Xin các bro hướng dẫn cách chơi chi tiết cho game earth and legend

congnghia_pro
23/4/2012 7:15Phản hồi: 39
Tình hình lá em đã cài game earth and legend nhưng không biết choi, tiéng anh thì không biếc. Vào game cứ đi tùm lum chém mấy con lợn mấy con khỉ mấy con bướm pixi nó can cho chết không kip ngáp. Không biêt cách chơi để lên live. Nên chán quá nhờ các bác giúp thôi. Không thì phí game hay này.
39 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

che1982
ĐẠI BÀNG
12 năm
Trò này ban đầu chơi hơi khó, mình mới chơi đến level 15, chia sẻ kinh nghiệm như sau:
1- Lên level:
- Bạn nên chọn các quái fù hợp với level để đánh. Ví dụ level 1-3 thì chỉ đánh lợn con thôi, level 3-6 đánh lợn rừng to, chuột, ong, pixi, tree .... Cách nhận biết quái ở level nào alf bạn bấm vào quái, nó sẽ hiện level của quái ngay dưới thanh máu của quái.
- Đừng ham đánh, nếu 2,3 con hoặc quái quá lvel xông vào thì bạn nên chạy nhanh bằng cách bấm vào đôi giày có cánh rùi chạy (chú ý thanh sức khỏe nằm dưới cùng thanh máu và mana)

2- Tiền
Ngay ban đầu bạn vào shop nói chuyện với chủ 1 shop bất kỳ, game sẽ đưa ra popup comment game đc 500vàng.
ở menu ngoài, like facebook của game cũng được 300vàng thì fải.
Có khaỏng 800 vàng ban đầu là dư sức mua giáp và gươm roài.

3- Nhiệm vụ:
Cái này mình ko nhứo chi tiết để hướng dẫn bạn, nếu bạn ko rành TA thì cũng khó.

Tạm chia sẻ thế đã vì mình cũng mới chơi! 😁
@che1982 Mình đã chơi đến nhiệm vụ sửa chữa cây cầu mà không biết làm nhiệm vụ này thế nào, bạn đã làm nhiem vụ này chưa chia sẻ cho mình với.
@che1982 mình đi qua cai cầu ùi vào cai hang động gạp quai' thì lm ntn giêt dc no' hả bn
che1982
ĐẠI BÀNG
9 năm
@SH150cc Sorry bạn, lâu lắm mình ko chơi game này nữa nên hem nhớ đoạn bạn nói ở đoạn nào trong game nữa. Không giúp gì đc bạn roài! 😔
sumojumbo
ĐẠI BÀNG
9 năm
@SH150cc tới đâu rồi bác ?
Anh em ai choi roi chia sẻ đi nào
Anh em chơi đến màn nào rồi. Em lam nhiệm vụ sửa chữa cây cầu mà không biết làm thế nào cả. Anh em ai biết chia sẻ cho em với.
Anh em chơi đến màn nào rồi. Em lam nhiệm vụ sửa chữa cây cầu mà không biết làm thế nào cả. Anh em ai biết chia sẻ cho em với.
che1982
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình chơi đến level 30 (kịch kim luôn, ko tăng được quá nữa và mới làm đc 3 nhiệm vụ thu 3 element, còn cái cuối chưa làm xong vì khoai quá).

Đối với nhiệm vụ sửa cây cầu bạn phải có đôi găng tay phép thuật có thể nâng vật nặng thì mới đem được vât liệu đến cho thợ sửa.

Để có cái găng tay bạn làm như sau:
1- Hoàn thành nhiệm vụ giải phóng element đầu tiên (water) bạn sẽ có năng lực lặn xuống nước.
2- Chạy ra ngoài làng (ngay chỗ level 1 đánh heo chuột và ong ấy), ra chỗ cái hồ có đứa con trai của lão đánh cá trong làng đang câu, lặn xuống dưới đáy bạn sẽ tìm đc cái hòm chưa găng tay.

Chơi vui bạn nhé! 😁
@che1982 à như vậy nữa cơ à. mình vẫn chưa làm xong nhiệm vụ đầu tiên không biết đi giải phóng cái đó ở đâu nữa.
che1982
ĐẠI BÀNG
12 năm
@congnghia_pro Đầu tiện bạn phải đến thư viện để gặp em thủ thư áo đỏ, em sẽ đưa cho bạn key để kích hoạt lối vào Thủy cung (đại khái thế) 😁

Sau đó bạn bơi theo dòng sông đằng sau làng, bơi ra đến cuối thì chìa khóa sẽ hiện icon bên góc phải, bạn click vào là vào đc thủy cung để chiến nhau với con mực khổng lồ.

Mình lưu ý bạn là dưới level 15 thì đừng vào chiến con mực này, ko là chết chắc! :D
@che1982 thank bạn nhiều nhé
che1982
ĐẠI BÀNG
12 năm
@congnghia_pro Hì hì ... có nút thank ở góc phải kìa 😁
@che1982 bạn ơi cho mình hỏi cách giết con mực ra sao, mình lv 22 rồi mà vô toàn con mực đánh mình ko ah ko bit dánh nó = cách nào hết.
Sao chơi đến leve 30 thi khong tăng được nưax bạn nhỉ. Bạn đã có cách nào chơi tiep chưa. Các nhiẹm vụ vẫn còn sao không mở các cửa tiếp thì làm sao mà làm nhiệm vụ đc. Hay game này vần còn một phần mà chungs ta chưa cài vào nhỉ. A mà bạn đã làm nhiệm vụ giải phóng elemental thứ hai chưa. Sao mình vào trong động đó gặp thằng to vật vã chem nó hay dung bất ký chiêu gì đều không được là sao bạn.
che1982
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình ko rõ, trò chơi chỉ cho tăng đến level 30 thôi.
Còn về phần nhiệm vụ thứ 2 thì fải chạy loanh quanh, rồi dùng cung tên bắn vào đầu nó hoặc chạy loanh quanh dụ nó lao đến húc mình, đâm đầu vào tường bất tỉnh ngã lăn quay ra thì mình lao vào chém! 😁
Con element thứ 2 này chỉ đánh vào đầu được thôi nhé, chém vào thân ko có tác dụng.
Con này với con element thứ 3 đánh đều khó.
nga_yan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Con thứ 2 dễ mà, trong phòng có 1 cây cột đá còn nguyên, các cây khác đều gãy đổ, cứ mỗi lần né con quái thì chạy tới đó, đứng sát vào là nó tự ngã thui, xong nhanh tay bấm vô đầu nó rồi chém, đánh phép hay bắn cung gì đó 😃
Con thứ 3 thì nên có 1 cây cung, vừa chạy vừa bắn, bắn lần đầu để phá cái phép phòng thủ của nó, bắn lần 2 thì để nó bị gục xuống, nó gục rồi thì .... "e chỉ còn thân xác này, xin hiếng dâng cho a" ;)
Con thứ 4 thì khoai wé, chưa đánh được, hix
Ok
nga_yan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Xong con Lord Gyron lun rùi, kaka. Bí quyết chính là chiêu phản đòn học được lúc thu phục Element thứ 3 😃
@nga_yan
@nga_yan
nga_yan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Trong mục Status khi level 30 thì nó để là "Highest level" => level 30 là cao nhất rùi. Gửi hoa thì bạn nên đi vào ban đêm (cũng xem trong mục Status, nó có để giờ đó, hình như từ 6h PM tới 4h AM là ban đêm), lúc đó những con Phantom sẽ hiện nguyên hình cho mình thấy 😃
Ok chúc vui vẻ
sbilly
ĐẠI BÀNG
12 năm
em không biết game này, có bác nào post lên ko? thanks
có bác nào có file bar post cho em với. :X
che1982
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cứ chạy vòng vòng, khi nào nó xọc mấy cái chân lên thì chém.
Mình bỏ chơi trò này lâu lắm roài nên hok nhớ rõ nữa, con trùm cuối mới gị là khó chơi ... oánh mãi ko ăn thua ... nản quá, up lại firmware sau khi wipe nên ko chơi nữa! 😁
@che1982 Thanks bạn nhiều mình đã giết được rồi
cái quest gửi hoa có bác nào làmm được ko? tìm mộ kiểu gì ạ? mấy con phantom chém đứt hết đầu của em, em mới có lv 20 thôi có qua được đó ko?
@cupidangel3112 Bác đi ban đêm ấy thì nó hiện ra mới dễ giết. Mộ gửi hoa là mộ hàng thứ tư từ trái sang
Các bác ơi có cách nào lên level nhanh ko. Em lv 29 mà mãi ko lên 30 =)). Cứ giết mấy con bọ cạp thì quá lâu, giết mấy con Ogre thì nó toàn gọi đàn ra ủ lò nên toàn chết 😔(
@thanhdathp Ban bich cach danh may cai con o duoi dat o MISS LAND ko, vs ca co bick lam cai nhiem vu ĐƯA HOA CHO MẸ ÔNG NÔNG DÂN ở đâu ko
@saxkut87 E google thấy ở youtube có mấy clip kể về câu chuyện này, còn ghi rõ ở cửa nào cửa nào. E làm theo là ok thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019