Xiaomi Mi Band 5 chính thức: AMOLED 1,1"; sạc nam châm, thêm nhiều tính năng đo sức khoẻ, giá từ $27

Trung Dt
11/6/2020 8:3Phản hồi: 222
Xiaomi Mi Band 5 chính thức: AMOLED 1,1"; sạc nam châm, thêm nhiều tính năng đo sức khoẻ, giá từ $27
Xiaomi đã chính thức ra mắt mẫu vòng đeo Mi Band 5 sau nhiều thông tin đã rò rỉ. Thế hệ tiếp theo của Mi Band sở hữu màn hình AMOLED 1,1"; lớn hơn so với kích thước 0,95" thế hệ trước, cùng với những thay đổi bên ngoài cũng như nhiều chế độ theo dõi sức khoẻ bên trong phần mềm.

Màn hình AMOLED kích thước 1,1" của Mi Band 5 có kích thước lớn hơn 20% so với thế hệ trước. Vẫn mang một thiết kế và kích thước quen thuộc, Mi Band 5 có thời gian sử dụng về lý thuyết khoảng 14 ngày do vòng đeo có thêm một số tính năng đo thông số sức khoẻ mới. Xiaomi đã cải thiện các cảm biến để giúp Mi Band 5 có thể theo dõi nhịp tim và giấc ngủ được tốt hơn, phân tích dữ liệu hoạt động cá nhân thông minh hơn để thông báo những đề suất mức độ hoạt động mong muốn giúp cải thiện sức khoẻ người dùng.

Mi Band 5 tích hợp 11 chế độ theo dõi sức khoẻ & các môn thể thao, bao gồm nhiều các loại hình tập luyện các môn nâng cao như yoga, chèo thuyền, đạp xe trong nhà, nhảy dây… Vòng đeo cũng có chế độ dành riêng cho các chị em để theo dõi sức khoẻ và chu kỳ kinh nguyệt.

Vòng đeo mới cũng hỗ trợ NFC và tương thích với những hệ thống thanh toán tại nước sở tại. Về khả năng chống nước, Mi Band 5 có khả năng sử dụng ở độ sâu lên đến 50 mét trong 30 phút.

Theo dự kiến, Mi Band 5 sẽ được bán tại Trung Quốc từ ngày 18/06/2020 với giá bán khởi điểm 189 Nhân dân Tệ (~ 27 USD, 620.000 VNĐ), phiên bản hỗ trợ NFC có giá 229 Nhân dân Tệ (~ 32 USD, 736.000 VNĐ).

222 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Càng ngày càng cải tiến về hình ảnh. Đẹp!
@dungnguyen2409 chepj
@dungnguyen2409 cần gọn nhẹ thì đeo em này là hợp lý rồi
ChipHero
TÍCH CỰC
4 năm
@dungnguyen2409 Quá ngon, càng ngày càng xịn
Mãi mới được cái chân sạc đàng hoàng, mỗi tội giờ chả xài Miband nữa, bớt đồ vật nào hay cái đó
tinhnd
TÍCH CỰC
4 năm
@chetdichoroi Không biết bạn dùng loại gì, chứ mình dùng Miband 4 thấy sai số không nhiều. Ngồi xe hoặc ngồi im mà vung tay nó cũng ko đếm bước chân đâu bạn ah.
@tinhnd Mình nói nằm võng mà. Đu đưa là nó đếm bước chân
Tins Lee
ĐẠI BÀNG
4 năm
@chetdichoroi bạn phãi hiểu nguyên lý đo của nó chứ?
@Tins Lee Mình đeo mấy cái Smartwatch thì không bị bạn nhé. Chứng tỏ phần mềm miband 4 là chưa tốt nhé. Mà giá có mấy trăm ngàn thì chắc k đòi hỏi đc hơn. Chứ nguyên với lý gì ở đây. Phần mềm dỏm thì nói dỏm thôi bạn.
Đẹp
Kuang@@
ĐẠI BÀNG
4 năm
Nhớ hình ảnh trc có cái nốt ruồi mà ta 😂
@Kuang@@ nốt ruồi là ảnh mạng thôi, thực tế nó khác chứ 😆
PhòHD
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Kuang@@ trông cái nốt ruồi có vẻ hấp dẫn hơn :v Mi4 vẫn ngon chán
tieubaoboi
TÍCH CỰC
4 năm
@Kuang@@ Điện thoại có nốt ruồi vì có camera. Cái đồng hồ này nốt ruồi sao đc 😅 xem ảnh là biết fake rồi.
Có GPS riêng không a e nhỉ?
@dinhdung87 không có đâu, mấy con này ít khi có gps lắm
@dinhdung87 Không, vẫn cần có điện thoại.
@alakazam1994 Vậy thôi vẫn đeo đồng hồ rồi 😆
tuxedo198x
TÍCH CỰC
4 năm
@dinhdung87 Chuẩn đeo đồng hồ . . Cầm đt đi thì dùng đt đo chính xác hơn 😃)
Giá xuất sắc!
@ngokimphuc vài ba tháng thì casio cũng đâu han gỉ với bạc màu đâu bác, con mình đeo có xấp xỉ 1tr mà vẫn y nguyên trừ cái mặt bị trầy khá nhiều do va đập nhưng vẫn chạy tốt nè
quang_Steve
ĐẠI BÀNG
4 năm
@ngokimphuc ông mua hàng fake thì có , chứ casio dưới 1 triệu xài mấy năm chả sao
MyLove0509
ĐẠI BÀNG
4 năm
@JaegerH.. Mình đang đeo garmin fr 245 vs ss fit aw thì có mượn đeo đc 1 tuần của ông a
Cái giá ko bao giờ làm người dùng thất vọng
Mh có vẻ hơi to bản 4
@sharinran141 To hơn 20%
@zer0_7 Đang xài band 4 đã thấy đã rồi 😬 máu lửa chắc làm thêm con này
Lewisphi
TÍCH CỰC
4 năm
@zer0_7 Chính xác là 15% nhe các đồng râm
Cải tiến nhỏ giọt. Dư tiền mua đeo chơi thì được.
@tuanhavn77 đồng hồ sơ hay smart watch chỉ đi làm , đi chơi, cà phê thôi chứ đi ngủ với ở nhà cứ làm cái band cho nhẹ cổ tay
@Bạn và 500 Anh Em Tuỳ theo nhu cầu của người dùng thôi
@Hassler OK. Ví dụ bạn đang sở hữu AW, MiBand, và một vài đồng hồ khác. Thì, thú thật đi, bạn có đang đeo hay thường xuyên đeo MiBand không? Hay là bạn đang quăng nó ở một xó?
napo0409
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Bạn và 500 Anh Em Vẫn đeo , mình đang có 3 con này và miband 4 đang vẫn đeo thường xuyên nhất, tiện nhanh và rất thoải mái
Mr Dulo
CAO CẤP
4 năm
Ngon bổ rẻ
nản ông samsung cũng làm mấy con fit ntn mà làm ko hơn bao nhiêu mà bán giá cao so về tập luyện thì ko so đc với đám garmin
Bibusama
TÍCH CỰC
4 năm
@tranlinh995 Mới google mấy con fit thấy giá cũng tầm cỡ 500k - 1t thôi, giới thiệu mấy con garmin cùng tầm giá này mà bác đang so sanh với, thấy tập luyện ngon nghe cũng mê.
Screen Shot 2020-06-11 at 17.10.45.png
@Bibusama e cũng đổi từ miband qua samsung fit mà bác 😁 hồi tết mua ở fpt 990k Đc cái nhận tin nhắn với gọi điện ổn hơn thêm cái e hay tập chạy với mấy bài tập ở ss health . Nhưng thấy ss ko làm dòng mới
Kissbomxi
ĐẠI BÀNG
4 năm
@tranlinh995 Garmin nó chuyên hơn mà bác
@Kissbomxi thì ý e là samsung nó bán giá bằng luôn garmin nó cũng có phần mềm tập luyện nhưng làm hời hợt quá ấy 😔
LongTran76
TÍCH CỰC
4 năm
Ngon ,sẽ mua 1 ẻm để trãi nghiệm
Kiểu dáng có vẻ gọn đẹp hơn trước, sẽ mua 1 cái cho vk mang đi tập yoga, theo dõi chu kỳ kinh nguyệt (vì vụ này ảnh hưởng đến lợi ích của mình mà 😁 )
mystogann0
TÍCH CỰC
4 năm
@nuhuta Vợ đi tập yoga mà nó cứ báo về máy nhịp tim cao thì gay to. 🤣🤣🤣
Khuu Minh
ĐẠI BÀNG
4 năm
@mystogann0 Mắc công mấy ông lại kéo nhau đi xin link
: -)))))
vanhao113
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Minh Khưu Có link chia sẻ tui với.
@nuhuta Haha bác vui tính quá
nhìn đẹp nè, sắm 1 cái đeo 😁
Ngày về vn k còn xa
@Hồ vi từ 86 Bán ra hôm trước, hôm sau là có hàng ở VN rồi 😁
Đã dùng qua mb4 thấy rất ok.hy vọng e này ngon hơn nữa
Ngon, thích cái vụ sạc không phải tháo ra phiền như các đời trước 😁
@Tuan_Freeter Kẹp nhìn ghê vãi nồi
@Tuan_Freeter Mình chia sẻ rõ ở trên rồi mà, dây sạc chế link bạn đưa nhìn nó thấy gớm, làm mất đẹp đi cái đồng hồ đeo, còn dây sạc các hãng làm đi kèm người ta đẹp và đơn giản có thể là nam châm để lên và sạc, Xiaomi cũng có nhiều mẫu bỏ lên dock sạc mà không cần tháo ra nhìn rất đẹp
@Tuan_Freeter Cái miband đang gọn gàng thế chơi quả dây sạc trông tù vl =)))
Sạc không cần tháo dây, đúng là nâng cấp đáng giá. 😁
ha26
TÍCH CỰC
4 năm
@xuantruong1992 Ngon hơn rồi
@xuantruong1992 Làm vậy tiện hơn hẳng.
napo0409
ĐẠI BÀNG
4 năm
@xuantruong1992 Miband4 có xài sạc chung được ko ta
jin_279
TÍCH CỰC
4 năm
Ngày càng ngon, giá ko trên trời như chiếc fit của hãng S nào đấy 😆
mấy chiếc vòng đeo tay này bền lắm.
@quangthegtvtk49 Chỉ hỏng dây thôi 😆)
aman
TÍCH CỰC
4 năm
@Double D Chuẩn, dây hơi lởm, Band thì rẻ mà mua 2 3 dây 1 lúc cũng tốn phết
@aman Mua dây sắt.. Hoặc làm sợi dây da hơn loét bền ngay.
@Double D dây dùng liên tục thì không sao. cất tủ hơn tháng bỏ ra gẫy luôn =))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019