Xiaomi POCO f3 của mình bị vấn đề về Wifi, full cột sóng như lúc load mạng được lúc thì mạng yếu...

Duydoctor
27/4/2021 5:53Phản hồi: 9
Xiaomi POCO f3 của mình bị vấn đề về Wifi, full cột sóng như lúc load mạng được lúc thì mạng yếu tự chuyển qua 4G, còn sóng 4G vẫn sử dụng như thường, có ai sử dụng POCO f3 bị giống e ko vậy?
9 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nkt2000
TÍCH CỰC
3 năm
Mình thấy một số dòng Android cũng như thế, mới quét thì full sóng, kết nối r thì 1-2 vạch. Chắc thì mang tới hãng gửi test đi bạn.
maychuzin
ĐẠI BÀNG
3 năm
Cục Wifi yếu, đứng cách wifi 1m ktra, nếu vẫn bị thì lỗi wifi của đt
mcjambi
ĐẠI BÀNG
3 năm
Đổi sang Iphone hoặc Samsung 😁
khi dùng wifi thì bạn tắt dữ liệu di động đi, tốc độ sẽ bình thường
hàng rẻ mà, phải chịu thôi
amio1st
TÍCH CỰC
3 năm
Cỏn bh thì đem ra kt máy đi bác.
Mình sử dụng poco f3 cũng bị giống bạn, khi vào mạng fpt của nhà mình thì rất chậm, còn wifi viettel của hàng xóm thì ok ,mình làm đủ cách ko được , mình nghĩ là do băng tầng wifi của modem mình đời cũ chỉ có 2,4g , còn của dt là 5g nên không phù hợp băng tần, suy đoán của mình là vậy
@daotrantho Máy của mình cũng bị lỗi như bạn và chủ Tus. Mình thấy đa số người bị lỗi wifi toàn là dùng mạng FPT . Model củ cả. Xài đúng khó chịu.
khuongna06
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình dùng mạng vnpt vào mạng load lỗi suốt (cả 5G và 2,4G Poco F3 khá kén wifi, dùng deco M4 load trật duộc hoài rất chậm, trong khi cục moderm gốc thì kết nối ổn nhưng vì đi xa phải kết nối dceo) chuyển qua mạng điện thoại 4G thì đều load được, bị lỗi nhiều nhất là load shopee, lazada và web thì ít bị. Máy oppo , iphone thì bình thường.
Khi kết nối wifi thì tắt sóng 4G thì sẽ load nhanh hơn xíu.
Vì dùng gói 4G 2gb/ngày nên gần như bật 2 cái cùng lúc.
Hình như năm nay xiaomi bị lỗi wifi khá nhiều, như mi11 được bảo hành, ở VN coi bộ khó.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019