Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Xin chào anh em, cho mình hỏi giả sử như mình có chiếc xiaomi redmi note 7 sạc đầy 100% sau đó mình

Doanngo
6/12/2020 12:25Phản hồi: 10
Xin chào anh em, cho mình hỏi giả sử như mình có chiếc xiaomi redmi note 7 sạc đầy 100% sau đó mình tắt nguồn rồi để 2 năm không làm gì cả. Liệu nó có bị chết pin không AE?
10 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hkifan
ĐẠI BÀNG
3 năm
Chắc chắn là không rồi, máy có làm gì đâu mà chết pin. Để 2 năm chắc còn 15% pin
Cười mặt nồi
chưa thử nên không biết, đoán là không chết pin, nhưng cũng sẽ bị chai
Hên xui. Đồ điện tử nó vậy.
boybuon2000
ĐẠI BÀNG
3 năm
Theo nguyên lý thì pin sạc 100% để 2 năm thì pin sẽ hết theo thời gian vì nếu pin để trong máy thì pin sẽ hết còn tháo pin ra thì hên xui hì hì.
boyplay
TÍCH CỰC
3 năm
Nên sạc 50% rùi rút sẽ tốt hơn
stun
TÍCH CỰC
3 năm
Theo hãng khuyến cáo thì khi pin ko dùng để ko thì chỉ nên sạc 60% pin, nếu sạc 100% thì pin sẽ bị chai vì bị đầy căng thẳng trong1thời gian dài (lý do ko sạc pin qua đêm) . Đó cũng là lý do khi bạn mua đt mới hoặc thay pin mới ko bao giờ thấy pin đầy.
EndyNobi
ĐẠI BÀNG
3 năm
@stun Thời nay có mạch quản lý rồi mà lo sạc qua đêm chai pin à.
NUCErr
TÍCH CỰC
3 năm
Không nên sạc đầy, chỉ nên sạc khoảng 50-60%, pin chết hay k thì hên xui.
Bảo-Duy
TÍCH CỰC
3 năm
Công nghệ pin hiện nay cho dù không sử dụng, để qua thời gian vẫn bị chai đi. 1 con pin sản xuất năm 2017 đến 2020 mới bỏ vào máy dùng, chưa sạc lần nào nhưng hiêụ suất pin chỉ còn 89%.
Còn về để lâu thì nên sạc tầm 60 70% rồi để, tầm 1 2 tháng vẫn nên kiểm tra sạc lại. Nếu để pin 0% thời gian dài sẽ gây chết cell.
Đi lính huấn luyện 3 tháng song bảo người nhà gửi điện thoại vào mà dùng, sao phải bỏ 2 năm. Kaka

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019