Xin các bạn giúp đỡ vấn đề khởi động của máy tính!
bibica_q
2 năm trướcBình luận: 14Lượt xem: 1.200
Máy tính của mình khởi động lúc bình thường, lúc thì hiện thông báo như thế này (ảnh) rồi tắt luôn. Xin hỏi các bạn cách khắc phục. Xin cảm ơn các bạn!
Tags:windows
Kiểm tra usb?
Máy bác có cắm usb nào không? Có thì rút ra đi. Xem hình hình như bác có đang cắm cái usb kingston thì phải
@dangkhoa_2808 Không có usb nào cả bạn à, kingston là cái ổ ssd! Lúc bị lúc không chứ không phải lúc nào cũng bị bạn à.
@bibica_q over current hình như nó báo quá dòng USB ấy, bác kiểm tra mấy cổng USB xem có cháy chập gì không?
@dangkhoa_2808 quá dòng usb, do cắm chuột, bàn phím vào cổng usb 3.0, hoặc do rò mát.
@Holyeyed Mình chỉ cắm cục nhận tín hiệu của chuột wireless thôi bạn à. Còn thùng máy thì sờ tay cũng không bị giật nên chắc không rò điện gì đâu.
Mò tới mò lui trong thùng máy, giờ mở game aoe là máy hiện màn hình xanh rồi khởi động lại. Trời ơi!
hình như máy có ssd+hdd. trc mắt tháo hdd ra rồi dùng xem còn lỗi nữa k
@sagittarius1312 Cập nhật tình hình là chưa thấy bị "tắt máy sau 15s" xuất hiện lại. Nhưng lỗi màn hình xanh thì xuất hiện ngẫu nhiên. Có lẽ phần cứng nào đó sắp tèo. Xài mới có chục năm, mà máy với chả móc... 😔
Mình đã từng đọc các cách khắc phục lỗi khởi động máy
Chia sẻ cho bạn, bạn có thể tham khảo
bit.ly/2RbUT3f
@cptnguyen1010 Lỗi này là quá dòng cổng USB, lỗi phần cứng mà tự khắc phục được à? Còn cái link nhìn nản quá!
@truongthainguyen 😁:D
Lỗi quá dòng cổng USB nhưng không phải quá dòng thật mà mạch cảm biến dòng có vấn đề. Nói chung nó là lỗi phần cứng trên main và chỉ có cách: mang ra tiệm sửa, trừ khi bạn có kiến thức điện tử thì mình chỉ luôn.
@truongthainguyen Tin tốt là mainboard đã hư. Là phần cứng thế hệ cũ nên hư thì vứt thôi bạn.
Cảm ơn các bạn đã giúp đỡ! Mình kiếm mua main mới đây. Tạm biệt!
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
hemilo+ 244VIPhemilo
9.795 bài đăng
0 bài đăng
0 bài đăng
quangthegtvtk49+ 84CAO CẤPquangthegtvtk49
5.055 bài đăng
Siêu nhân gầy+ 72CAO CẤPSiêu nhân gầy
0 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156