Xiaomi ra mắt Mi Band 5 phiên bản quốc tế, bán ra từ ngày 16 tháng 7
Rất hay và hữu ích!/5 người
Mikeknowsme
2 thángBình luận: 150
Xiaomi ra mắt Mi Band 5 phiên bản quốc tế, bán ra từ ngày 16 tháng 7
Mi Band 5 chính thức được bán ra trên toàn thế giới sau một tháng ra mắt và chỉ bán tại thị trường Trung Quốc. Mi Band 4 trước đó vốn dĩ là một sản phẩm Smartband được yêu thích bởi giá rẻ, tiện dụng, nhiều tính năng, Mi Band 5 hứa hẹn sẽ được sản phẩm rất đáng chú ý thời gian sắp tới đây.

Mi Band 5 trang bị phần màn hình AMOLED kích thước 1.1 inch, lớn hơn một chút so với Mi Band 4. Về thể dục thể thao, vòng đeo tay có 11 bài tập phổ biến khác nhau, cảm biến nhịp tim, đo giấc ngủ, đo chu kỳ kinh nguyệt hay những tính năng khác phục vụ cho nhu cầu theo dõi sức khoẻ của người dùng.

Mi Band 5 có khả năng chống nước với 5 ATM, phục vụ tốt cho việc bơi lội. Một lưu ý là phiên bản quốc tế sẽ không có NFC, ở Trung Quốc có thêm phiên bản NFC nhằm tương thích với các thiết bị thanh toán nhanh.

Hiện tại vẫn chưa rõ giá bán của bản quốc tế, nhưng giá bán tại thị trường Trung Quốc đang vào khoảng 189 Nhân dân Tệ (khoảng hơn 600.000đ) cho phiên bản thường, hay 229 Nhân dân Tệ (khoảng 750.000 đ) cho phiên bản có NFC.
Rất hay và hữu ích!/5 người
Đeo cho vui là chính.
@MingMing97 Thế những lúc trả lời tin nhắn nhanh, nghe, gọi nhanh trong những lúc k tiện tay móc đt thì sao kô nói? 😃)
@tuansiro Trường hợp đó rất ít, mua con ip 1000usd để rồi nghe gọi nhắn tin bằng cái đồng hồ bé tí ? Chính vì trường hợp đó rất ít dùng nên k đáng nhắc tới đó b 😃
@thamtu_1988 Haha! Nói tới đây là bác chưa từng dùng qua iWatch rồi. Nên nói nữa cũng k hiểu 😃)
@tuansiro đó là nhu cầu của bác. với mình thì chỉ để nhận tin nhắn whatsapp từ công ty trong lúc không cầm dt thôi. Các cái chức năng khác với mình chỉ thêm phiền phức, nhắn tin nhanh, nghe gọi nhanh bằng con đồng hồ. Thôi xin, không bao giờ đụng vào, pin thì kém 😃)).
Ngon liền
vừa xúc con miband 4
Vẫn đang miband 4 quá ngon lành dù chỉ để coi giờ 😬
Chắc lại mua 1 cái. Hóng hàng về vn
@gnuhuuh Có bản quốc tế mua về dùng là hợp lý quá rồi.
@Trangpham327 mua về đeo vui vẻ thôi chứ cũng ko có ham hố gì, mình toàn đeo đồng hồ cũ xưa
mi 2 của mình còn sống, và vứt vất vưỡng
@anhtuank7c 300k đòi thay pin bác
anhtuank7c
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@anhtuank7c Mới tìm pin trên AliExpress là 7.5$, thôi vứt cho khoẻ
@xuhariver Miband 2 đến giờ vẫn chưa bị tịt màn hình à bác 😁 Miband 2 của mình đc cỡ hơn 1 năm là ngoài trời ko nhìn thấy gì rồi
@xuhariver mi3 mình cũng đeo được hơn tháng là vứt 😁
về VN là quất liền
Vô đối trong tầm giá
noMacLe
TÍCH CỰC
2 tháng
Nó rẻ thì mua đeo chơi vậy thôi, chứ thực ra cũng chẳng cần thiết gì. Nhiều khi dùng vài hôm, vướng víu lại vứt hộc bàn.
@noMacLe miband đeo nhẹ như không ấy, dáng cũng gọn gàng, chất liệu cao su mềm, đeo còn thoải mái hơn rất nhiều loại đồng hồ. Chức năng thì chỉ cần xem giờ với thông báo cuộc gọi, tin nhắn là cũng đủ rồi, pin thì trâu. Nói chung con này đáng tiền so với tầm giá
@noMacLe Chắc do nhu cầu của bác không cần rồi. Chứ hồi 2 năm trước em đeo Miband 3, nhận được noti từ các group công việc tốt chán. Sau này dùng AW rồi thấy nhớ pin của em ấy. Trâu bò mà tiện lợi
Hay phết
duydo1909
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Nếu như ko cầm theo dt thì mi bank5 có thể đo được nhịp tim..quãng đường chạy ko Ae
Mr.Nam1987
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@duydo1909 Được bác.
long.nd
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@duydo1909 nhịp tim thì đo độc lập được, ko phụ thuộc điện thoại nhưng quãng đường thì chỉ tương đối, do ko có GPS nên nếu không kết nối điện thoại thì nó chỉ ước lượng tương đối, sai số cao.
@duydo1909 Đo được nhưng mà không biết có đúng hông thôi bác. chắc chỉ là tương đối
djbuj
TÍCH CỰC
2 tháng
Quá hài lòng vs miband 3 rồi . Xem giờ là chính .kakka
Hiện vẫn đang rất chim ưng với miband4
Đến giờ cái Mi band 3 của em vẫn còn tốt chán mấy bác ạ. Em dùng AW rồi chuyển nhượng sang phụ huynh luôn rồi
mr.sonva
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Với Miband4 xài còn thiếu vài ngày tròn tháng mới phải sạc. Đem bơi lội thoải mái.
Chức năng hàng ngày là chất lượng giấc ngủ, kcal tiêu thụ chạy bộ, nhắc ngồi quá 1h,
Từ ngày dùng miband để đâp chiếu con đồng hồ 16 kim cương mạ vàng trong hộp vì Miband tiện dụng, rẻ và quá tốt so với tầm tiền. Quăng quật thoải mái!
huedo84
TÍCH CỰC
2 tháng
Hôm qua đã thấy bán ở cửa hàng Xiaomi rồi, mình thấy tầm giá và tính năng thì con Haylou Solar ngon hơn, nhìn đẹp hơn.
@huedo84 con solar mình chưa dùng qua,nhưng thấy kiểu dáng tròn nhìn đẹp độ hoàn thiện cao,và chất lượng của xiaomi thì bền.ghét mỗi cái là con LS01 mình từng dùng nó không có cập nhật gì cả,nên mua xong xác định là có gì dùng nấy không thêm được cái gì nữa.Và mình chuyển qua dùng con COLMI P8,mua sale có hơn 200k mà mặt đồng hồ tha hồ mà lựa chọn,không như LS01 hay SOLAR rồi cũng chỉ được vài cái mặt là hết.
huedo84
TÍCH CỰC
2 tháng
@van tuong_pc Con hayloi solar mình đang dùng, khá ngon bạn. Nhìn đẹp, hình thức hơn con Mi ban kia.
@huedo84 Con Solar nhìn giống như Samsung luôn giá 700k rẻ vãi lồng
@huedo84 mình mặc dù rất thích miband,có điều màn hình nhỏ của nó làm mình không thích lắm,thế nên nếu có mua đồng hồ thông minh thì mình lại đang thích đồ của COLMI,và chiếc mình đang thích là chiếc COLMI SKY6,cũng vẫn mấy trăm k mà màn to,có cả đo nồng độ oxy trong máu và huyết áp.Mặc dù không biết độ chính xác được bao nhiêu %.Độ hoàn thiện của COLMI thấy cũng tốt.
huedo84
TÍCH CỰC
2 tháng
@huedo84 ĐÚng rồi, so với giá trị thì ngon cả về hình thức và chất lượng.
Ghét nhất là ko có GPS, không chính xác quảng đường chạy bộ
Khiêm BK
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@hoangsytai GPS thì ko có giá dưới 1tr
@Khiêm BK thế nên đeo chơi là chủ yếu
Ngồi xe máy nhảy nghìn bước chân .
@maulanh322 ngồi ô tô cũng thế
ka ka
nhưng vì nó rẻ nên ko chính xác 100% đc
@maulanh322 cái này chuẩn nè. Cả ngày ngồi văn phòng cũng được mấy ngàn bước 😆)
@HpDellIBM miband 5 nó khắc phục rồi nhé
@trungtien3000 thê là ngon rồi
@trungtien3000 Khắc phục đc vấn đề này là ngon
dvl801199
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Miband 4 vẫn quá ngon, họa chăng có lên Miband 5 cũng chỉ vì muốn lên đời các cơ chế sạc củ chuối của ông 4, quá tệ 😔
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019