Xiaomi vẫn giữ kế hoạch tấn công thị trường Mỹ vào năm 2019, bất chấp những khó khăn về chính trị

zyzy1908
5/7/2018 3:19Phản hồi: 40
Xiaomi vẫn giữ kế hoạch tấn công thị trường Mỹ vào năm 2019, bất chấp những khó khăn về chính trị
Phó chủ tịch cấp cao của Xiaomi - Wang Xiang nói rằng Xiaomi đặt hy vọng có thể làm được điều gì đó tại Mỹ vào năm tới 2019. Và đây không phải lần đầu Xiaomi nói về tham vọng tấn công thị trường Mỹ của họ. Tuy nhiên, đối với các thương hiệu đến từ Trung Quốc, bán điện thoại tại Mỹ là một thách thức lớn. Ví dụ điển hình chính là việc Huawei bị cáo buộc có liên quan đến chính phủ Trung Quốc và bị AT&T từ chối ký kết hợp đồng vào phút chót hay chuyện tình chưa hồi kết giữa ZTEchính phủ Mỹ với những quyết định trừng phạt vẫn còn đang treo lơ lửng.

Trả lời cho vấn đề trên cũng như những lo lắng về sự căng thẳng chính trị giữa Mỹ và Trung Quốc, Wang Xiang nói rằng Xiaomi không có bất kỳ lí do gì để bị ảnh hưởng bởi vấn đề chính trị bởi họ chỉ chuyên bán các sản phẩm công nghệ, chỉ tập trung vào thị trường tiêu dùng đồng thời lại có nhiều kỹ sư cũng như nhà đầu tư là người Mỹ. Quan trọng hơn, Xiaomi hoàn toàn không có liên quan đến cơ sở hạ tầng mạng như ZTE hay Huawei. Hiện tại, Xiaomi cũng đã xâm nhập vào thị trường Châu Âu và là nhà sản xuất smartphone lớn nhất tại thị trường Ấn Độ.

Tham khảo: Reuters
40 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình chỉ ước nó vào Việt Nam,
Nhưng tiếc là nó coi Việt Nam chả ra gì
Ae nào mua mi8se chưa nhỉ
@bubu87 có lag chỗ nào ko bạn
bubu87
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ThietKeWebChuyen-Com Ko lag bạn ạ!mình đã dùng hơn 2 tuần mà chưa thấy lỗi j
vn587990
TÍCH CỰC
6 năm
@quocanh_ltk Ngon. Sài đỡ rom tiếng anh cũng được
Thời điểm bây giờ, trung quốc muốn gì là sẽ làm được, mỹ trừng phạt kinh tế, trung quốc bật lại, làm bộ trưởng kt mỹ phải tức tốc sang trung quốc hòa giải 😁
TonyWu
CAO CẤP
6 năm
Hàng Xiaomi có giá cực tốt, mong các thương lái VN bớt nâng giá cao là vui rồi.
Aro
TÍCH CỰC
6 năm
Tung của ngày càng bành trướng @@
Mình nghe bảo các dịch vụ google bị cấm ở tàu cơ mà.mĩ cấm là đúng thôi hàng tàu chưa ngu mà mua
Mở thêm store ở Vn cho ngon chứ nhái vật bán ở Mỹ làm gì .Apple nó lại xỉa cho 😃
Bùi Định
ĐẠI BÀNG
6 năm
liệu có bị kiện đến tỷ đô ko nhỉ :3
hero76132
ĐẠI BÀNG
6 năm
thâm hụt thương mại đang cả đống còn đòi vào nuoc mỹ khi nào ông trump hết nhiệm kì thì may ra có cơ hội
tdinhamj
TÍCH CỰC
6 năm
@Bùi Định Kiện thì chắc chả kiện đâu...cứ kiếm chuyện cho vào hộp với zte là xong!
Bùi Định
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Bá Hỷ sao ko kiện đc bác, táo đang có chiến dịch ra smatphone giá rẻ kìa đâu đó khỏang 700 usd. mà hiện mi đang đứng thứ 4 trên thị trường tàu nếu nó bán tốt thì chắc chắn ảnh hưởng của nó sẽ tới táo. thêm nữa bác đừng bảo kiện mất thời gian chỉ cái thiết kế bo cong của sam thôi là tao kiếm đc hơn 500 triệu usd rồi. còn xiaomi bê nguyên ngôn ngữ thiết kế của táo vào sp của họ vậy thì sẽ kiếm đc bao nhiêu. nếu mi ko bồi thường thì đừng mơ mang sp đến mỹ mà bán
Bá Hỷ
TÍCH CỰC
6 năm
@Bùi Định Ờm, 700 đô ko có rẻ đâu bác. Nếu bác hiểu Apple thì Apple ko bao giờ bán đồ giá rẻ. Xiaomi cho dù nó có đứng thứ 4 đi nữa những nó ko có trực tiếp cạnh tranh vs Apple, thế mạnh của Xiaomi ko phải là điện thoại cao cấp, mà là trung cấp, cận cao cấp, phổ thông giá rẻ. Kiện Xiaomi thì Apple chẳng đc cái lợi lộc gì mà lại còn giúp cho Samsung lên ngôi ở cái phân khúc đó như tui đã nói ở trên. Không phải không kiện đc, mà là ko kiện vì ko thấy có lợi ích. Cho dù tui là fan Mi nhưng ông cũng phải xem lại nhận định của ông, việc Xiaomi nó vào thị trường Mỹ, nó bán chạy hay không, không liên quan gì đến Apple iPhone hết, vì 2 thg này ko có cạnh tranh vs nhau, khác phân khúc, còn giữa Sam vs Apple thì có đó nên 2 thg này mới kiện nhau ỳ xèo. Apple nó thông minh lắm, ko phải cái gì nó cũng đâm đầu vào giành cho đc đâu.
Bùi Định
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Bá Hỷ thế còn tùy thuộc vào chiến lược mi đưa ra, còn minh nghĩ nếu họ bán điện thoại chắc chắn sẽ bị ăn kiện.
luong1994
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nhiều kỹ sư và nhà đầu tư người Mỹ thì ăn thua gì, bọn Mỹ là bọn chuyên bán nước mà, công nghệ, thông tin mật bị tuồn ra toàn do đám người Mỹ (kể cả bọn da trắng) đấy thôi. Nhớ tầm những năm 1930-1960, VN có thể sang châu Âu mua tin mật quân sự như mua rau ngoài chợ, mà đa số là tin chính xác chứ ko phải giả như bây giờ.
saigonday
TÍCH CỰC
6 năm
@luong1994 Kỷ sư bác học bán nước ăn thua cmn gì, sợ là mấy thèng lãnh đạo chính quyền bán nước mới chết đó
tdinhamj
TÍCH CỰC
6 năm
@luong1994 Sao biết?
Chính trị + bản quyền. Chắc chua.
Bá Hỷ
TÍCH CỰC
6 năm
@TakaVainglory Cũng mong nó thành công, nó thành công lợi cho ng dùng thôi.
Apple nó ko kiện đâu, nó là Tào Tháo mà, nó còn giữ lại đám nhoi nhoi Tàu khựa để làm thế chân vạc với họ Sung
@ThietKeWebChuyen-Com Được quảng cáo miễn phí thì ngu gì nó không kiện. Có khi lại được món tiền bố thí sống qua ngày. He he
Vô Mỹ ko sợ Apple nó kiện sml ra à
chinhvata
ĐẠI BÀNG
6 năm
người mỹ tin iphone vì nó bảo mật nên nó vẫn bá mà
Xiaomi nên tấn công vào thị trường Nhật bản. Nhật bản môi trường công nghệ cao hơn Mỹ.
tdinhamj
TÍCH CỰC
6 năm
@Emranhieulam1990 Nhật họ ghét Tung hơn ghét Mỹ nha
@tdinhamj Nhưng với tiền đô la thì chẳng ai chê cả bạn nha.
tdinhamj
TÍCH CỰC
6 năm
@Emranhieulam1990 Nó bảo hộ hàng nội địa còn hơn các nước khác nhiều...ở Nhật, ngta nếu ko xài hàng Nhật thì sẽ xài Iphone
Bá Hỷ
TÍCH CỰC
6 năm
@Emranhieulam1990 Thôi bỏ qua đi ông, thứ nhất là thg Tàu cực kỳ ghét thg Nhật. Thứ hai, đồ nội địa nó rất tốt, thứ ba: nó toàn xài iPhone thôi, đồ nội đia Sony nó còn bỏ bê kìa.
Ơ Kìa
TÍCH CỰC
6 năm
Xiaomi Everywhere.......

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019