Xiaomi Mi VR: kính thực tế ảo tự chạy không cần điện thoại hay máy tính, giá từ 235$

Duy Luân
31/5/2018 11:34Phản hồi: 79
Xiaomi Mi VR: kính thực tế ảo tự chạy không cần điện thoại hay máy tính, giá từ 235$
Mi VR là chiếc kính thực tế ảo do Xiaomi cùng phát triển với Oculus, về cơ bản nó giống Oculus Go, đổi thương hiệu lại chút. Bên trong kính là màn hình 2K (2560 x 1440) tốc độ cao, loa tích hợp, có jack 3,5mm, chạy chip Snapdragon 821 và có thể chơi được hơn 1000 tựa game được viết cho hệ sinh thái Oculus. Tất cả mọi việc điều khiển đều thực hiện qua tay cầm bán kèm theo máy. Mi VR chỉ mới có kế hoạch bán tại Trung Quốc, chưa có thông tin gì về việc mở rộng ra thị trường quốc tế. Giá cho bản 32GB vào khoản 235$, bản 64GB là 281$.

Nguồn: Android Authority
79 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Giá tốt
@Tuấn Kem Xiaomi lừa gà à.. Oculus Go bán 199 vs 249$ cấu hình y hệt kìa 😃
bhuubao
CAO CẤP
6 năm
Em chỉ muốn có một cái kính xem film 2D thôi.
Quocdat149
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Thanhloi Phan được bác, bác tháo kính ra rồi chỉnh hai tấu kính hội tụ trong kính cho phù hợp với mắt bác
Bahamutzero
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Quocdat149 dùng nó như màn hình pc xem phim, wep được không bạn?
@trangnhung07 Vậy mời bác, thân ai nấy lo. Bác bảo không hại thì mời bác xài
Major0418
ĐẠI BÀNG
6 năm
@bhuubao Mình thấy kính để xem camera gắn trên Drone DJI (gọi là loại kính FPV) có chức năng xem phim theo nguồn HDMI in đấy
Levan Chinh
ĐẠI BÀNG
6 năm
ngon bổ rẻ nhưng không có nhu cầu
Chắc chủ yếu để bán thị trường Tàu dễ hơn
Bá Hỷ
TÍCH CỰC
6 năm
@NguyễnDuyĐạt Cá luôn tháng sau bên Mi Store nó về.
bạn có nên tin tưởng facebook khi bạn dành hầu như cho pỏn và he* với kính VR và có chắc facebook sẽ đảm bảo sữ liệu ko ?
thời kì công nghệ bạn nên đầu tư cho việc riêng tư hơn nữa
ngoài ra thớt nên giới thiệu kính VR của lenovo đi
https://www3.lenovo.com/us/en/virtual-reality-and-smart-devices/virtual-and-augmented-reality/lenovo-mirage-solo/Mirage-Solo/p/ZZIRZRHVR01
Đáng tiếc k ai mua cả.một rừng thương hiệu ss htc sony chắc ra cho có vậy
@Bơm Lốp Tàu Hỏa Sony thì hầu như phải đầu tư cả dòng PS, Samsung và HTC thì tương đối mắc mà cần điện thoại nữa, Xiaomi có thị trường riêng của họ.
@Bơm Lốp Tàu Hỏa Đừng ai vào cmt thằng này cả, đọc mấy cái cmt nó ghi lảm nhảm như thằng điên vậy
lordzedo
TÍCH CỰC
6 năm
@_MyLoveIsWinter_ HTC nào cần điện thoại?
lordzedo
TÍCH CỰC
6 năm
@chandubumin kính độc lập di động không cần nguồn phát kiểu này mới lởm..kính của sony, htc, oculus được hậu thuẫn bởi hệ thống phần cứng mạnh mẽ của ps4, pc nên ứng dụng mới đỉnh, game chơi mới sướng chứ...
akb48
TÍCH CỰC
6 năm
2k nhưng mật độ điểm ảnh bao nhiu ? trên 800ppi thì ngon dưới 600 thì vẫn bị rổ
@Bá Hỷ Haiz. Kéo lên đọc comment đi bác, chơi thực tế ảo nó kéo sát vô mắt, rồi còn dùng kính để phóng thì chả rỗ. Đồng ý bác, cứ phải 800 trở lên ms ngon
edios
TÍCH CỰC
6 năm
@Yan20142297 Tất nhiên là có rồi bác. Màn hình đặt gần như vậy nhìn lâu sẽ ảnh hưởng đến khả năng điều tiết của mắt. VR chỉ được khuyên dùng tối đa 30p 1 lần, sau đó nghỉ 10 - 20p cho mắt điều tiết. Con xịn sẽ có thấu kính trong hơn, chỉnh được tiêu cự, trục nhìn cho phù hợp với mắt.
Chym sâu
ĐẠI BÀNG
6 năm
@akb48 Bác nhầm khi so sánh dạng kính dùng điện thoại và dạng kính dùng độc lập này rồi, trên reddit họ so sánh nét hơn Gear VR nhiều và nét hơn cở Oculus Rift
kida7
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nguyenchien45.3 có mấy kính VR độ phân giải trên 2k mà kêu rỗ 😆
aman
TÍCH CỰC
6 năm
Thế là cái này có Android 8.0 ở trong luôn à? Chắc dùng các nội dung 2d bình thường đc nhỉ???
cu iep ngoài miệng chống tàu mà mới mở tinhte ra thấy thế này thui mốt ít vào tinh tế chút vậy
hunkenbkt
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nhuttruong-com Nay xiao mi giới thiệu sản phẩm mới nha ông.
Hại nhiều hơn lợi. Giống như tự nhỏ thuốc độc vô mắt mình cho nó mù từ từ vậy. Ai xài rồi sẽ thấy mua về dùng dăm bữa nửa tháng là chán và cất tủ thội . Cho qua cho no...ế chơi. Chê thì chê vậy chứ ai ghét mình mún hại mình cho mình thì mình cũng chịu nhận cho họ vui thôi. Mang về có nhiều cách xử lý nó lắm. Mình sẽ bán nó với giá 2,1 triệu thội Có tiền trước hết phải làm từ thiện để không thôi các bác chửi chết mịa lun. Trích ra một số tiền lớn trong đó là 50....k làm từ thiện còn lại số tiền ít ỏi 2 triêu lẻ 50k mình cất tủ. Thôi kệ phần thiệt mình chịu. Đời nó lạ lắm. thấy người ta giàu có hay trúng số thì nhảy vô dạy người ta tiêu tiền. Điều trước tiên là làm từ thiện...mua 1 cái xe cũng bị chửi và bị quy ra thóc ra gạo để cứu đói. Còn tiền mình thì.....NHiều khi làm từ thiện là phải đăng báo hay chạy qua nhà hàng xóm báo cho họ biết hem họ lại trách móc....rách quần áo hết có nước đi ăn mày lun. Buồn quá thấy topic vắng vẻ và eé cho nên tào lao cho nó sinh động. Các bác cứ chém em chả sợ miễn đừng văng tục là được. CHửi lộn mà chửi có văn hoá khó lắm đấy. 😔:rolleyes: . Mới bị chửi về vấn đề này đấy. Hehehehehe
@pond1597 Chuẩn
@pond1597 Hiểu và đồng ý với bác. Góp ý chút là bác viết hơi dài 😆
Em thấy điển hình nhất là việc mua iPhone. Em k phải ifan nhưng thấy mấy đứa chửi mua iPhone là óc bò mà thấy bất bình thay họ.
Cái này dùng cho các phần mềm kiến trúc được ko nhỉ hay chỉ game thôi?
@winrock1984 Đc, với điều kiện bác code đc app VR dựng lại đc bản vẽ kiến trúc
@@nh Phú Nghe nói dùng được với render 360 của revit. Với cái plugin render realtime mới ra của sketup. Ngoài ra xem thử ứng dụng được với lumion không.
badboy90vt
ĐẠI BÀNG
6 năm
@winrock1984 Ứng dụng nôi bật của VR vào thời điểm hiện bên cạnh giải trí tại là kiến trúc, nội thất, BĐS nhé bác. Bác có thể nghiên cứu Unity và sdk google VR/Oculus VR . Có thể cho khách xem trc một công trình chưa thi công với trải nghiệm thực tế hơn rất nniều.
konken1987
TÍCH CỰC
6 năm
Đung gear+s8 độ phân giải 2k vào nhìn hình nhiều hạt.chóng mặt.không hiểu con này có phải 2 bên màn hình độc lập không nhỉ . Mỗi bên 2k còn được.
dukichlang
TÍCH CỰC
6 năm
Tối nay là ngày hội của xiaomi hay sao mà toàn thấy post xiaomi trên trang nhất không à.
Chym sâu
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đáng ra là tinhte nên dìm Oculus go với mấy con VR này, vì quảng cáo Oculus go thì khác gì chửi vào mặt Apple lạc hậu VR.
w810i
CAO CẤP
6 năm
Ngộ ghê, sao tự nhiên thấy mấy nick lạ hoắc, ko có cả avatar vào đả kích xiaomi, là ai vậy?
Chả nhẽ xiaomi lớn mạnh đến nỗi có anti được gửi từ A, S, H...qua rồi sao? 😁
sumoss
ĐẠI BÀNG
6 năm
@w810i Nó đang bá đạo phân khúc giá rẻ, giờ ra mấy con max cấu hình lẫn tính năng mà giá có 13 tr bằng mấy con trung cấp của SS nhiêù hãng rung quá đi chứ
@w810i Là người của "anh ấy" vì điện thoại "thương hiệu Việt" của anh ấy toàn bị so sánh với Xào Mì và ném đá.
ngon, chờ trải nghiệm thôi, đã xài mấy em rẻ tầm 1tr đổ lại nhưng thấy mệt mỏi quá, với tầm tiền này mua về xài thử được chứ mấy con oculus đắt vch.
Icanpq
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ngocsonst_bka https://www.oculus.com/go/ tặng bạn

Meta Quest 2: Immersive All-In-One VR Headset | Meta Store

Shop the Meta Quest 2 all-in-one VR headset and immerse yourself within new virtual worlds. Explore everything that our second gen VR device has to offer.
meta.com
@Icanpq Thanks bác nhiều, ngày xưa đọc chắc chưa có con này
ndta13
CAO CẤP
6 năm
VR vui thì vui thiệt nhưng mà để trở nên phổ biến thì khá khó do đa số những cái rẻ tiền thì nhanh chán, đầu tư mắc tiền thì mới thú vị (chán cũng chẳng dám than, tiếc 😁)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019