Xin các bác cấp cứu con 8320 giúp em với

Dogmatix
21/7/2009 10:3Phản hồi: 7
Sáng nay con 8320 của em tự nhiên bị khởi động lại 3 lần, nhân tiện Room của nó là bản 4.5.0.81 và em muốn up nó lên bản .153 nhưng bản này có vẻ không ổn lắm, thế là em lại muốn cho nó về .124.

Khi chạy Apploader và nó kêu là type password vào, nhớ lần trước có lần type nhầm nó đã xóa trắng hết data, tuy nhiên lần đó là lúc em cài soft chứ ko phải uprom, lần này do hiểu sai là cứ type sai cho nó delete sạch sẽ đi, đỡ phải remove về sau nên em type sai luôn, sau đó thì nó tắt ngóm và không thể connect lại với máy tính được nữa. và theo đó Apploader cũng không thể detect được Pin của nó.

Bro nào có thể cứu nó sống lại thì làm ơn giúp em với 😔(

Đa tạ các bro nhiều lắm :((
7 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

pphuc96
TÍCH CỰC
15 năm
bạn thử xóa sạch BDM rồi cài lại xem với cài bản rom luôn thể, chúc vui
Dogmatix
TÍCH CỰC
15 năm
hic, em xóa sạch mọi cái rồi cài mới lại rồi, nhưng nó ko detect pin được lúc bắt đầu chạy Apploader 😔
Bác làm theo kiểu tháo pin chưa nè?
Nếu không xong nữa mang qua em giúp hộ nhé! FREE
Dogmatix
TÍCH CỰC
15 năm
Phù, cuối cùng sau hơn 1h up up thì con BB yêu quý của em nó đã sống lại rồi, chỉ có cái là nó trở về tình trạng như mới ra lò.

Công đoạn lâu nhất là đoạn nó khởi động lại sau khi xong hết các bước. Bác nào bị như em đến đoạn này cứ vứt cho nó khởi động đó rồi đi đâu khoảng gần 30p sau quay lại là rút dây USB ra được 😃
Và chỗ Mobile Network nó cũng không tick vào luôn, các bác nhớ bật nó lên chứ nó không lock máy đâu

Cảm ơn các bác đã chia sẻ 😁 Mừng quá tí nữa thì xỉu :D
Bản 153 sau khi uprom chạy khá lâu, tháo pin ra up cho lành nhé.
đề nghị lên 161.
124 now là lớp Old rồi.
Dogmatix
TÍCH CỰC
15 năm
manhtruonglp: Vâng, em cho nó về lại .81 rồi, của em là T-Mobile mà website chính thức của nó chỉ có đến bản này. Dùng cũng ổn, pin được 4 ngày với thời lượng nghe gọi khoảng 20p và nhắn tin khoảng 150 tin. Nghe ngóng thêm và trong tương lai em sẽ up lên 161 hoặc đợi 4.6 hoặc 5.0 😃

nktpc: đúng là lâu thật bác ạ, quá lâu là khác.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019