể thao chuyên nghiệp khác.
Theo dõi nhịp tim
Cảm biến theo dõi nhịp tip liên tục trong quá trình luyện tập, giúp nâng cao độ chính xác trong quá trình luyện tập một cách khoa học và hiệu quả hơn.
Thông báo cuộc gọi
Báo khi có cuộc gọi tới, đồng hồ sẽ rung lên và hiện thị cuộc gọi tới.
Thông báo các thông tin quan trọng
Rung và hiển thị các thông tin quan trọng khác như tin nhắn, Facebook, Wechat, WhatsApp...
Thời lượn pin dài
Dung lượng pin 190mah cho thời gian sử dụng hỗn hợp đến 45 ngày, và 4 tháng khi chỉ sử dụng coi giờ.

Quảng cáo

152 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mua con này đổi gió đc đấy
Pin 45 ngày là thấy khủng rồi.
CadBuRy
TÍCH CỰC
7 năm
úi lại nhang nhang giống con amazfit cũ rồi
ductrung584
ĐẠI BÀNG
7 năm
Pin 45 ngày :eek:
navafolk
ĐẠI BÀNG
7 năm
Em này được đó, chống nước tốt.
navafolk
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mà sao không làm mặt tròn, mặt này giống aw quá xá!
vuong234
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cấu hình không khác gì hey s3 nhỉ. Nếu là nó thì màn hình xấu, gps không dùng đc ở VN, và toàn tiếng khựa.
@vuong234 Con s3 do cty weloop ra mắt cho thị trường TQ, còn Huami là cty toàn cầu, sẽ sớm có bản q tế như phiên bản trc, đầy đủ tiếng anh và chức năng hoạt động
transonvcc
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đã có ai mua dùng con này chưa? Cho em xin ít ý kiến với ạ.
Tuanhuy333
ĐẠI BÀNG
6 năm
@transonvcc Ngon . Tuyệt vời
a1a1a
ĐẠI BÀNG
7 năm
quảng cáo thôi
Bác nào dùng rồi cho xin ít review nhé, hình như chỉ có ngôn ngữ trung quốc thì phải
xedapghe
ĐẠI BÀNG
7 năm
Vừa mua hôm qua xong ở TCS Hà nội. giá 1t450. Cảm quan là mặt kính khá nuột, nhựa và dây rất ngon không rẻ tiền chút nào, nhất là cái dây silicon rất êm mềm. Mình chọn màu cam nên nhìn hơi kiddy nhưng không sao. Thông báo các thứ ok ( chỉ cho chọn 5 app push thông báo ngoài nhận thông báo mặc định là cuộc gọi và tin nhắn từ đt). Tin đến và cuộc gọi đến vẫn hiển thị tiếng Trung. Menu các thứ vẫn tiếng Trung, nhưng nội dung đơn giản rất dễ nhớ. Màn hình cảm ứng nhạy và mượt. Test đo giấc ngủ khá chính xác. Nhịp tim cũng khá tương đồng với mấy bạn có HR bây giờ. check la bàn ok chỉnh hướng tương đồng với Phone. Pin từ lúc bóc hộp 64% từ chiều tối qua, đến lúc này vẫn 64% mặc dù push thông báo các kiểu rất nhiều.
Còn gì mình sẽ chia sẻ tiếp. Đã dùng Fenix 5 rồi nên những ý kiến của mình về con nay không phải nâng bi nhé. 😆 bây giờ với mình con nào pin trâu bò là quan trọng nhất nhất. Và em này update Fw tiếng Anh nữa thôi là tuyệt. Mình thấy rất ok cho một con Huami giá chưa đến 1tr5.
@MoNoJi Vẫn chưa ổn. Tiếng việt vẫn lỗi. Mọi thứ ởn. Chỉ có cái. Đeo sao đau tay qua.
Tuanhuy333
ĐẠI BÀNG
6 năm
@xedapghe Tình hình mình cũng mới mua cái ở của hàng tcs. Cảm nhận ok và mượt . Nói chung ngon và đáng đồng tiền
VinaMeeting
ĐẠI BÀNG
6 năm
@xedapghe Em này có kết nối được 2 điện thoại 1 thời điểm không bạn? Mình đang sử dụng tai nghe bluetooth kết nối đồng thời 2 điện thoại muốn em này cũng kết nối vào không biết được không, bạn hỗ trợ thông tin nhé. Cảm ơn bạn.
openincs
TÍCH CỰC
6 năm
@xedapghe Dùng Fenix 5 mà toàn điểm những cái vớ vẩn với người xài Garmin!
Tính năng thể thao ra sao vậy, có tự tính được các thông số như Fenix 5 không? Có bài tập, kế hoạch, theo dõi các chỉ số khi chạy không? Ví dụ 6 chỉ số chạy của Garmin ấy?
Thiết kế , kiểu dáng cũng ổn phết đấy nhỉ. Xiaomi giờ đi đầu về thiết bị thông minh với giá rẻ đây
anhtuanboa
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đồng hồ của mình pair với 7+ ios 11 chẳng thấy báo cuộc gọi hay tin nhắn hay push ji cả
P/S: Mình lúa thật, phải set trong APP MIFIT nó mới nhận dc hehe
intelchip
ĐẠI BÀNG
7 năm
đang dùng, mới mua sáng nay. có bác nào rành cho em hỏi sao không syn thời thiết được mặc dầu em bật thời tiết trên iphone rồi
PHẦN MỀM CHƯA CÓ TIẾNG ANH HẢ CÁC BÁC ?
bigW
ĐẠI BÀNG
7 năm
Con này bây giờ đã có tiếng anh chưa ạ? So với Xiaomi Amafit Pace thì nên chọn con nào hơn? Giá chênh nhau khoảng 1 triệu. Cám ơn!
vuong234
ĐẠI BÀNG
7 năm
@bigW Hình như chưa có rom quốc tế. Nhưng cài được rom tiếng anh rồi. Bạn vào hội amazfit Việt Nam để biết thêm chi tiết.
bigW
ĐẠI BÀNG
7 năm
@vuong234 Hội trên facebook phải k ạ? cám ơn bạn
Máy mới dùng lần đầu hết pin , để quên xạc ở nơi khác nên tuần sau mới cắm vào xạc nhưng tối thui màn hình , ai cho cái cảm nhận với
Pin trâu. Nhưng mà cũng không cần lắm. Mình chỉ cần khoảng 2 tuần dùng là được. Làm cho nó mỏng xíu chắc ngon hơn.
Có thể là không được 45ngày như qcáo nhưng chắc tệ lắm cũng 20ngày (thông báo liên tục, dùng nhiều).
Fw đang dùng là 0.8.88. Có tiếng Anh. Nhưng thời tiết thì vẫn tiếng tung của (mặc dù đúng địa điểm mình đang ở)
Hình như bản mới nhất là 96 mà chưa có tiếng Anh.
Ah. Nó hình như vẫn chưa có font unicode. Nên thông báo không dấu thì bình thường. Có dấu thì toàn bộ thành dấu "?"
Có khoảng 10 mặt đồng hồ cho chọn. Nhưng hầu hết nhìn sida. Chỉ 1 cái ưng mắt mình (ý kiến cá nhân). Mong rằng tương lai có thêm sự lựa chọn mặt đồng hồ sang trọng và trông đẹp hơn.
Màn hình ra nắng vẫn rõ bình thường. Khoản này rất ok.
Rung tương đối yếu.
intelchip
ĐẠI BÀNG
7 năm
@minhquan5555 Mình đang dùng. Cho hỏi bạn cài tiếng Anh thế nào vậy. Thời tiết nữa. Mình bật thời tiết thì nó không hiện được thông tin. Chỉ hiện đám mây có dấu hỏi
@intelchip Bạn len google. Gõ từ khóa. Miui vn. Là ra nhe, vo trang đó. Vô mục thiết bị phu kiện. Rồi vô mi band.
Làm rất đơn giản. Dễ hơn up rom pandavan cho con mi mini và gen 3 nhiều.
Có bản Mifit mod lại nữa.
wtf9999
CAO CẤP
7 năm
@minhquan5555 Rung yếu hả bác, vậy thua.
@wtf9999 Cỡ phân nửa. Hoặc hơn phân nửa xíu nếu so với miband 1. Con 1 mà để trên bàn kính là nó nhảy hồi rớt đất. Cũng có thể do to xác. Mà cục rung không to theo. Nên nó thế.
@minhquan5555 bác có cách nào thêm mặt đồng hồ không
Ah. Mặt đồng hồ luôn hiển thị. Ra nắng nhìn rõ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019