Xiaomi Việt Nam bán robot hút bụi thế hệ mới, có lau nhà, giá 9,9 triệu
Bài hay!/10 người
Duy Luân
15 ngày trướcBình luận: 298Lượt xem: 27.337
Xiaomi Việt Nam bán robot hút bụi thế hệ mới, có lau nhà, giá 9,9 triệu
Con robot này có chức năng hút và lau, tên đầy đủ là Mi Robot Vacumm-Mop P, dường như đây là bản quốc tế của con robot Mija Gen 2 (2019). Con robot mới này có thể mô phỏng lại thao tác lau của người nên sẽ lau sạch hơn so với Xiaomi Gen 2. Nó có thể điều chỉnh lượng nước tiết ra nhờ các van tích hợp. Giá của phiên bản này là 9,9 triệu đồng.

Xiaomi cho biết thêm bạn có thể cài chế độ chỉ hút, chỉ lau nhà, hoặc vừa hút vừa lau cũng được. Tất nhiên con robot này có thể điều khiển từ xa qua app Mi Home, và nó còn có thể điều khiển bằng Google Assistant hay Amazon Alexa nữa. Bản quốc tế cũng không lo bị block firmware như phiên bản robot hút bụi của nội địa Trung Quốc.

Anh em có thể xem chi tiết về con này ở bài Trên tay robot hút bụi và lau nhà Xiaomi Mija.

Ngoài ra Xiaomi cũng giới thiệu thêm một phiên bản giá rẻ của con robot này. Nó không có cảm biến laser mà chỉ dùng camera để điều hướng hay quét bản đồ, nên độ chính xác sẽ kém hơn, bù lại giá rẻ hơn: 7,9 triệu đồng.

Bài hay!/10 người
Khá đáng cân nhắc.
@p700i Thế à bác, tại vì công suất cao em có cả máy công nghiệp rồi
@C h i r o Ha ha, vậy sao xã hội cần bán cái gì cũng đều đưa cái đẹp vào làm mồi, như bán xe, đóng phim, tiếp viên, sale... Chứ bọn diễn viên đẹp tí là m nghĩ nó muốn bán dâm cho m hả?
@vudinhthai.audit ví dụ có ai đó cảm thấy mặt bạn ko thoái mái, rồi đánh giá "hãm" bạn cảm giác ra sao. Bạn chỉ cần chú ý vào các tính năng sản phẩm thôi theo đúng topic, mình nghĩ là hợp lý rồi
Quá hay, chờ mãi cũng đến ngày này
Giá hơi chát nhỉ!
@Jason Nguyễn 2018 Mijia Gen 2 mua ở ngoài cũng chỉ khoảng 7tr3 cho bản quốc tế thôi. Hộp bụi và nước chung nhưng dung tích chứa nước của nó vẫn lớn hơn con Roborock Gen 2 này. Con Gen 2 này em thấy hơn con Mijia mỗi Pin mà lại đắt hơn và lau kém hơn.
@Shinichi9629 Mijia làm gì có bản quốc tế
@Shinichi9629 Ai bảo Mijia có bản quốc tế: một là ko bít gì, 2 là bị lừa. Bản quốc tế chỉ có nhiêu đây thôi. Mijia ko có tên trong list này
@Jason Nguyễn 2018 Nó chính là con Vacuum Mop P đấy =)) Ở Tàu nó bán bản Quốc Tế lâu rồi, bây giờ mới về VN.
Xác suất khá cao là những con nội địa sẽ bị khoá firmware để bán con chính hãng này 😁
@ngocquang_t2 chắc có khi mua luôn quá, nếu bị lock firmware thì chắc phải mua thêm 1 con vsmart vài trăm k chỉnh sang region china rồi
@ngocquang_t2 Khóa firmware chỉ ngăn update hay có bị ảnh hưởng gì k bác
@ngocquang_t2 khóa là sao b, mình đang dùng 1 con. mấy bữa nay có firmware mà mình ko update được
@quanghung1611 Gen 2 quốc tế up firmware mới là lưu được 2 bản đồ
Tưởng đâu nó global bản s5 hay s6 chứ em này chưa sướng.
Đã vậy cái giá chán bỏ bu luôn.
Bản global nhiều bản cao cấp hơn có người bán 8xtr thì giải pháp nào cho em này đây.
Chán Xiaomi ghê.
@Hạt mè bé xíu Quốc tế, xàm blah, tội nghiệp cho thanh niên ko biết gì về hệ thống server của Xiaomi. Ahihi
@Jason Nguyễn 2018 Haha... đúng là xàm thật. Từ cái máy hút bụi lại quạc qua chuyện nổ, rồi lạc đề sang server. Nếu bạn trẻ thích thể hiện thì tiếp tục đi nhé. Đã nghèo về tư duy lại còn bày đặt nhét chữ vào mồm người khác, thể loại này mà review cái gì? Đúng là khôn như thế này quê mình đầy nhé.
@kiphoenix Hiện mình đg dùng con nội địa vùng sin .Bây h bạn chuyển qua sin rồi add lại thử đc ko. Nếu ko đc thì clone app để dùng con hút bụi riêng vậy. còn cách nửa dùng HA mà thôi khá rối.
Giá cao vậy thì thôi, để vợ chồng thay nhau lau nhà, vừa tiết kiệm, vừa vận động, vừa thêm vui.
@ragefighter Bạn dùng xô nước to vì trước khi lau quét bằng chổi ko thể sạch bụi mịn. Còn robot này hút sạch bụi hết rồi, lau sàn sau đó cũng nhẹ nhàng hơn
@Jason Nguyễn 2018 dùng máy hút bụi được mà? hút còn mạnh hơn robot này nữa. chưa kể robot này phải thay túi lọc thường xuyên rồi chối quét còn phiền hơn tự lau tự hút cho rùi.
@ragefighter Máy hút bụi chỉ nên dùng phụ, hút những chỗ ngóc ngách mà ta ko thể lau được. Chứ dùng mày hút bụi vẫn phải tốn sức người. Chưa kể nhiều chỗ vẫn bỏ sót. Còn robot hút bụi thì mình chỉ ngồi chơi, nó tự di chuyển, và nó di chuyển theo bản đồ nên ko bỏ sót chỗ nào. Dùng máy hút bụi mình giống như công nhân. Còn robot hút bụi mình là quản lý, ngồi trông coi nó làm việc thôi
@Jason Nguyễn 2018 ờ nhà nhiều đồ mà chờ robot hút chắc bỏ ngách nhỏ quá. robot hút bụi mình quản lý mà công nhân làm chậm ko hiệu quá tốn kém lại tốn công thay túi bụi tốn tiền mua chổi quét thì mình trở thành công nhân cao cấp luôn
Cũng đáng suy ngẫm để mua em nó đó chứ :3
@nhanxyz Không có tiền thì suy ngẫm cho vui
@_-=TinhTế=-__-=SắcXảo=-_ Ha ha, nhiều thứ cần phải mua lắm bác, suy ngẫm
@nhanxyz Chuẩn bác, chúng ta không thể mua cả thế giới được, nhiều hay ít tiền cũng nên dùng não một chút!
@Stone Breaker May quá lúc comment có mang theo não bác ơi 😁
Ở đâu bán con này nhỉ
Đang xài con này,chưa thấy lock firmware nhưng ngon
@oo0ooabcoo0oo @ Khóa firmware nghĩa là sao bạn.
@nobita302 Ổng xài con nội địa tàu ấy mà , tại ra con này bản quốc tế nên mới sợ khóa firmware
Minh đang chờ bản cải tiến như này
Hình như Điện máy xanh với Tiki mở bán có giá thơm đó
(Tuy vẫn đắt)
Con roborock gen 2 của mình cũng lau kiểu kia, chỉ k có van điều tiết nước thôi 🤣 . Mà con Mijia Vacuum Mop kia ở VN đắt vãi. Mình mua hàng nội địa có hơn 4tr, VN chơi 7.9tr, quỳ
@thanh.qs chắc vậy, mình cũng ko rõ tại sao, nhưng khi lắp cái khay lau vào thì nó đi zic zac hình xương cá, mà đi chậm rãi lắm, mỗi tội hay báo lỗi có vật cản. Khoảng 70% số lần lắp khay lau nó đi kiểu vậy chứ ko phải tất cả. Có khả năng nó có thuật toán nào đó giúp phát hiện khay nước để lau (có thể dựa theo lực cản lúc chạy hoặc cảm biến cầu thang đo đc tín hiệu khác khi phản xạ từ bề mặt ướt...) chứ các loại đời mới có bơm nước đều nhận biết đc khay lau khi lắp vào để chuyển chế độ lau (ví dụ con mijia mới xài camera thay cảm biến lidar)
@hohahn là con roborock s5 đó bạn. Các shop ở VN chắc đặt tên gen 2 cho người dùng dễ liên tưởng với con Mi Robot
@kythanh2002 giờ như nhau thôi bạn. trước còn chơi thể loại đâm đụng đổi hướng chứ giờ đi zic zac hết rồi. Mấy con k lidar, ko cam còn đi được.
@hohahn Robot hút bụi của Xiaomi có 2 nhánh sản phẩm: từ Roborock (có trước) và từ Mijia.
Đung con này được mấy tháng rồi, nói chung ngon.
Nhược: pin hơi hẹo 😆
@tuansiro Nó lau được khoảng bao nhiêu m2 thì tèo pin vậy bạn? Đang quan tâm em này!
@thanh.qs Sàn nhà bạn 150 m2 thì vẫn ok nhé
@thanh.qs Nhà mình chung cư, diện tích 57m2, nhưng diện tích lau khả dụng chỉ 31m2 (trừ các phần không lau), thì pin hẻo tầm 50% à.
Nên mình nghĩ diện tích sàn tầm 120m2 đổ lại là ok.
@duatrebinguyenrua Chung cư mình 64m2, trừ giường tủ, nó lau xong còn khoảng hơn 80% pin
Giá này hơi cao?
Mua con xiaomi gen 1 dùng 3 năm nay, bgio bị rách bầu hút, tìm mua khó thấy bà, tke hơi dở quả này!
@cr9i lên aliexpress tìm xem bạn
@ngocquang_t2 Hqua hỏi cửa hàng sửa robot nó tháo máy dùng rồi báo 1 củ, bóp nhau quá! Về tự đổ silicon dùng tạm nào hỏng tiếp vứt
Đang xài con này bản nội địa, hút sạch lắm. Ghét mỗi khoản kết nối vào app Mi Home lúc nhanh lúc chậm, có lúc k tìm đc device nào, phải chờ vài phút load lại mới đc. Có bác nào bị ko? Do bản nội địa kết nối vào server tàu chậm đúng k nhỉ?
@chuoitaykohot Mình xài con gen2 bản gobal cũng kết nối khá chậm. Lâu lâu ko load map đc, khá bực.
@Fbiprohj Thế lỗi chung rồi, app Mi Home kết nối như lìn vậy 😔 camera xiaomi cũng vậy bác ạ. Cảm giác là điện thoại kết nối vào sv tổng bên china rồi mới về máy chứ k trực tiếp qua router nội nộ haizz
@chuoitaykohot Chắc do server, lên ios 13.4 còn ko điều chỉnh đc ổ cắm thông minh xiaomi! Nhà setup smarthome xiaomi mất 50tr giờ đang bực mình đây
@cr9i Bác dùng hệ aqara hay miijia vậy?
@NKN.89 Chưa hiểu bạn?
Xiaomi có mấy dòng hút bụi nhỉ, mình thấy tên cứ loạn cả lên, không biết dòng nào cao cấp, hoặc các dòng khác nhau ntn.
Vẫn đang dùng em Gen 1

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019