Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

xin anh em tinh tế tư vấn 30M nên mua xe gì(xe số).........!

nuichaugiang
1/8/2011 3:45Phản hồi: 539
539 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Pac ay van~ noi ab chay khong nghe tieng :| Chua xoa toi cho may thang mat day nhu no' .....may di ma hoi 1tr ng di Ab di se co 999.999 ng tl la may keu to nhu may cong nong , thang con lai k noi la may do 😆
Chẳng hiểu sao mọi người đều ko nghe thấy tiếng máy cày gì hết, vẫn xem AB Fi là sự lựa chọn số 1 suốt mấy năm liền. Thế nhưng nhân viên Yamaha và vài chú fan cuồng Yamaha thì lại nghe thấy ===> có cần phải xem lại bản thân mình hay cái lỗ tai mình ko nhỉ , tại sao lại nghe khác với mọi người thế nhỉ Haizzz.

P/S: chắc nghe tiếng hú của Nou LX riết rồi tai có vấn đề chăng ? Lo khắc phục tiếng hú trên xe Nou LX của mình đi, xong rồi hãy nói tiếp. Haizzz

P/S2: cứ cố quảng cáo Nou LX hao xăng ngang ngử AB Fi, AB Fi chạy 42km/1lit thì quảng cáo Nou LX 40km/1lit. Haizzz. Nou LX mà được trên 40km/1lit thì người ta đã ko than phiền xe nó hao xăng lắm rồi nhé.
Này mọi người nghe ngok nói nè, không tranh luận với nó nữa, nó không xứng để mình tốn time và tốn sức ngồi gõ chữ để nói nữa, dừng ở đây được rồi. từ comment của ngok, mà ai còn vào comment nữa, thì không phải bạn của ngok.

p/s: nhờ mày mà chị mày mới biết thế nào là vừa ngu mà còn never give up đấy.
sao lôi a vô đây nữa . Never give up là của a mà ,
em bó tay anh à, thường thường thằng ngu thì nó thường không bao giờ từ bỏ. haocalo y chang thằng ngu rồi. xin lỗi nhé, nói thẳng quá sợ mày buồn, chị mày nói đơn giản cho mày hiểu là mày có 1 đẳng cấp chó gặm.
Mấy chú có nói gì đi nữa, anh vẫn tư vấn cho bác chủ topic là Future X và X bike vì động cơ 125cc, máy bền, . Hơi nghiêng về Future X một chút vì xe bảo hành 2 năm, với lại mấy ông trong công ty đang đi Future X bảo xe chạy êm lắm, vô số rất ngọt, và tiết kiệm xăng lắm
tao thề là mày nói chuyện như 1 thằng tâm thần đấy Hadalo ạ , riết mày lớn hơn tao mà tao khinh không = 1 con chó , AB Fi mà mày cứ khăng khăng không kêu thì não mày dạng nào ? hay bị điếc đi AB quên đeo máy trợ thính ? cần thì tao lấy con Nou ra so tiếng với AB của mày , dám chơi không , nếu AB mày KÊU to hơn thì đưa tao chiếc AB , khỏi cần giấy tờ , tao đem rã cũng được vài chai ? còn No4 135cc trong t/p chạy 38km/l mày nghĩ chạy đường trường không hơn được 40 à ? sao nói chuyện ngu thế
Nói nhảm cũng vừa vừa thôi, người ta nhờ tư vấn xe số, chú có vấn đề về đầu óc hay sao mà nói năng linh tinh thế. Không thích thì phắn đi chỗ khác chơi. Suốt ngày cứ khoe Nouvo dìm hàng AB. Đúng bệnh. Haizzz
Thường mấy thằng bệnh nó ko nhận nó bệnh đâu mà nói người ta bệnh ko hà! =]]]]]
mày đi mà xem lại mấy trang trước đi rồi Edit bài mày chữ "chú" thành chữ "mình" =]]]

nghe lại chơi cho zui chú
trích dẫn của anh longhau:
- mọi người không gây gỗ nữa,.
- không được xúc phạm nhau.

^^! mọi người chú ý nhé.
thằng bệnh halado kia, có câm cái mỗm không lại hả. thằng bệnh.
rockbuon84
ĐẠI BÀNG
13 năm
Trời nó càng lúc càng nguy hiểm...xích nó cũng không ăn thua đâu...thằng nằy phải cho vào cũi...và khâu mõm nó vào mới dc
bố thằng bệnh,mình cũng mún nghe lời pé ngok là bỏ đi lắm nhưng quả thực e không chịu nổi nó rồi, đem nó đi thiến đi là nó câm lặng liền ah, nó nói ra câu nào là giống như thằng khùng nói, có nói mấy cũng chả ai tin mày nữa đâu, đem đi thiến ngay cho mình, rồi nhốt nó vào cũi huhuuuhuhuh. hội bảo vệ động vật ko bắt tù đâu vì chúng ta làm điều có ích cho xã hội
làm con ex cũ mà chạy bác ah
Mình thì cứ hàng new, zin mà chơi. Fu X cho nó lành: máy êm, tiết kiệm xăng, bền, sang số ngọt, bảo hành 2 năm
up
phongred
ĐẠI BÀNG
13 năm
con FU X FI thấy ngườii ta chạy 68~70km/lit đó rất tiết kiệm, chỉ mỗi tội vì là FI nên cảm giác k mạnh lắm, dc cái ít hao xăng

Vote chất lượng cho Honda
tốt nhất đừng mua xe phiên bản nâng cấp nó sẽ k còn ngon nữa vì nó sẽ cắt giãm để lời hơn mà,
ví dụ: xe ware sau này "nhông sên dĩa" mõng dánh sài chừng 15.000km là phải thay rồi.

Ghét nhất bọn service Yamaha ngu mà tỏ ra nguy hiểm toàn thích thay đồ
Ai mê tốc độ và mẫu mã thì chọn Yamaha bên này có đội ngũ thiết kế mẫu rất tốt nhiều xe chỉ khác nhau dàn lông

ý e vậy các bác chém nhẹ tay
Đồng ý với bác là chất lượng thì vote cho Honda
Theo mình bạn cứ chọn X-Bike của Suzuki, nhìn rất sắc bén khía cạnh, giá lại nhẹ nhàng phù hợp với túi tiền 30 triệu của bạn.
Tầm giá 30tr X-Biker ăn đứt Future X Fi
Đứt điếc gì thì chưa rõ, nhưng biết Fu X Fi tiết kiệm xăng nhất, êm, bền nhất và bảo hành lâu nhất. Mua đi bán lại cũng có giá hơn.

P/S: mua xe về ko phải để đua hơn nhau vài giây nên ko quan tâm cái max speed lắm. Tốc độ Fu X là quá đủ để lướt gió rồi.
Bác nói ngộ nhỉ, bác chế ở đâu ra cái đó vậy ? Honda bảo hành 2 năm cho xe chứ ko phải chỉ riêng cụm động cơ, mà còn phuộc, pô,...

Yamaha chỉ bảo hành 5 năm cho pítonn xy lanh chứ ko phải cụm động cơ. Lại nhầm lần nữa.

Để chứng minh là bác nói đúng, vui lòng đưa dẫn chứng nhé.

Còn đây là dẫn chứng của mình:
Honda bảo hành 2 năm: http://honda.com.vn/Default.aspx?tabid=705&mnid=28&IntroId=693&temidclicked=693
Yamaha bảo hành 1 năm: http://www.yamaha-motor.com.vn/home/dich_vu/chedo_dichvu/dichvubaohanh/newsitem_200801051774680961
Danh mục ngoài phạm vi bảo hành: http://www.yamaha-motor.com.vn/home/dich_vu/chedo_dichvu/dichvubaohanh/newsitem_200801052535931411

Giờ bác đã rõ rồi chứ.

P/S: bảo dưỡng mấy lần miễn phí của Yamaha: mang xe tới 5-10 phút rùi về, chủ yếu là hỏi mình xe tốt không, kiểm tra còi, đèn. Hết
mình chả rõ gì cả. Bác post 2 3 cái link mơ hồ chung chung

để mình post lại 1 link rõ ràng cho bác nhé
http://honda.com.vn/Default.aspx?tabid=705&mnid=28&IntroId=691&temidclicked=691

này thì bảo hành 2 năm
Chúc mừng bạn, bạn là người thứ ... n đã cố gắng làm điều mà nói chung là bạn ... đang cố gắng làm đó, nhưng cũng xin chia buồn cùng bạn luôn, vì bạn cũng là người thất bại thứ ... n, và cũng xin chia sẻ cùng bạn luôn là khi thất bại bạn sẽ cảm thấy mình bỏ thời gian ra quá là vô bổ đi =)) dẫu sao bạn cũng cố gắng làm điều ... mà bạn đang cố gắng làm đi =))
Đừng mất thời gian vì thằng đó bác ơi, cải tạo không được đâu.
cái thằng hadalo vẫn chưa biến khỏi 4rum này hả các bác, sao e nản quá đi. Ê nếu mày còn theo dõi topic này thì trả lời dùm tao mấy câu này đi :
1/ mày nói xe AB êm hơn LX hay bằng LX ah thế thì chứng minh đi ?
người ta 1tr ng` đi AB mua xe về rùi có ai dám về than với mày là xe kêu to quá không, đồ ngu . Mua về rồi sĩ diện lỡ mua cái công nông rùi thì cũng im đi ai lại bô bô cho hàng xóm bik mình mua trúng cái xe gì đâu mà kêu to quá
2/ mày kêu HD có tiếng hơn YMH thế chứng minh đi ? có tiếng chỗ nào tiêu chuẩn nào để so cái danh tiếng đó,( số người bik tên HD ah )
3/ dân số VN là dân số trẻ, nhưng khi đi mua xe độ tuổi từ 20-30 đa phần là chưa có thu nhập ổn định, vì thế pa mẹ mới quyết định đi xe nào cho thằng con? một số người trẻ có hiểu bik sẽ thuyết phục ngược lại để đổi qua YMH đó ( bạn bè tôi là ví dụ, bạn bè tôi 10 thằng hết 8 thằng đi si, ju hay ex rùi ),
Sao box nào cũng nghe honda bảo hành 2 năm hoài...nghe riet phát ngán...haizzzz. Chiếc xbike đep hon fu x nhìu...

Sent from my iPhone using Tinh tế
Thì sự thật là vậy mà. Ai không biết thì nói họ biết. Ai nghe rồi thì thôi. Anh có nói cho chú nghe đâu.

P/S: nghe chê Honda xấu hoài riết phán chán. Xấu mà nhiều người chạy nhất. Haizzz
mrbicp
ĐẠI BÀNG
13 năm
Haizz, box này nhiều người nói tục chửi bậy thế, làm ơn nhìn cái tên tinhte dùm đi. Mod bên này cũng hiền quá.
Mod đã xử lý 1 loạt rùi đó bác. Nhất là hành vi dùng nhiều nick để vote cho Sirius xong rùi khoe khoang " Ôi nhiều người vote Sirius quá ". Haizzz
Sặc trơ trẽn cái mặt dày của mày không, chứ mày không clone 1 đống nick rùi chối bay chối biến là không phải ah, hùi dùng nick hadalo tao nhớ mày nói là tao chả bik tech là ai cả, chừ tech xuất hiện thì lại nói y xì như thằng hadalo. cái hành vi đó có xứng đáng là tinh tế nữa không. Thế MOD phải xử lý thằng cặn bả này đi MOD , chính nó làm cho a e box này phải dùng từ ngữ thiếu tinh tế lắm.nếu e nói sai thì MOD chịu khó bỏ công ra đọc các bài viết của nó, thì MOD sẽ thông cảm. Mà mình nghĩ nên khóa IP của nó lại luôn, chiện này a e CNTT và nhất là admin thì làm được mà ( mình từng 4rum nên có bik)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019