XiaoMi Mi True Wireless Earphone 2 Basic: Tai nghe True-Wireless dạng earbuds, giá hơn 1tr VND

abuchino
16/7/2020 7:19Phản hồi: 83
XiaoMi Mi True Wireless Earphone 2 Basic: Tai nghe True-Wireless dạng earbuds, giá hơn 1tr VND
Xiaomi vừa giới thiệu mẫu tai nghe True-Wireless mới mang tên Mi True Wireless Earphones 2 Basic. Một chiếc tai nghe hoàn toàn không dây với thiết kế earbuds tương tự như AirPods và một mức giá cực kỳ hạt dẻ chỉ 40 Euro tương đương chỉ hơn 1tr VND.

Chiếc tai nghe Mi True Wireless Earphones 2 Basic đúng như tên gọi Basic, có một thiết kế khá đơn giản cùng với những công nghệ vừa đủ cho người dùng. Bên trong tai nghe là một driver dynamic đường kính 14.2mm.
Mi True Wireless Earphones 2 Basic hỗ trợ chuẩn Bluetooth 5.0 cùng với các codec là SBC và AAC, kết nối nhanh tương tự AirPods khi dùng với MIUI. Tai nghe này cũng hỗ trợ chế độ sử dụng một bên tai độc lập, chuyển đổi linh hoạt giữa mono và stereo.

XiaoMi Mi True Wireless Earphones 2 Basic sử dụng điều khiển cảm ứng trên phần thanh dài của tai nghe và cũng có một cảm biến nhận biết tình trạng đeo, sẽ tự động dừng nhạc khi tháo một bên tai nghe và resume khi đeo lại.

Trên tai nghe cũng có hai microphone lọc ồn sử dụng khi đàm thoại, tránh nhầm lẫn với những chiếc tai nghe có chống ồn chủ động như WF-1000XM3 hay AirPods Pro nhé. Thời lượng pin 5 tiếng liên tục trên tai nghe và 20 tiếng khi dùng chung với case sạc.

Mẫu tai nghe Mi True Wireless Earphones 2 Basic sẽ là mẫu thấp hơn so với Mi True Wireless Earphones 2 đã được ra mắt cách đây không lâu nhưng cao cấp hơn so với Redmi Earbuds S
Nguồn: Mi Global
83 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

boyplay
TÍCH CỰC
4 năm
So với con Tai Nghe Bluetooth SoundCore Life P2 ko biết sao nhỉ :3. Mà nhìn cái thanh to hơi thô 😔
roneto_86
ĐẠI BÀNG
4 năm
@boyplay Hóng ạ
Mr Dulo
CAO CẤP
4 năm
nhìn thô quá
@Bui Duy Loc Cái đuôi thô qua thô luôn, cái tên thì dài thòn lòn 😂
Mr Dulo
CAO CẤP
4 năm
@Timkelvin 😂😂😂
@Bui Duy Loc Xiaomi Mi True Wireless Earphones 2 Basic 😂
@Timkelvin Viết đầy đủ cả tên thương hiệu rồi chủng loại ra chẳng dài. Đơn giản nó là Earphone 2 basic của Xiaomi thôi
@zer0_7 Vậy cũng dài rồi bác
Kiểu dáng ko được mượt lắm nhỉ
AHoangCa
ĐẠI BÀNG
4 năm
Vừa quất con Mi airdots xong thì ra con này 😔( chán
Reah
TÍCH CỰC
4 năm
@AHoangCa Con này so với Airdot pro thì thì con nào hơn? Con Airdots pro cũng tầm 1 triệu mà
Phuc_Ars
TÍCH CỰC
4 năm
@Reah air dot hình như rẻ hơn mà? Bữa mình định mua mà thấy nhiều người chê quá nên thôi
@AHoangCa Chất lượng âm thanh con đó ra sao bác, có xứng với giá tiền không?
AHoangCa
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Reah À đúng chuẩn tên con mình mua là Xiaomi Airdots Pro 😆 Còn con mới này thì mình chưa thử nên ko biết
AHoangCa
ĐẠI BÀNG
4 năm
@tranbinh198074 Quá ổn trong tầm giá bác ơi 😆
Riêng tai nghe xiaomi làm như hạch, thua mấy hãng noname
Phu Vu 1802
ĐẠI BÀNG
4 năm
@born2yesterday 2 con kia giá gấp mấy lần nên con airdot vứt là phải r 😃 nhưng pass lại cho ae, give away thì vẫn có khối ae cần xài chống cháy hay nhu cầu thấp
@Lê Hoàng Huynh mình thấy ổn mà. Mình đang xài mấy dòng in-ear Pro HD này kia
@born2yesterday Đang xài Sony XM3 là tai chính rồi bạn, thì đương nhiên với mình 300k như vậy là hài lòng, và nghĩ xem có mấy dòng tai nghe sport tầm tiền ấy?
@born2yesterday Mà so gì Airdot với Airpod vậy trời nó đâu có cùng phân khúc giá @@“
Trước mình mua con tai nghe bluetooth Xiaomi, bóc ra sài thì đã dính lỗi pin: không sài cũng hết pin. Đem bảo hành thì nó hành lên hành xuống, thôi vứt luôn cho xong.
@Lữ Phụng Tiên Đồ rẻ là vậy nhất là liên quan đến âm thanh thì lại càng ko nên ham rẻ 😞
@sharinran141 Mình cũng không phải là dân chuyên nhạc, nên âm thanh chỉ có nghe là đủ rồi, lại cũng nghe nhiều người đề cao chất lượng Xiaomi nên sẵn đang giảm giá mua nghe thử. Giờ thì có kinh nghiệm rồi, thà tốn chút mua hàng chất lượng, còn hơn hàng ít tiền mua mà không sài được.
@Lữ Phụng Tiên Mình xài thử tai nghe xiaomi cũng ham rẻ trải nghiệm ko dây mua về thất vọng nhất là khoảng chống ồn ở ngoài đường khá là dơ
zackichun
TÍCH CỰC
4 năm
Ko biết chất âm sao đây
mất công làm cứ làm giống luôn AP 😆 rồi làm nhiều phiên bản màu cho phê
donganh444
TÍCH CỰC
4 năm
@Trưởng Anh Đó là chuyện của Hoco 😆
@donganh444 Hoco quần què gì cũng y hệt. Thêm mỗi tên trước tên của apple 😂
Nhìn ảnh thì OK nhưng khi nghe và sử dụng ko biết có ổn hơn con đời trước ko, chứ con đời đầu dùng thử đc 1 lúc rồi lại bỏ đó 😃
nodaynemay
TÍCH CỰC
4 năm
Tai loại này dễ rớt lắm nha.mình có 1 tai dây nghe y hệt vậy đeo 1 lát tự rớt ra luôn.ng nào có mồ hôi tai nữa .là thua luôn
Nhìn phần cụm dưới tai nghe thô quá nhỉ? Chắc Xiaomi biết làm gọn đi nhưng do giới hạn giá hay sao ấy
.Gù.
TÍCH CỰC
4 năm
Ngoài mẫu này còn mẫu y chang vây giá rất là ngon 600 700k gì đấy
Tên chính thức là Xiaomi Wireless Earphone Air2 SE
Hàng giả Xiaomi giờ cũng đầy và ko thể phân biệt được nếu ko sờ tận tay..
Bác nào biết fonts chữ hiện tại trên tinhte là gì ko? Dễ nhìn đấy
NTN31389
TÍCH CỰC
4 năm
@qwert123451 font-family:Lato, Roboto, Arial
Anh Mi làm con này tệ quá
Ở đây có anh em nào dùng con Redmi AirDots S chưa, không biết độ trễ như nào dùng chơi game có nhiều không. Thấy quảng cáo có gaming mode không biết có ổn không, anh em nào dùng rồi cho xin review với ạ
tnduong75
ĐẠI BÀNG
4 năm
mình mua dùng duoc gần 1 tháng( mua trên website của xiaomi, lúc vừa mới ra đã cháy hàng ^^, mua xong nhờ dịch vụ xách tay đem về VN ) nhưng âm thanh khong duoc hay lắm, chua trải nghiệm nghe cho hết pin nên chẳng biết có dùng được 20 tiếng như quảng cáo không
xiaomi phone.jpg
fattiger86
ĐẠI BÀNG
4 năm
@tnduong75 con này có kết nối dc iphone ko bác ?
@fattiger86 Dc, xài ổn nhưng thua về độ kết nối, chất âm ngang ngửa , nói chung xài ổn pin chai k tiếc
fattiger86
ĐẠI BÀNG
4 năm
@hoanglong0712 Ok cảm ơn bác
chất âm như thế nào
tnduong75
ĐẠI BÀNG
4 năm
@nhucongpro chất âm hơi bị tệ bạn ơi, hơi thất vọng tý
namsla
TÍCH CỰC
4 năm
dùng nhiều đồ xiaomi cái gì thấy cũng ok. mà tai nghe thi không yêu thương nổi. nghe cũng ổn nhưng cứ vài hôm là lại lỗi. con đầu thì 1 tai sạc không vào điện. cái thứ 2 thì tự bật điện dù vẫn để trong doc sạc. nản luôn
Nhìn cũng đẹp nhỉ
Sao ko copy y chang earpod cho nó hoàn chỉnh!?! Thêm thắt làm gì cho nó xấu ra
@QuanLyNhaNghi Giới hạn công nghệ , giá rẻ nữa thì nó chỉ làm dc tới đấy.
kida7
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Gabriel le airpods rep 1:1 đầy mà bác, chắc sợ lên án nên k dám copy 100% 😆
@kida7 nhưng chất lượng thì 1 trời 1 vực , tai nghe xiaomi này nghe không đến nổi tệ như hàng fake 1:1 kia đâu.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019