Xiaomi Mi Band 6 sẽ có GPS Receiver, UI mới, điều khiển nhà thông minh, chế độ tập trung,...?
ndminhduc
5 thángBình luận: 145
Xiaomi Mi Band 6 sẽ có GPS Receiver, UI mới, điều khiển nhà thông minh, chế độ tập trung,...?
Trong ứng dụng Zepp (trước đây là Amazfit), người ta phát hiện ra firmware của chiếc vòng XIaomi Mi Smart Band 6, qua đó cho thấy sẽ có 2 phiên bản sẽ được ra mắt là bản cho thị trường Trung Quốc và bản quốc tế.

Mi Band 6 sẽ được trang bị receiver GPS nhằm đo chính xác hơn tốc độ và khoảng cách khi người dùng tập luyện thể thao. Khi muốn đo vị trí chính xác hơn, vòng sẽ sử dụng dữ liệu A-GPS gửi từ điện thoại sang. Mặt khác, chiếc Mi Band 6 còn được tích hợp cảm biến đo nồng độ oxy trong máu SpO2, thêm 19 chế độ luyện tập tương ứng với 19 môn thể thao khác nhau (bên dưới là danh sách và biểu tượng của các chế độ).

Thêm thông tin khác, Mi Band 6 sẽ có thêm tính năng giúp người dùng tập trung dựa trên phương pháp Pomodoro, nôm na là sử dụng hẹn giờ để người dùng quản lý thời gian hiệu quả hơn. Cụ thể thì các thông báo từ ứng dụng sẽ được chặn trong 25 phút và sau mỗi 25 phút thì mới thông báo một lần.

Về tính năng theo dõi giấc ngủ, Mi Band 6 cho phép người dùng theo dõi dữ liệu giấc ngủ ngay trên vòng thay vì coi trên ứng dụng điện thoại như hiện tại. Nếu thế thì màn hình của Mi Band 6 được dự đoán là phải có kích thước lớn hơn và có thể là độ phân giải cũng sẽ cao hơn.

Giao diện người dùng với các mặt đồng hồ khác cũng được cập nhật trên Mi Band 6.

Mặt khác, Mi Band 6 cũng sẽ cho phép người dùng điều khiển các thiết bị trong nhà thông minh trong Mi Home. Tuy nhiên hiện vẫn chưa rõ là tính năng này có bị phụ thuộc vào khu vực hay không.

Cuối cùng, Mi Band 6 cũng được phát hiện là có thể hiện các emoji trong thông báo và người ta phát hiện rằng có tới 308 hình ảnh trong resources của ứng dụng. Một số tính năng khác được dự đoán là từ chối cuộc gọi tự động reply, kiểu như "tôi đang lái xe, gọi lại tôi sau."

Về thời gian ra mắt chính xác của Mi Band 6 vẫn chưa xác định, tuy nhiên có thể sẽ đâu đó khoảng giữa tháng 7 nếu giống như Mi Band 5 năm ngoái.

Tham khảo GSMarena
vinh0203
TÍCH CỰC
5 tháng
Tiêu đề lỗi chính tả mod @ndminhduc ơi @@
@vinh0203 hehe, cám ơn bạn
@vinh0203 Đang tính nói 😬
limann
TÍCH CỰC
5 tháng
@vinh0203 Về cục pin thì.........chắc u như kỹ & với đủ thứ trên đời thì 3 ngày sạc/lần 😆
@vinh0203 Thiếu chức năng xếp hình
Ngon đấy, vẫn đang ở Miband3 😆)))))
hunhun
TÍCH CỰC
5 tháng
😄 Thêm tính năng alway on nữa thì ngon, vì mình rất thích xài, ngồi gõ phím đâu có lật cổ tay đâu. Với cả xài màn amoled mà ko có nó phí ra 🤣
@hunhun bạn đeo quay vào mặt trong à?
@hunhun Chỉ cần cảm biến tốt như đồng hồ cao cấp là được rồi
Cảm biến của Miband 4-5 kém quá
miband thật sự tiện, mình đã bỏ apple watch để đeo miband vì nhẹ, tính năng đủ dùng, pin trâu.
@zerolove77 Tiện như nào bác ơi. Mình cũng mới đặt mi 5
@kojimatsu Dây kém bền thế hả bác.
@Đình.Bảo Chắc bác ấy làm việc lên quan đến tay nhiều. Tùy vào mỗi người chứ.
@doduchai69bn Nó nhẹ nhàng, pin lâu... nói chugn là ngon
Không biết giá thế nào
maiconghuy
ĐẠI BÀNG
5 tháng
@zerolove77 Chỉ tầm 700k bác ơi
@maiconghuy cái đó thì phải đợi năm sau nó ra con mới nha
@xuantruong1992 Chuẩn rồi. Trên 1 thì có thằng khác hấp dẫn hơn
@doduchai69bn Chưa chắc nha bác
mỗi 1 năm sẽ ra 1 mẫu mới
@XBlue đẹp hơn tình năng mới hơn màn hình đpẹ hơn pin giảm đi hơn 😁
@XBlue Và tốt thêm pin hơn
@nguyenkhangpt92 Công nhận, ko biết nên mua đâu luôn
@zerolove77 nó cũng như kiểu mua Ip ý bác . ra chỗ lớn hàng chính hãng mua bên ngoài hàng sách tay thôi bác
Ngon rồi vẫn đang trung thành với Apple Watch
SaiO
TÍCH CỰC
5 tháng
@zerolove77 Bro rảnh thế
@SaiO Hihi 😬
Mi Band màn hình to dần ra chắc rồi cũng sẽ thành Mi Smartwatch 😁
@vn_ninja sợt gg mi watch, đã có lâu rồi. mi band sẽ vẫn theo thiết kế band, dù màn hình có to ra
@vn_ninja nó có đủ mặt tròn tới mặt vuông luôn rồi bác
@darklight_vtp Có vuông luôn hả bác
Mi Band giá rẻ nhưng cái gì cũng chung chung ko có cái nào xuất sắc
Đơn cử như đo thông số tập luyện thể thao mà sai số lớn quá thì thua rồi
Thời trang thì ko hẳn, nhìn giống đồ chơi con nít quá. Mang để nhận thông báo trên điện thoại mà nhìn giống con nít quá nên cũng ko ưng lắm.
Đã xài mi band 5 nhưng chưa ưng ý lắm, hy vọng mi band 6 này khắc phục được vấn đề sai số khi theo dõi chế độ luyện tập, cụ thể là bơi.
p700i
CAO CẤP
5 tháng
@tuilalnvinh Quan trọng nó rẻ nữa, nên đánh vào đông đảo người sử dụng chỉ cần thế là đủ.
@tuilalnvinh Hee. Chuẩn rồi ạ. Còn nó đếm bước hụt càng tốt để mình cố gắng đi nhiều hơn.
@sonha28 Ngon ấy.
@doduchai69bn Sao ngon bằng con 5
Cái này đo huyết áp đc ko các cụ? Tính mua cho ông bà để theo dõi huyết áp mà mo thấy cái nào phù hợp
@greatmen88 Ông bị thần kinh ko? Tôi chưa dùng Mi bao giờ thì tôi hỏi vì thấy nó nhỏ gọn. Còn smartwatch thì có con samsung S3 đo đc nhé nhưng mà nó ko chuẩn. Còn máy đo huyết áp nó ko đc nhỏ gọn như cái vòng Miban. Tôi hỏi mắc mớ gì đến nhà ông. Biết thì trả lời, ko thì thôi. Rảnh quá hả
@pond1597
Cười ra nước mắt
@thechipmunks Thành viên tích cực đây sao????
@thechipmunks Mua máy chuyên dụng cũng rẻ hơn con này bác à. Chuẩn luôn ko cần nghĩ. Mua con này xem giờ xem thông báo rhôi
Quá ổn. Đang dùng miban5 thấy quá oki
SaiO
TÍCH CỰC
5 tháng
@Kiên.cp Mấy con miband nó rẻ chắc cứ năm nâng cấp 1 lần quá ^^
@SaiO Nghe đc đó bác, con cũ chắc vứt luôn quá
Màn hình bé quá
@donquijote Nhưng gọn, phù hợp đeo cả ngày tập luyện
Sợ Miband quá rồi. Chỏ có 1s là bền thôi. Hahahah
@pond1597 Bác. thứ đời mới hơn chưa
Gott
CAO CẤP
5 tháng
Trước mình dùng miband 4, đã bán sau 3 tháng sử dụng, chủ yếu để ngăn kéo tủ.
Con đấy đeo đi xe máy cũng tính thành bước chân, chán quá đẩy đi luôn.
Cái cổ tay quá nhỏ k đeo vừa cái gì 😴😴😴😴😴
@Chu Liêu Làm cái dây chuyền
@zerolove77 money 😃 hay lấy con miband quấn cổ 😃
@Chu Liêu Bác dự quấn đc thì quấn luôn nha, ko cản
đang sài 5. chuẩn giá rẻ mà ok
hài lòng với miband 5, đợi lên đời 7, 8 tiển em đi là vừa
còn cả nữa năm ^^
@tuanvaman Sắp rồi bác ơi
@zerolove77 Công nghệ mà sắp là con lâu lắm b.
teobe
TÍCH CỰC
5 tháng
Vậy bản thân nó có GPS hay chỉ nhận tín hiệu GPS điện thoại sang. Ko có GPS thì cũng phải kè kè cái di động theo mình, khác gì miband 5, đều phải đồng bộ qua điện thoại.
zombie01
TÍCH CỰC
5 tháng
@teobe "Mi Band 6 sẽ được trang bị receiver GPS nhằm đo chính xác hơn tốc độ và khoảng cách khi người dùng tập luyện thể thao. Khi muốn đo vị trí chính xác hơn, vòng sẽ sử dụng dữ liệu A-GPS gửi từ điện thoại sang."
AHoangCa
ĐẠI BÀNG
5 tháng
Mong chờ mãi quả GPS cuối cùng cũng có 😆 Hi vọng giá ko cao quá. Tầm 1tr5 đổ xuống thì đúng là vô đối trong tầm giá :v
AHoangCa
ĐẠI BÀNG
5 tháng
@zerolove77 Em đang dùng đời 4 đây, GPS phải dùng ké điện thoại mà bác 😆
AHoangCa
ĐẠI BÀNG
5 tháng
@teobe "Mi Band 6 sẽ được trang bị receiver GPS nhằm đo chính xác hơn tốc độ và khoảng cách khi người dùng tập luyện thể thao. Khi muốn đo vị trí chính xác hơn, vòng sẽ sử dụng dữ liệu A-GPS gửi từ điện thoại sang" . Như này chắc là có GPS riêng rồi bác ơi
teobe
TÍCH CỰC
5 tháng
@AHoangCa Receiver GPS theo mình hiểu là nhận tín hiệu GPS từ một thiết bị có GPS khác. Kiểu có điện thoại sẽ nhận tín hiệu GPS từ điện thoại.
teobe
TÍCH CỰC
5 tháng
@zerolove77 Bậy nào...😆)) thế hệ 6 còn chưa có đây.

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019