xin anh em tinh tế tư vấn 30M nên mua xe gì(xe số).........!

nuichaugiang
1/8/2011 3:45Phản hồi: 539
em thì không biết nhiều về xe máy lắm,em giành dụm lâu ngày được 30M,định mua một chiếc xe máy để đi làm nhưng không biết chọn xe gì,em đang phân vân giữa chiếc supiter 2011 và future X, em nghe nói honda thì tiết kiệm xăng hơn của yamaha,ae ai sử dụng rồi xin tư vấn giùm em nên chọn loại nào, em cảm ơn!
539 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

jupiter chứ k phải supiter nha bạn..cái này thì cũng tùy thuộc vào bạn thôi, xe của yamaha thì ăn xăng hơn của honda, nhưng bù lại xe của yamaha chạy vọt hơn, cảm giác lên ga sướng hơn
bởi vì bạn là người hiểu rõ về kinh tế của mình nhất nên bạn sẽ dễ hơn trong việc chọn con xe lâu dài cho mình
Hiệp Voi
ĐẠI BÀNG
13 năm
Tùy từng dòng thôi nhé, lấy exciter 2011 Gp của mình ra so xem, thách thằng honda viêt nào dám bảo xe mình tốn xăng hơn đấy.

Theo mình bạn nên chọn Jupiter 2011 ý, vừa đẹp, thể thao, mạnh mẽ...
thế bạn k thấy mình đang so sánh trong dòng đây àh, mình nói jupiter nó ăn xăng hơn futureX, chứ honda đâu có con xe nào ngang dòng với exciter đâu mà bác so nhỉ.....mình nói vậy k sai chứ
còn với vấn đề mua xe thì ưng xe nào hốt xe đó, miễn sao k phải hối hận về quyết định đó là đc rồi.ok
còn simphattai là đồng loại của tech mà mấy bro.............
...
furter xf1 bánh căm thắng đĩa,tầm 32 triệu sang trong bền ít hao xăng, ai nói jupiter chạy nhanh hơn furter x vào độ từ 2km trở lên chấp 100m trước luôn. mình bán honda lẫn yamaha, bạn muốn mua chiếc xe bền đẹp sang trọng nên chọn honda, mình chuyên muon bán xe và làm biển số đẹp k tư vấn bậy đâu, bạn nhìn vào thực tế ngoài xh
locdxbidv
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đã đi Fu Neo FI nói thực chỉ được cái tiết kiệm nhiên liệu (khoảng 58km/1lít), chạy khá đầm xe khi đi đường trường, mùa đông cực kỳ dễ nổ (đề gần như 1 phát nổ ngay, cùng lắm là phát thứ 2).
Còn nhược điểm thì đây:
- Giảm sóc sau cứng khi đi 1 nhưng lại kịch khi vào ổ gà nếu đi 2 => Khắc phục = cách thay giảm sóc Fu 1 (giá 750k năm 2007, giờ ko biết gia nhiêu).
- Vào số nặng và kêu to. Có hiện tượng hú ở số 2.
- Số cực hỗn (Số 1 thì quá mạnh và giật, số 2 yếu). Nói chung khoảng cách giữa số 1 so với số 2 và số 2 so với số 3 là cực hỗn, nhưng số 3 với số 4 không có khác biệt nhiều.
- Tốc độ max 105km/h (hiển thị trên công tơ mét nhé, chắc thực tế thì ko thể đc) và lên khá lâu => quá thấp so với cái mác 125 phân khối 😔.
- Dàn nhựa ở đầu kêu vè vè sau một thời gian sử dụng => khéo tay thì banh ra rồi dùng băng dính 2 mặt có thể khắc phục đc phần nào.
- Đè pha tương đối sáng nhưng đèn cos thì quá tồi.
- Xích xe nguyên bản 7 ly nên khá nhanh rão => lần sau thay thì cứ 9 ly mà táng.
- Xe có cảm giác yếu ngay từ đầu và sau 1,5 đến 2 năm sử dụng thì càng thấy cảm giác yếu hơn. Nếu ai đã từng cầm lái xe Viva, Jupiter, Sirius (đời 2003 trở về trước) mà chuyển sang cầm lái Future FI thì như kiểu bị hụt hẫng (tụt cảm giác nhé) sao ấy, mình thì gọi là đang ở trên voi xuống cưỡi chó :cold:.
30M thì mua ju là ngon rồi. Còn về hao xăng thì ju tốn tầm trên 50km\l, như thế là quá đủ rồi, còn nếu không thì 30M cũng đủ mua ex cũ đời 2009, 2010 rồi.
Còn nếu không thì x-bike cũng là 1 sự lựa chọn không tồi, vẫn còn dư ra được vài triệu mà chất lượng thì khỏi chê.
thanks all............!
Xem thử con sirius rl đi cũng đẹp mà cũng gần = giá future x đó
Future - Chờ đợi trong fưu lưu.
Nói j thì nói, ý kiến của mình là : nếu xác định đi lâu dài, lại là đi làm nữa thì mua fuX hợp hơn vì kiểu dáng của nó ko quá trẻ trung, nghịch ngợm như ju 2011 (ju đời 2009 trở xuống thì ok). Yamaha đi cũng sướng, máy mạnh, vọt nhưng để làm j? đua hả?
Máy mạnh k phải để đua nhưng lúc lên ga cảm giác nó bốc,k ì vẩn thích hơn. Máy k bi gằn nữa !
tầm tiền đó mua future cũng đc...future chạy cũng ngon. cũng 125 pk đấy chứ ít đâu.chạy nói chung cũng tít.nhà mh có con ju rồi chạy hoài cũng chán
Giang hồ giang hồ

Ối giời ạ, hoá ra tinh tế dạo này có cả giang hồ cơ đấy, này ông anh mua bán xe. Dek biết ông anh có bao nhiêu lá gan, bao nhiêu cái mạng, mở miệng ra là đao to búa lớn như thế thì cho dù đáng tuổi bố tôi cũng khinh. 243 Tôn Đản à, được, qua kiếm thì ko dám đâu chứ lâu lâu rảnh rủ bà con qua đái bậy trước cửa là được rồi, ông anh thích Graffiti ko? Hôm nào tôi nhờ mấy thằng bạn tặng cửa hàng ông anh vài cái hình cho nó thời trang nhá!
Ban đầu tưởng dân có học còn tôn trọng, giờ lòi ra giang hồ rẫy thì cũng cùng hạng với thằng Tech thôi, khinh quá khinh quá! =]]]]
ok! Mày làm vô tư, mày làm rồi thoát khỏi q4 mới lạ, dân ở đây rất đoàn kết xuống đi rồi biết. TẠI THẤY TỤI MÀY HÈ NHAU ĂN HIẾP TECH NGỨA MẮT, TÌM ĐỊA CHỈ NHÀ NÀY NỌ, QUA TAO NÈ, DÂN LỊCH SỰ ĐÀNG HOÀNG TAO NÓI CHUYỆN ĐÀNG HOÀNG
cái nik là sim phát tài: không lo đi buôn sim đi zô cm xe cộ chi nhẩy? You are technology83, aren't you?
Theo em thì mua Wave RSX 110 , màu trắng , bánh mâm , phanh đĩa .
Dư tiền thì dùng vào việc khác ............
đồng quan điểm 😁
Bác này theo chân lý thuộc về số đông, ai tán thành thì cứ theo bác ấy

---------- Post added at 08:16 AM ---------- Previous post was at 08:13 AM ----------

Cái này thì bác Sim nói đúng sirius 2002, jupiter v 2004 rất bền, các dòng sau này đẹp hơn nhưng ko bền bằng
mặt lờ của mày thông minh thấy sợ..cái chỗ mày ở mà còn viết cho sai thì mày làm dc cái cc j nữa hả con. tôn đản thành tôn đảng..đảng cái ja phả chứ mà đảng
ngu mà con tỏ ra nguy hiểm
:hot::hot:

---------- Post added at 08:28 AM ---------- Previous post was at 08:26 AM ----------

tao trích lại cho mày thấy nek con, k mày lại cãi chày cãi cối....quá nguy hiểm

---------- Post added at 08:33 AM ---------- Previous post was at 08:28 AM ----------

vâng thưa bạn, mìh cũng xin nói với bạn như thế này nek
k riêng j xe của yamaha đâu,mà hãng nào cũng vậy thôi, cùng 1 loại xe nha, loại nào ra đầu tiên cũng sẽ bền tuy rằng mẫu mã k đẹp, còn loại ra về sau thì nó sẽ giảm chất lượng
k tin bạn cứ đưa con wave alpha của honda ra mà ngẫm nghĩ đi
mấy con wave đời trc,lốc máy đen, tem màu đỏ cờ hay đỏ sẫm chạy rất sướng,bô nghe giòn, máy khỏe,êm nữa...
còn mấy con wave alpha sau này coi...nhanh tã thì chưa từng thấy
chỉ thấy đc con RSX là tạm đc thôi
ok
đồng ý với ý kiến của bác...cái đéo gì ra đời đầu chẳng làm ngon để khách hàng còn mua...đằng này nó kêu futurex1 chấp con jupiter 100m đua bác xem nó vl không...cái đ. gì cũng honda...:spin:

---------- Post added at 01:13 PM ---------- Previous post was at 01:09 PM ----------

à mà có 2 con cẩu...1 con cắn 1 con về gọi đàn đến hùa theo thì các bác nói lại làm sao được :wavespin:
nó tuổi tí bạn ơi...k biết nó giám dựa vào đâu mà đòi chấp jupiter 100m, thằng này ăn phải bã đậu rồi nek, nói ra mà k sợ ngta cười vào mặt, k khéo người ta còn nhổ toẹt cho bãi nước bọt vào mặt cũng nênthật ra thì simphattai, vip class rồi tech là 1 loài súc sinh hết đó bạn...mà hình như 3 thằng là 1.nguy hiểm vãi.nói k lại nó đâu, né đi thì hơn.hé hé
Tranh cãi j nhiều, về khoản tốc độ thì honda thua yamaha. Khỏi phải bàn. Hộp số sang cũng nhẹ nhàng hơn.
oh. vậy mà thằng simphattai vẫn cứ cố chứng minh nó thông minh đó bạn.lại còn khoe là nó bán xe nữa mới ghê
một thằng k có trình độ lẫn kiến thức mà bố láo này nó.ngoài đời ai gặp nó 1 lần chắc cũng phải bỏ chạy vì mức độ nguy hiểm của nó thôi.............💣💣💣💣💣💣💣
canhdhdh
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nhẹ nhàng thôi các bác, làm gì mà nóng với nhau thế. Thật ra Honda bây giờ xe đang ế đầy kia kìa, làm giá quá bị khách hàng quay lưng rồi. Em cũng vote 1 phiếu cho dòng Yamaha.
Cũng đồng ý hoàn toàn lun với bác lun, tại cái bác Sim kia nói về Ya nên mình chỉ dẫn chứng Ya thôi.

---------- Post added at 10:40 AM ---------- Previous post was at 10:35 AM ----------

Hạ nhiệt bà con ơi
Đồng ý với bạn này. Mua Future X là hợp lý nhất. Jupiter giờ đâu ai chạy nữa, kiểu dáng xấu, linh kiện loại 2, không còn tốt như xưa, bảo hành chỉ 1 năm, thua xa Future X. Exciter 2011 thì mấy thằng Yamaha làm giá quá mắc, tối thiểu 40 mấy chai.
Đừng có nghĩ chỉ mình mình thông minh thôi chứ bác 😁. Nhiều cái đầu phải thông minh hơn 1 cái đầu, nhất là khi những người đi Honda toàn trí thức, công nghệ, giới trè sành điệu không.
KHông riêng gì Jupiter mà các dòng xe khác của Yamaha cũng vậy: linh kiện hỗn tạp, toàn phế phẩm loại 2, bảo hành chỉ 1 năm trong khi mấy nước như Thái Lan, In đo bảo hành toàn 2 năm trở lên chứng tỏ chất lượng linh kiện của Yamaha Việt Nam rõ ràng là phế phẩm loại 2 so với Thái Lan, Indo. Xe Yamaha bây giờ dỏm hơn lúc trước nhiều lắm.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019