Xiaomi thông báo ngày ra mắt chính thức Mi Band 5
_vphlinh_
2 tháng trướcBình luận: 88Lượt xem: 13.745
Xiaomi thông báo ngày ra mắt chính thức Mi Band 5
Xiaomi đã đưa ra thông báo về ngày ra mắt chính thức của Mi Band 5 tại Trung Quốc cũng như phiên bản quốc tế. Tuy nhiên, đối với thị trường Ấn Độ, hãng này cho biết sẽ có một ngày chính thức phát hành riêng.

Cụ thể, Mi Band 5 sẽ chính thức được ra mắt
  • Trung Quốc: 11/06; đồng thời ra mắt Mi Notebook tại Ấn Độ cũng vào ngày này
  • Quốc tế: Ra mắt vài ngày sau 11/06, lấy tên Mi Smart Band 5, có thể không có NFC hỗ trợ thanh toán
  • Ấn Độ: Dự kiến ra mắt trong tháng 9

So với phiên bản trước đó là Mi Band 4, Mi Band 5 có một số thay đổi như
  • Màn hình lớn hơn: 1.2 inch
  • Theo dõi lượng oxy trong máu
  • Các chế độ luyện tập mới

Mời anh em vào đây để xem thêm một số thông tin chi tiết hơn về Mi Band 5 nhé.

Theo Androidauthority
Cái chân sạc vẫn chưa cải thiện được, giá mà nó làm cái chân usb như realme band nhỉ với cái dây nữa muốn chấm đúng số bước phải đeo chặt, hằn hết tay
@Đình.Bảo Miband 4 đổi chỗ sạc ông ạ, nhưng miband 5 quay về kiểu của miband 3 nhé
@Hunglong96 Có mỗi cái vụ sạc mà quay đi quay lại. Mấy anh kĩ sư xiaomi quá kém, không làm nổi cái dock sạc mà không cần tháo dây.
@bozvot Xem đi rồi hãy còm nha:
https://shopee.vn/Cáp-Sạc-Xiaomi-Mi-Band-4-Không-Cần-Tháo-Dây-Miband-4-i.11058.2456305715?gclid=Cj0KCQjwlN32BRCCARIsADZ-J4uF8KjeqxmP0SDjmETZ0WcSoX4C9verpOQ2QTIunuDXwOT7nYSonYoaAh7QEALw_wcB
Vẫn đang dùng MB3 và thấy vẫn rất ưng
@MrNamN e thì ngược lại hoàn toàn với bác :v nhìn giao diện mb4 chán ko chịu dc, độ phân giải thấp và nhiều màu mè quá. thà cứ trắng đen như mb 3 thì đẹp, mb 2 lại hơi khó chịu về bề ngoài. có thể là do e thích phong cách minimalist :v
@Hoan kp Minimalist thì vứt luôn bác ạ 😁
@Hunglong96 haha :v vứt luôn lại ko xem dc giờ với nhận thông báo mất rồi
@MrNamN Mb4 dc thêm cái màn hình màu mè. Mình thì thích nhìn nhanh nên đen trắng lại là cái lợi. Đưa lên cái nhìn dc giờ với ai đang gọi. Nên cg chả có nhu cầu lên mb4-5. Mỗi ng một sở thích. Hi
Vậy là Việt nam 11 tháng 6. Chỉ riêng ấn đọ là tháng 9 phải ko ạ
@lengocut009 11/06 là TQ ạ còn các quốc gia khác sẽ lần lượt sau đó nhưng theo bài nguồn là sẽ trong thời gian sớm nhất, bạn có thể theo dõi trên Amazon xem sao
Mình vẫn nằm ngoài cuộc chơi smartwatch và smartband. Điện thoại cục gạch là phương tiện liên lạc chính nên cũng không mơ ước nhiều.
@clapika Bác nên dùng cả đèn dầu với làm việc nên đi bộ
@clapika Bác giản dị nên xài luôn cả đá rơm để đánh lửa
@clapika Cmt thể hiện mình tự kỷ à?
@Lechlaliem Công việc của em chủ yếu là đi bộ nhưng đèn dầu thì ko cần vì có đèn cao áp nên cũng không tối lắm.
Hy vọng cải thiện về độ chính xác khi đo các thông số
Sao ko làm cái màn AOD nhỉ, lâu lâu liếc mà cứ phải ngoáy cổ tay phát.
@supperchym Mình vẫn thấy AOD ko cần thiết với cá nhân mình. Thậm chí mình còn tắt tính năng ngoái cổ tay để sáng màn hình nữa. Lúc nào xem giờ thì chạm vào nút cảm ứng. ( tấn suất xem giờ của mìn ko nhiều). Vậy nên pin toàn trên 20 ngày.
AOD cái kiểu xài phần mềm rồi suốt ngày sạc nói làm gì mấy bác, ý e là vì nó tham cái cảm ứng thôi chứ xài màn eink hoặc tương tự như mấy con pebble, garmin vừa đẹp vừa trâu, mà rõ vòng thông minh thì cần quái gì tay quẹt quẹt, cần 1 nút chuyển đa tác vụ là xong.
@vuatocdoDN vậy bất tiện ko bạn. mình thích nó luôn sáng để liếc là thấy giờ rồi, còn bấm nữa thì chịu
@supperchym Pebble chết r đấy, garmin giờ cũng chuyển dần sang smartwatch màn hình màu lướt lướt 😆 ngta làm cho số đông nếu b thích eink thì cứ tìm mua pebble chứ riêng mình nhìn cái màn eink lợt lạt phát chán
K có gì db.
Miband4 vẫn tốt
Không có gì đặc biệt so với Miband 4
Đag sài apple watch chính và miband 3 phụ đi lm rất là ưng rồi. Hee
@djbuj hai tay hai cái hả b 😁
@Didu Ko bác . Do đi lm liên quan đến va chạm nhiều nên đeo miband . Còn đi chơi thì aw bác ak 🤣🤣🤣
Đang xài mi band 4 và rất là ổn
màn hình dần lớn hơn, có khi nào tới mi 8 là màn hình trải dài 1 vòg tay lun k 😆)
Vẫn hàng 3
Giá lại phá cmn đảo 😁
Ko biết có dùng chung dây với band 3 và 4 ko?
có quả theo dõi lượng oxy có vẻ ngon
Đếm bước chân chuẩn hơn tí - với lại cái dây thiết kế đeo chắc chắn hơn nữa. Mình rơi 3 lần con Miband 4 khi làm việc hàng ngày. 2 lần đầu nhặt lại được, lần thứ 3 thì nó vỗ cánh bay hẳn. Thế là chuyển sang Honor Band 5 chơi. LOL
Ngon rồi. Đập chết Apple watch thôi.
@HpDellIBM Một cái là vòng đeo tay, một cái là đồng hồ thông mình. Hai dòng sản phẩm khác nhau, đối tượng khách hàng khác nhau thì làm sao có chuyện ai đập ai bạn?
@HpDellIBM 2 phân khúc khác nhau nên khó mà điều bác nói xảy ra được ạ 😂
@HpDellIBM Ảo tưởng vãi
@HpDellIBM Tiền ít sao đòi “hít” của thơm bác ei, đến amazfit còn chưa “ăn” được apple watch nữa là band 😆
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

0 bài đăng
hemilo+ 254VIPhemilo
10.507 bài đăng
hoangsytai+ 169CAO CẤPhoangsytai
0 bài đăng
quangthegtvtk49+ 165CAO CẤPquangthegtvtk49
5.554 bài đăng
0 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156