Xin app bóp băng thông wifi hay làm nghẽn băng thông wifi

banchat9x
11/11/2013 4:13Phản hồi: 17
Tình hình là nhà dùng chung wifi gói 6m nhưng có tới tận 6 ng dùng chung. Chưa kể một số ng vào trộm.
Búc xúc quá.. Dùng wifi kill thì ác quá và hay bị phát hiện. Ko muốn bóp chết như wifi kill. Em muốn tìm cái app nào kiểu mình giới hạn tốc độ truy cập cho các máy trong cùng mạng wifi. Vẫn vài mạng đc nhưng chỉ mức độ nào đó do mình định sẵn
Vd máy A 6kbp/s, máy B 10kbp/s....
Để máy chủ là máy mình dư băng thông chứ gói 6m gì mà vào như 3g bị bóp băng thông ấy toàn 57- 80kb. Nhiều khi 25-30kb
Mong cao thủ nào biết giúp em phát. Chân thành cám ơn ạ

_khi VẬT CHẤT lên tiếng thì TÌNH YÊU cũng phải CÂM MỒM 😃
17 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

zô cục wifi mà config nếu có hỗ trợ giới hạn băng thông cho từng máy chứ làm gì có app nào làm đc, giả sử bạn xài ké xong bạn bóp băng thông của người ta thì sao đc.
@skiller0506 Wifi của nhà em mà... Cái cục ấy kiêm liên modem nhưng ko có pc thì làm ntn dc

yamoto08
ĐẠI BÀNG
10 năm
@banchat9x điện thoại android cũng vào modem cấu hình được mà bác 😃
pinata
ĐẠI BÀNG
10 năm
@yamoto08 Chỉ đi bác cái này nhiều người không biết đó
yamoto08
ĐẠI BÀNG
10 năm
@pinata Thì bác cứ kết nối wifi (vì đang dùng rồi) rồi truy cập vào địa chỉ của modem (thường là 192.168.1.1) trên trình duyệt để cấu hình như trên máy tính thôi. Các trình duyệt trên android h làm được hết mà. Mình dùng dolphin và chrome vào cấu hình modem tplink bình thường 😃
thanhduong86
ĐẠI BÀNG
8 năm
@banchat9x
Dùng dt vẫn cấu hình như bt được, còn ko biết cấu hình thì gọi nhà mạng đến họ làm cho
Up

pinata
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chỉnh trong modem (nếu có )
Em dùng tlink mà.. Nhưng đổi ip để đỡ trùng vs pc rồi. Các bác nào rảnh huớng dẫn chi tiết em vs.. Cám ơn nhiều lắm ạ

yamoto08
ĐẠI BÀNG
10 năm
@banchat9x cisco, dlink,tenda,... hay gì gì đi nữa, trừ loại đặc biệt mình không biết còn lại đều có thể dùng trình duyệt truy cập IP để cấu hình. Thường thì IP mặc định là 192.168.1.1 nhưng cũng có thể khác do nhà sx. Máy bạn đã kết nối được thì xem dèault gateway là địa chỉ modem, đâu có lý do gì không cấu hình được vậy???😕
@yamoto08 Vs ip như của bác khi em vào nó có hiện tên nguời dùng và pass. Nhưng em nhập ko dc. Tên wifi mhà em là Manh Luc pass là 20051988 thế mà ko vô dc. Toàn bị mắc ở của sổ tên người dùng. :'(

yamoto08
ĐẠI BÀNG
10 năm
@banchat9x Hình như bản hiểu nhầm rồi. "Manh Luc pass là 20051988" chỉ là tài khoản để bảo mật wifi, còn tài khoản truy cập modem lại khác. Thông thường sẽ là admin - admin, user - user, admin - cisco123, magevnn - megavnn,... đó là những ID và pass mình đã thấy, nếu không được bạn phải xem ở hướng dẫn sử dụng modem sẽ có tài khoản đó. 90% modem mình từng cấu hình có tài khoản admin - admin thôi 😃
Nếu bạn lên google gõ "cấu hình modem [tên modem của bạn + mã số]" kiẻu gì chẳng có hướng dẫn.
@yamoto08 Thank bác ạ

@banchat9x Êm vào dc rồi. Nhưng cấu hình cho từng ip tốc độ truy cập chỗ nào bác nhể

uploadfromtaptalk1384229589688.jpg uploadfromtaptalk1384229589688.jpg
Có mục QoS mà

yamoto08
ĐẠI BÀNG
10 năm
@banchat9x Cái này thì bạn tham khảo thêm ở đây nha, tất nhiên các modem sẽ có điểm khác nhau nên mình không chỉ cụ thể được 😃
http://www.tp-link.vn/article/?faqid=194
Tpving
ĐẠI BÀNG
8 năm
Có cái ứng dụng tên là netcut trên ch play có ak bác muốn Cho nó chạy nhiêu băng thông cũng được. Đặc tính của cái app đó là phá cmn mạng. Khi ko vào Wi-Fi cũng bóp được người ta

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019