Xin cao nhân cách giải quyết vấn đề kết nối giữa laptop, bảng vẽ và màn hình phụ

chhoe067
9/5/2024 8:34Phản hồi: 6
Xin cao nhân cách giải quyết vấn đề kết nối giữa laptop, bảng vẽ và màn hình phụ
Chuyện là hôm qua e mới phóng ra cửa hàng để mua con màn hình Asus proart này về làm màn hình phụ cho laptop. Mang về loay hoay một lúc thì màn hình đã kết nối được với màn hình phụ, nhưng bảng vẽ thì lại k nhận cổng usb type-C. Ngồi tìm hiểu một lúc thì mới biết là do cổng usb type C laptop e chỉ có chức năng là truyền dữ liệu mà không truyền được hình ảnh. Mà lap e chỉ có 1 cổng HDMI. Có cao nhân nào biết được cách giải quyết để e kết nối được bảng vẽ với laptop nữa được không ạ.

Dưới đây là các cổng kết nối của laptop

Dưới đây là cổng kết nối của bảng vẽ
Còn cổng kết nối của màn hình phụ :
  • USB-C x 1 (DP Alt Mode, Power Delivery : 90W)
  • DisplayPort 1.2 x 2 (Daisy Chain)
  • HDMI(v1.4) x 1
  • USB Hub : 4x USB 3.2 Gen 1 Type-A
  • Audio 3.5mm x1
  • RJ45 x1
Link laptop : https://fptshop.com.vn/may-tinh-xach-tay/acer-nitro-an515-42-r8a0r5-2500u-8gb-256gb

Laptop Acer Nitro AN515 - Trả góp 0% | Fptshop.com.vn

Mua laptop Acer Nitro AN515 sử dụng chip AMD, Ryzen™ 5, 8GB RAM. Thiết kế hầm hố đậm chất game thủ, tặng kèm balo laptop sành điệu. XEM NGAY!
fptshop.com.vn

Link bảng vẽ : https://huionvietnam.vn/product/kamvas-pro-16-2-5k/

Kamvas Pro 16 (2.5K) - huionvietnam

Bảng vẽ LCD Huion Kamvas Pro 16 (2.5K), màn hình Quantum Dots IPS 60Hz, 15.8in, QHD 2560x1440, tỷ lệ 16:9, chất lượng màu sắc rực rỡ với phổ màu 145% sRGB, độ tương phản 1200:1, 8 phím ExpressKey tùy biến. Độ phân giải bảng vẽ 5080lpi, bút vẽ...
huionvietnam.vn

Lần đầu e đăng bài và cũng không có nhiều kiến thức về công nghệ nên có gì khó hiểu mong các bác thông cảm ạ.
6 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

trả lời vội: thử dùng usb C hub
@Kilo Victor Dạ để e tìm hiểu thử ạ. Thanks bác
@Kilo Victor Bác ơi nhưng mà laptop e cổng usb type C chỉ có chức năng là truyền dữ liệu mà không truyền được hình ảnh ấy. K biết có dùng được usb C hub như bác nói được k ?
@chhoe067 - đơn giản là bạn không thể dùng "cái bảng vẽ" cho laptop mình đang có, trả lại nếu có thể.
- hoặc thay laptop/pc có usb c để xuất hình ra.
@Kilo Victor Dạ mình cảm ơn ạ
Bạn mua 1 cái hub có thể chia và switch tín hiệu HDMI để cắm 2 màn hình vào, lúc nào cần màn nào thì bấm chọn màn đó.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019