Xiaomi ra mắt Mi Box 4S Pro, hỗ trợ 8K, giá khoảng 60 USD

Mikeknowsme
9/11/2020 6:16Phản hồi: 181
Xiaomi ra mắt Mi Box 4S Pro, hỗ trợ 8K, giá khoảng 60 USD
Đây là sản phẩm Android TV box giá rẻ mới của của Xiaomi nâng cấp từ Mi Box 4S, bản Pro hỗ trợ stream video chất lượng 8K, hỗ trợ HDMI 2.1 và 2GB RAM - 16GB bộ nhớ trong.

Bên trong Mi Box 4S PRo trang bị con chip Cortex-A53 và GPU Mali-450. Các cổng cắm bao gồm HDMI, USB-A, cổng AV và cổng nguồn, kiểu dáng không thay đổi ngoại trừ có phiên bản màu trắng.

Hiện tại thì Xiaomi Mi Box 4S Pro mới chỉ ra mắt tại thị trường Trung Quốc và chưa rõ khi nào sẽ mở rộng bán ở thị trường thế giới.

Giá của Mi Box 4S Pro là 399 NDT ~ tương đương với 60 USD, hứa hẹn sẽ là lựa chọn TV box phổ biến sắp tới.

Theo 9to5google
181 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Pi_Network
TÍCH CỰC
3 năm
Mong bản pro sẽ fix được hết các lỗi vặt. Xem ngon đó
@p700i NUC cũng là PC thôi. PC dùng cho mục đích đa dạng thì ok nhưng để xem video thì ko bằng Tivi hay box được bác ơi.
1. Hệ điều hành trên tivi hay box tối ưu cho việc xem video, dễ sử dụng với điều khiển. Ko cần bàn phím hay chuột loằng ngoằng

2. Tìm kiếm video với assistant qua giọng nói rất dễ, trẻ con cũng làm được. PC thì quá khó. Ngay cả chuyện bật tắt cũng nhanh

3. Để play được video 4k thì ko chơi đc NUC, chí ít cũng phải chơi card rời. Mà Build 1 con card rời chạy tốt 4K ko hề rẻ. Giá ko đội lên gấp 3 cái Shield mới lạ.

4. GPU có nhiều dòng: Dòng chuyên đồ hoạ, dòng chuyên Game, dòng chuyên AI. Thế nên bác mua một con PC chạy chuyên đồ hoạ về xem Youtube rất phí và ko hiệu quả
@dungtamptit Mình thấy người già trẻ con nhà mình dùng con NUC i3 card tích hợp xem 4K mượt mà, ầm ầm chứ có sao đâu, nhớ cài thêm chặn quảng cáo.

Mấy cái smart tivi với Tivi box nhà mình chả ai xem do chậm với quảng cáo loạn cả lên.

Chán xem Youtube thì đọc báo, sướng VL. Game thì chơi mấy game vớ vẩn tàm tạm vì card liền nó ko khỏe lắm.

Điều khiển giọng nói thì nói thật cho nó vui, lúc đúng lúc không, dăm ba lần nó không hiểu ý thôi gõ phím cho nhanh, đỡ bực mình.
@p700i Bác chém. NUC dùng card on của intel. Nó ko lag mới lạ, video play được nhưng ko lên được đủ fps, ko hỗ trợ HDR. Có khi chỉ được 25 đến 30fps, hay bị drop hình. Ngay cả box như mibox mở 4k phải một lúc nó buffer mới lên được, Shield thì gần như chơi đc ngay.
Chưa kể box còn hỗ trợ giải mã các định dạng âm thanh tốt hơn khi bác xem phim

Youtube bác có chặn quảng cáo đằng trời ấy, nó chỉ đỡ thôi, ko hết được. Mua gói premium có 25k được cả YouTube music mà dùng có phải sướng ko bác.

Điều khiển của Samsung hay LG thì có giọng nói cho vui, rất chi vô dụng. Còn riêng Android TV thì dùng ngon mà, hỗ trợ nói nhiều ngôn ngữ cùng lúc, nói lẫn Anh Việt cũng đc luôn.

Tóm lại, nếu bác mua PC về làm việc và tận dụng để xem thì được. Chứ xác định mua PC về xem phim, video là ko hợp lý. Tiền đấy thừa sức mua 1 con Shield TV pro
@dungtamptit Chắc chắn bạn chưa dùng NUC bao giờ và cũng chưa dùng đến Core i thế hệ thứ 7 nên không biết iGPU nó có khả năng giải mã được 4K từ thế hệ thứ 7. 4K, 60P, HDR.

Còn chặn Quảng cáo Youtube thì kiếm cái Youtube Adblock, chặn sạch sẽ.

Windows cài Dolby Atmos, DTS qua HDMI được hết, miễn là có receiver hỗ trợ.

Mấy con Android box với Shield là đồ chơi thôi, chứ để giải trí nó ức chế lắm.
Booooozyer
TÍCH CỰC
3 năm
Ngon, Đang dùng bản 4S thấy ngon choét trong tầm giá, k bù cho mấy con Android Box tầu trước mình dùng như dở 😃
Storm Walker
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Hai nốt Bạn dùng Android của tivi Sony hay hãng nào vậy? Dùng có bị lag ko? Phần mềm có tương thích tốt ko?
@Storm Walker Mình dùng 1tháng còn Q10 pro rồi cho ra đi mãi mãi. Dùng mấy box chính chủ sướng hơn nhiều
Storm Walker
ĐẠI BÀNG
3 năm
@dungtamptit Dùng mi box à bác
Storm Walker
ĐẠI BÀNG
3 năm
@dungtamptit Mà sướng hơn nhiều, là sướng hơn khoản gì thế bác
Giá về VN chắc phải cũng trên 100$ ae nhỉ. Mà nhìn đẹp qá
KyleGuy
TÍCH CỰC
3 năm
@nazimking ko tới đâu. Đồ xiaomi xách tay chênh ít so với giá nội địa TQ lắm
@nazimking Xiaomi xt về vn giá tốt lắm chênh so với bên đó ít thôi.
Ngon thật. Ko đùa với tàu đc
cabk
TÍCH CỰC
3 năm
đang dùng 4s nói là ngon trong tầm giá. chưa hư thôi chờ 12 pro max
tiny1990
TÍCH CỰC
3 năm
@cabk Ở chỏng mới ra?
Ở trển mới xuống?
Ở bển mới về?
Yêu quá
@cabk Ơ 😔
cabk
TÍCH CỰC
3 năm
@tiny1990 từ xiaomi xỏ lá qua Apple thôi
Cười vô mặt
Nhìn là thấy ngon r đấy, 16Gb rom sài cx dư đấy 😆
Hỗ trợ được 8k mà giá rẻ thế nhỉ. Xiaomi có khác
@zerolove77 Tín đồ Apple thì mua chứ dùng chán òm ah. Mức giá đó nên mua Shield TV.
1. Apple TV ko tối ưu cho Youtube, mãi mới hỗ trợ 4K, vẫn chưa lên dc 60fps, chưa hỗ trợ HDR, 360...
2. Siri chưa có tiếng Việt, nếu có thì cũng chưa đồ dc với GG Assistant nên khá hạn chế khi tìm kiếm nội dùng tiếng Việt, và người ko rành tiếng Anh
3. Shield cấu hình mạnh, chạy card Nvidia riêng nên xử lý âm thanh hình ảnh ngon hơn, có AI upscale
4. Shield có tay cầm chơi game với kho game đồ sộ hơn nhiều, cả game android và geforenow
@zerolove77 Bác xem review của bọn tây lông xem. Mình dùng con đời 1 từ 2015 đến giờ vẫn ngon. Giá ngang ngửa Apple TV nên mượt thì ko phải nghĩ.
Nếu mượt mà rẻ thì mua con Chrome cast 2020. Còn nếu bác chỉ thích Apple thì cứ apple TV mà chơi thôi 😁
Mr Dulo
CAO CẤP
3 năm
Màu trắng đồ
Cười vô mặt
hero_hw
ĐẠI BÀNG
3 năm
Nhà mình dùng 3 cái 4s, quá mượt so với giá và nhu cầu
kio
ĐẠI BÀNG
3 năm
có ai hack dc K+ trên 4K ko?ko dùng dc tức quá
Nếu để nói về ngon nhất về P/P hiện tại thì Amazon fire TV stick 4k đang vô địch thiên hạ . 29,99$
Hun cái nè
@zipder VN ko có giá đó đâu bạn .
@zipder Lộn giá của bản 1080p à?
@TYA Đang Black Fiday , 29,99 sập sàn . 1080p 19,99$ 😁
Năm nào chả vậy . Tầm này tha hồ hốt hàng Amazon giá rẻ .
camzhin
ĐẠI BÀNG
3 năm
Thế mới thấy Apple TV đắt phết
@camzhin Đồ AP thì đắt lòi rồi bác 😁
Nhìn ngon quá nhỉ
thi3f2605
TÍCH CỰC
3 năm
bản 4s trước dùng 2 năm vẫn còn ngon cắm ti vi 4k xem mượt mà. Tivi chưa có con 8k chắc chưa cần nâng cấp lgi 😁
rivertm
ĐẠI BÀNG
3 năm
So với NVIDIA SHIELD PRO thì sao nhỉ? 8k thì có vẻ hơn SHIELD rồi.
@rivertm ngon hơn nhưng chả thấy khác biệt gì rõ ràng
Guadiola
TÍCH CỰC
3 năm
@rivertm Nvidia shield thì pro nhất trong đám Android TV box này rồi
Mày vui tính vãi
@rivertm 8K là độ phân giải, còn chất lượng hình nó là chuyện khác.
Hồi xưa mấy con box tàu mấy trăm k cũng hỗ trợ 4K với 3D đấy thôi. Nhưng ngon thì làm sao mà rẻ được
hquangvn
TÍCH CỰC
3 năm
@Flirtflock Phát = giải mã (decode)
vanvvanh
ĐẠI BÀNG
3 năm
Xịn sò hơn rồi đó
ra nhanh về vn chứ bản 4k bèo cứ 1tr2 chả ham hố
@choigiky đáng tiền mà mình đang xài quá ngon
quanghuy19xx
ĐẠI BÀNG
3 năm
@choigiky Nếu bác nhiều tiền thì mua shield TV mà dùng, không thì Dune HD ấy. Con kia về tầm 1tr5 - 1tr 7 là cùng, vẫn bèo lắm bác.
Cái box cua xiaomi này cài dc nẽtfix cũng như k+ fpt play dc k mn.
@lê hoa dương Xài được Netflix 4K, K+
heobubi
TÍCH CỰC
3 năm
@lê hoa dương Nó có đủ bạn ơi.
huannh
ĐẠI BÀNG
3 năm
@lê hoa dương App K+ đang lỗi, update lên bản lỗi không xem được
@lê hoa dương Netflix và FPT play có bản chính thức cho Android TV nên xài thoải mái. Còn K+ thì là app cho điện thoại nên cài được nhưng chạy hên xui 😁
Có ai có con box nào bán lại không ạ
Đang muốn xài thử 1 con xem thế nào 😁
HCM nhé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019