Xin cách khắc phục laptop bị chậm khi bật màn 4k

Thanhart0201
31/10/2021 10:23Phản hồi: 14
Chào mn , mình vừa mới mua 1 chiếc dell 5510 i7-6820HQ, ram 8, ssd 256, card M1000M, màn hình 4k. Tất cả các chức năng của máy đều hoạt động bình thường ở độ phân giải full hd, nhưng khi mình bật màn 4k để xem phim thì k thể load đc , xem trên youtobe 4k rất giật , mình down về xem cũng đỡ hơn nhưng cảm giác fps của phim cứ 30s lại tụt về mức 20, nhiều khi đứng hình.
Cho mình hỏi là đây có phải do máy cấu hình k đủ gánh, hay là do lí do nào khác. Nếu có lí do khác thì mình xin cách khắc phục ạ. Chứ có màn 4k mà chỉ bật lên nhìn icon app cho đẹp thì mình dùng full HD cũng được 😔((((((((9
14 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Update driver VGA nhé .
@Thanhart0201 hay do Cpu nó yếu các cao nhân ơi , e có cảm giác bị lừa á
Screenshot (6).jpg
@Thanhart0201 Core i thế hệ thứ 3 thứ 4 coi 4K ầm ầm ko lag . Của ông thế hệ 7 lai .. lag ? Coi lại cách ông cài đặt VGA đi . VGA Nvida 0% thế kia là nó có hoạt động đâu ? Bắt nó hoạt động đi .
@minhthuvc bắt nó hoạt đồng kiểu gì thế b , chỉ mình với
kemdaoua
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Thanhart0201 cái Task manager của bác phía trên chứng tỏ đang dùng card Onboard đấy cách đơn giản là bác cắm sạc vào rồi kéo hiệu suất máy tinh lên cao nhất là card M1000M của bác sẽ tự hoạt động
máy chậm, ram ít, đồ xưa quá khi bạn mua chưa có 4k, 4k chỉ là quảng cáo giựt le, bạn bị gạt từ lâu rồi mà giờ chưa thấm sao.
@Kilo Victor giờ em mới biết bác ạ , chán tự dưng muốn bán mẹ máy đi
kemdaoua
ĐẠI BÀNG
2 năm
Màn hình 4K cần Card đồ hoạ mạnh nhé bác CPU vẫn bình thường. tuy nhiên Card M1000M của bác thì thôi, em khuyên bác về Full HD đi ạ
Cười vô mặt
@kemdaoua nghĩ nó chán , k lẽ mình bán di 😆)))
A F K
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Thanhart0201 Nâng Ram và tối ưu card hình, sau đó chơi 2K, còn 4K máy này chơi chắc ko được ổn định bạn à

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019