Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Xin các bác chỉ giúp cách tự tìm và thay đổi các icon và.....

maxneo
27/3/2011 20:6Phản hồi: 11
Em mới tìm hiểu và mới đc thằng em nó JB cho và cũng chỉ mới tập tọe tìm hiểu nghịch ngợm các thứ mong các bác chỉ tận tình và dễ hiểu .em thanks các bác trước.
1.Chỉ giúp em cách tự tìm icon để thay ( Em định download nhiếu theme có sẵn về để lấy icon rồi thay từng cái vào 1 cái theme mà em thik nhất có đc hok ạ và cách thay như nào xin các bác chỉ giúp )

2.Em muốn thanh dock ở màn hình ban đầu để được 5 icon thì làm như nào ( phone , mail ,safari ....) hiện giờ đang là 4 ak
3.Em muốn cài phần mềm chặn cuộc gọi thì dùng Mcleaner hay Iblacklist ( em thấy bảo Mcleaner lấy key khó , em dùng IP4 fw 4.2.1 )
Thanks các bác
Em đã JB có cydia rồi có ifile và win pcs rồi a ...
11 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

1: Để thay đổi iCon ~> tức là xài Theme ~> Bác vào Cydia cài Winterboard ~> Cái này dùng thay đổi Theme (iCon va` đủ các thứ cho cái iP luôn).... Bác cần download theme về, cho vào WB xài thử rồi tìm hiểu cấu trúc Theme... Biết rồi thì thay đổi iCon và các thành phần sẽ đơn giản hơn ! OK !

2: Muốn có 5 iCon ở thanh Dock... ~> Cydia ~> cài infinidock ~> sau đó vào Setting ~> infinidock ~> bác muốn cho bao nhiêu iCon xuống Dock thì chọn ở đó...

3: Để chặn cuộc gọi bác xài Iblacklist ~> cũng có trên Cydia ~> cách cài bác tự tìm hiểu....

Have Fun !
maxneo
ĐẠI BÀNG
13 năm
thanks bác em làm đuoc rồi giờ xin bác hướng dẫn em cách làm đổi 1 số các icon được không ak . với ca nếu bác biết cách đổi cái nhạc chuông lúc lock-screen và khi bât lên thì chỉ giúp em ak nó gio đang là tiếng tạch tạch
thanks bac nhiều ak chúc bác sức khỏe và thành công ak 😃
Cái này khá đơn giản.... Vì dụ bạn muốn thay đổi iCon QuickLockFlashlight chẳng hạn. Bạn dùng 1 icon QuickLock và tạo thành 2 icon tên như này (Xài 1 iCon nhưng CopyPaste thành 1 lần nữa = 2 iCon: 1 iCon tên là QuickLock.png và 1 iCon QuickLock@2x .png. Tuơng tự như vậy với Flashlight ta cũng có 2 icon là Flashlight.pngFlashlight@2x.png.....

Sau đó bạn Copy 4 iCon đó vào trong Theme... Taọ thư mục Icons ~> Chính xác Icons nha! rồi bỏ 4 icon vừa tạo vào đó... Rồi Respring hoặc chọn Theme để xài là bạn đã thay đổi được 2 icon đó...
Làm tuơng tự như vậy với các iCon còn lại....
Lưu ý: Cái này hay nè... Bạn chỉ cần 1 iCon gốc... Ví dụ QuickLock.png thì là icon kiểu gì cũng đựoc nhưng QuickLock@2x.png thì là icon bạn muốn thay... Khi copy vào thì iCon được thay đổi sẽ là QuickLock@2x.png mà bạn đã chọn (Cái QuickLock.png thì o quan trọng nha !)... Cái này chính là @2x

Về phần nhạc chuông... Bạn tạo thư mục UISounds trong Theme... Rồi sẽ thay đổi được...
Mình gửi cho bạn thư mục nhạc chuông này. Bạn chỉ cần Copy vào là xài luôn.. Trong đó có thể thay đổi được Nhạc Lock máy (lock.caf)... Unlock máy (unlock.caf).. Tiếng gõ bàn phím (beep-beep.caf).... Thay đổi âm báo SMS (sms-received.caf)......

Bạn tự tìm hiểu nha !

Link thư mục âm báo: http://www.mediafire.com/?4ahco77u96nidgq

Have Fun ! :bounce:
maxneo
ĐẠI BÀNG
13 năm
E rõ hết cả rồi bác ak .Thanks bac đã tận tình chỉ giúp em nhiều ak
bạn này nhiệt tình chỉ bảo qua nhỉ
Mình vừa thử đổi icon cho quicklock đã làm thành công. 1 số thông tin để đổi icon cho quicklock 2:
- Tên file icon: icon.png
- Tên folder lưu file icon của quick lock 2 (Folder ID in Bundles): com.againstnight0.QuickLock2
Bác cứ tạo Folder Icons rồi ném vào đó là OK... Tạo hẳn Folder hơi tốn tài nguyên !.... Đó là ý kiến của mình... Mình làm giảm bao nhiêu tốt bấy nhiêu :sleep:

---------- Post added at 05:48 PM ---------- Previous post was at 05:47 PM ----------

Bạn bè giúp nhau những cái chưa biết thôi... Nếu mình biết mà o nói thì lúc mình cần cũng chả ai giúp cả.... Tinh Tế mà ! :bounce:

Have Fun !
nchmaster
TÍCH CỰC
13 năm
bác nào chỉ e cách thay mũi tên slide unlock + answer trên ip4 4.3.1 đc k ạ 😔 trc ở 3g hya 3s e đổi dễ lắm mà ip4 sao k dc:((((
maxneo
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ip4 minh vẫn thay được với cách của bác tuanbeck132 ở trên là cùng 1 ảnh copy ra 2 cái và đổi tên 1 cái là bottombarknobgray.png vabottombarknobgray@2x .png xong copy vao System/Library/TelephonyUI.framework nhưng cái mũi tên của mình bị nhỏ đi còn một nửa và 2 phần 3 chưa hiểu phải chỉnh kích thước như nào để vừa , Mình dùng IP4 fw 4.2.1 bác nào biết về kích thước hoặc có sẵn những thanh mũi tên đẹp thì share và hướng dẫn cho bọn mình với.
File dành cho iP4 kích cỡ khác (To hơn)... Bác download 1 theme cho iP4 về... Sẽ thấy kích cỡ của nó... Rồi Resize cái mà bạn muốn làm thanh Slide Unlock lại là OK !... E đợt này o xài Theme nên xóa hết rồi... :bounce: .... E đang chờ infinidock hỗ trợ Os 4.3.1 sẽ cài lại Theme và theme đợt này sẽ là DeZire ...:wavespin:
Bạn đổi hai file này bottombarknobgray.png và bottombarknobgray@2x .png,resize lại và nhớ lưu lại hai bản cũ ra bên ngoài trước khi thay thế là ok ,sau đó thì reset lại máy bật lên là ok,chú ý 2 ảnh phải resize lại cho đúng như hai file cũ trong hệ thống nhé ( tên hai file mới cũng fai giống hai file trên )

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019