Xiaomi ra mắt kính VR thế hệ 2, vẫn chỉ 14$, êm hơn, thiết kế đẹp hơn
Duy Luân
3 năm trướcBình luận: 80Lượt xem: 44.983
Xiaomi ra mắt kính VR thế hệ 2, vẫn chỉ 14$, êm hơn, thiết kế đẹp hơn
Xiaomi vừa nâng cấp chiếc kính VR của mình lên thế hệ hai, gọi là Mi VR Play 2. Chiếc kính này vẫn có mức giá rất yêu là 14$ giống đời trước nhưng được cải tiến về hình dáng cho hiện đại hơn và giống với những chiếc kính Daydream VR hơn. Vật liệu dùng để làm sản phẩm cũng được chuyển sang loại giống như vải để giúp tăng trải nghiệm êm ái khi sử dụng. Kính cũng nhẹ hơn và có một số lỗ nhỏ được thiết kế ẩn vào bên trong vỏ giúp khí lưu thông lúc đeo. Xiaomi cho hay bạn cũng nhét điện thoại vào dệ dàng hơn. Tuần sau nó sẽ bắt đầu bán ra ở Trung Quốc, mình nghĩ rằng sau đó vài hôm thì những chiếc Mi VR Play 2 xách tay sẽ có mặt tại Việt Nam.

Đây là chiếc kính đời đầu

Còn đây là thế hệ mới
Xiaomi_VR_Play_2_4.jpeg Xiaomi_VR_Play_2_5.jpeg Xiaomi_VR_Play_2_2.jpeg Xiaomi_VR_Play_2_6.jpg Xiaomi_VR_Play_2_7.jpeg
Nguồn: Gizchina
Bạn nào màn hình full HD trở lên thì mua cái này kèm với tay cầm bluetooth nữa. :mad::mad::mad::mad:
@danghiep0122 Full HD vẫn còn rỗ lắm bác
@danghiep0122 chẳng hiểu sao mình thấy đeo cái đó vào nhìn những hành động nữa như người dở hơi ấy. Chắc mình lạc hậu quá 😁
@Mr.Seo Đeo vô thì vào phòng đóng cửa lại tự kỷ, như vậy mới không ảnh hưởng nhiều đến cộng đồng nhé bạn ^^!
@letrunghieu611 Nói vậy để đề phòng các chế màn 480p nhảy vào kêu, đã mua đã xài, công nghệ như shit (chưa kể các thánh mua kính giá rẻ, thấu kính đục như nước ao làng rồi lên phán bừa)
@danghiep0122 bét cũng phải 2k =))
Có chỉnh được tiêu cự ko mod. Ko thì ko dành cho người cận rồi.
@flanker Từ bản trước vẫn vừa đeo kính vừa xài bình thường bác ạ.
Cận kẹo k làm sao đâu
@flanker Cận 4 đây. Cũng lăn tăn vụ này :-"
gọn hơn trước nhiều 😁
khá đẹp, hình như kh chỉnh tiêu cự được thì phải??
Full HD nhìn vẫn rỗ nhé. Để lâu hoa mắt lắm. Khuyến khích dùng màn 2K nhìn đỡ rỗ hơn nhiều
@thanhcongwap Màn 2K nhưng video lúc xem là FullHD thì có rỗ ko bác, hay phải phim 2K mới ko rỗ, mà phim 2K thì nặng lắm =.=
@duykhiem86 màn 2k nhưng khi xem VR thì nó bị xẻ đôi, khả năng hiển thị chỉ còn HD thôi, không đc fHD đâu, chứ đừng nói là 2k.
Nói chung nội dung hiển thị khi xem VR sẽ giảm khá nhiều, 2k còn tàm tạm chứ fHD thì xem nội dung chỉ đc qHD là cùng (960x540)
@thanhcongwap 2k vẫn rổ lắm nếu chạy trên GEAR VR , còn kính thường thì mịn hơn nhưng vẫn thấy chưa đã vì góc nhìn hẹp hơn. nói chung vọc cho vui thôi chứ chưa thấy ứng dụng phát triển nhiều. còn muốn trải nghiệm tốt nhất thì nên mua bộ chuyên dụng. chứ nửa nạc nửa mở kiểu Android thì chán lắm.
@duykhiem86 màn 2k nhưng lúc bác xem thì nó chia đôi màn hình rồi, nên màn 2 k mà xem phim full hd là chuẩn nhất, màn 4k xem phim 2k mới đc.
để có cơ hội thử trên Priv coi sao 😃
Trong khi hàng Xiaomi chưa có con đt nào đc màn quá full HD thì chơi với mấy cái kính VR này vẫn chưa thoải mái đc. Cơ mà 14$ về VN chắc thành 500k 😁
@O.R.A.N.G.E tìm hiểu kỉ nha bác 😆
http://www.gsmarena.com/xiaomi_mi_note_pro-6952.php
@O.R.A.N.G.E Mi Mix 2K nha thớt
@trungduc1202 Nó chưa đc 2k đâu, mới hơn full hd một chút thôi. Vừa có mấy bác nhắc xiaomi có con Mi note pro đc 2k, kể cũng kì, con Mi Mix cao cấp nhất thì lại ko đc
@O.R.A.N.G.E Ko biet ghi dựa cột mà nghe xiaomi mi note pro la máy mh 2k đó
kính này để làm gì vậy
@minhyen8590 để khi rảnh thì đem vô toilet các em sinh viên sẽ phát huy tác dụng lắm bác ợ:eek:😁
Con đời đầu có lúc bán chỉ 90k, thời buổi nào rồi mà còn làm giá :D iPhone giờ còn chưa làm giá nổi huống gì mấy cái phụ kiện linh tinh lẻ tẻ này :D

Mình chưa dùng con Mi VR này nhưng mấy con VRBox bèo nhèo còn chỉnh được thì mình nghĩ con này cũng chỉnh được :D
@dasklney Lâu ko đi mua hàng phụ kiện xiaomi, nhớ hồi trước mới nổi, hàng xịn xách tay làm giá ghê luôn :D H chắc nhiều nơi bán nên giá cạnh tranh r
mình bị cận thì đeo sao được nhể?
@Rossonero224 Thoải gà mái đi, giờ đa phần bị cận hết rồi, bọn họ làm cho ng không cận dùng thì bán được mấy cái.
@lanhdiendiemla Chuẩn đấy. Mình cứ gỡ kính cận ra rồi ụp cái vr vào mặt, chớp mắt vài cái là xem ngon thôi, chả phải chỉnh chọt j nhiều
K thấy đề cập vụ chỉnh tiêu cự. Mình bị cận
Kính này ko chỉnh đc tiêu cự đâu.
Mình dùng 7Plus màn Full HD vẫn rỗ lắm ko sướng đâu.
Các bạn nên dùng màn 2K trở lên thì ok hơn, mình thử trên Note 5 của ông anh thấy cũng tạm.
Chắc phải 4K mới phê.
con này vẫn chưa có chỉnh khoảng cách 2 mắt kính, ai vừa thì may, ai không vừa mua về lại khổ
Đeo vô lạng quạng bij Ung Thư trán là mệt luôn, moá cái giá!
Cận thị thì chơi Homido V2 kìa, có điều chỉnh tiêu cự ngang - dọc luôn. Mình cận gần 7 độ vẫn xài bình thường. 😁

https://goo.gl/dsEJxT
VR thì 2k vẫn rỗ nhé các bác. 2k không hơn 1k bao nhiêu đâu. 4k thì có lẽ nét hơn nhưng hiện tại kiếm ko ra phim/game VR 4k đâu.
Mình vẫn không biết mấy cái này mua ở đâu. Dù muốn mua 1 cái xem phim
@Hai Dương Đình Shopee,lazada thẳng tiến
@Hai Dương Đình mua onlie trên mạng đầy mà bác, rẻ, mua cái lazada, tiki
ko có tay cầm để tương tác thì cũng ko ăn thua 😁
Ngon ghê. Cái giá đạp đổ tất cả
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019