Xin chào các anh chị em trong cộng đồng Tinh Tế!

nghiaar
1/9/2019 3:30Phản hồi: 162
Ứng dụng AR treo thử tranh 3D

Đầu tiên, em xin gửi lời chào và lời chúc vui vẻ tới các anh chị em và gia đình.
Em xin tự giới thiệu, em là Nguyễn Đình Nghĩa, đang là một lập trình viên cu li.
Em thường xuyên theo dõi các trang báo công nghệ và đặc biệt là diễn đàn Tinh Tế hằng ngày.Từ đây, em biết tới công nghệ Thực Tế Ảo Tăng Cường (AR), rồi hứng thú đặc biệt với nó.

Ngoài thời gian làm việc ở công ty, nhân lúc rảnh rỗi ở nhà, em vọc vạch công nghệ AR, xong tự Code 1 cái App nhỏ đặt tên là ARWallArt .

ARWallArt là một giải pháp để trang trí thử những bức tường trong không gian sống bằng những "bức tranh ảo" nhằm chọn lựa thứ mà người dùng thật sự muốn trước khi mua chúng. Việc treo thử là không giới hạn, những “bức tranh ảo" này có thể là những bức tranh có sẵn trên App, bức ảnh du lịch mùa hè vừa rồi của gia đình ở Đà Lạt hoặc có thể là bức tranh trên Internet mà người dùng đã quan tâm (và đã tải ảnh về máy).

Sử dụng ARWallArt, người dùng có thể treo thử những “bức tranh ảo" ở bất cứ nơi đâu, bất cứ lúc nào và không phải nhờ tới bất cứ ai.

Công nghệ AR giúp cho những "bức tranh ảo" này trông như chúng đang tồn tại thật sự trong căn phòng của người dùng với kích thước gần như chính xác.

Sau một thời gian cặm cụi, App đã dần thành hình và được đưa lên App Store ( Tương lai sẽ phát triển tiếp trên Android).

Mới ra lò, em biết ứng dụng còn rất nhiều hạn chế, nhưng phải làm gì từ đây là câu hỏi khó của em lúc này.

Làm sao để tránh việc bỏ nhiều công sức phát triển tính năng mà người dùng lại không quan tâm?
Tinh tế là nơi em nghĩ tới đầu tiên, em hi vọng có được lời khuyên hữu ích từ các anh chị em yêu công nghệ trên diễn đàn.

Em rất hi vọng nhận được sự giúp đỡ từ mọi người. Để em có thể có được những lời khuyên hữu ích từ đó nỗ lực phát triển sản phẩm ngày càng hữu ích và chất lượng hơn.

Dưới đây là 1 số thông tin về App anh chị em tham khảo giúp em.

Quảng cáo

Video:

Link Tải App: https://itunes.apple.com/app/id1455732976

Hướng dẫn sử dụng App: https://arwallart.com/huong-dan-su-dung-ung-dung-arwallart/

Em xin chân thành cảm ơn cả nhà!

162 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tinh Tế nên xem xét nhiều bài hay như thế này nữa cho mọi ng có tinh thần thể hiện tài năng 😁
gietchetad
TÍCH CỰC
5 năm
Cảm ơn bác, rất ủng hộ tinh tần của bác và những người ntn 😁
nghiaar
ĐẠI BÀNG
5 năm
@gietchetad Quả thật cũng gian nan bác ah, cái gì cũng học mới kể cả ngôn ngữ lập trình, nhưng cái nản nhất là 1 mình làm nó buồn lắm ạ
gietchetad
TÍCH CỰC
5 năm
@nghiaar thì mik cũng đâu giúp đc bạn :3, mik có lập trình ứng dụng đâu 😁, lập trình web thì còn đỡ chứ mấy cái này ko học :v
Ngon
App có 1 số lỗi như hay bị crash với lúc chọn ảnh xong thỉnh thoảng không hiện lên cùng camera b ạ
nghiaar
ĐẠI BÀNG
5 năm
@dangnhatanh1412 Bác ơi, chọn ảnh xong, camera bật lên để nó nhận diện môi trường tìm mặt phẳng treo đã, khi thấy mặt phẳng có thể treo rồi, nhấn vào vị trí đó tranh mới xuất hiện bác à
@nghiaar Có chọn nhiều tranh rồi để nó tự chạy cả ngày trên tường được k cu
nghiaar
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Osmopure app này giờ chưa chọn xem nhiều tranh luôn được bác, ý tưởng của bác hay quá, em xin tiếp thu để bổ sung vào phiên bản sau nhé, em cảm ơn bác nhiều!
@nghiaar Đây là nhu cầu thực tế thôi cụ.
nghiaar
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Osmopure Vâng, nhiều khi cái cần thì không nghĩ ra, toàn nghĩ ra cái đâu đâu bác ah
Tốt quá , phần mềm rất cần thiết cho minh
nghiaar
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Pisces.Mist Có người thấy app tiện ích, em nghe mà sướng, dùng thử thấy cần cải tiến gì bác mách em nhé
Để trải nghiệm thử thử 😁
nghiaar
ĐẠI BÀNG
5 năm
@vn_ninja Bác dùng thử xem sao
Hay quá nhì, để mình xem nhà còn khoảnh trống tường nào hợp lý k
nghiaar
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Osmopure Bác dùng thử xem sao
vvt03hp
CAO CẤP
5 năm
Đẹp đó b
nghiaar
ĐẠI BÀNG
5 năm
@vvt03hp Cảm ơn bác!
ngonngon1235
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chưa có nhu cầu nhưng ủng hộ bạn.
nghiaar
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ngonngon1235 Cảm ơn bác nhé!
hieunhi
TÍCH CỰC
5 năm
Ý tưởng và tinh thần của bạn thật đáng hoan nghênh... Chúc bạn càng có thêm nhiều app có ý nghĩa...
nghiaar
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hieunhi Cảm ơn bác nhé!
Có chụp đc tranh của người dùng có sẵn rồi làm đc k bác
nghiaar
ĐẠI BÀNG
5 năm
@mannavod Được bác ah, nhưng cần chụp thẳng mặt bức tranh bác nhé, không thì khi treo lên tranh sẽ bị méo ạ
@nghiaar Tích hợp cái tự điều chỉnh đấy bác. Như một số ứng dụng scan pdf.
nghiaar
ĐẠI BÀNG
5 năm
@mannavod Vâng, em hiểu ý bác rồi, hay lắm, sau em sẽ tìm cách tích hợp, em cảm ơn bác nhé
norimo
TÍCH CỰC
5 năm
Ý tưởng hay nhưng code như lol
id@wn...
TÍCH CỰC
5 năm
@norimo Hơn người khác thì show cho a e mở rộng tầm nhìn đi bạn
@norimo hóng thanh niên làm cái share free coi nào. tao là tao ss cà thẻ để mua app code ko phải như lol. còn nếu ko làm đc, xin địa chỉ du hý
Haducbac
ĐẠI BÀNG
5 năm
@norimo Phát biểu như lol là có that
nghiaar
ĐẠI BÀNG
5 năm
@norimo Biết tới AR em mới học code mobile, lại làm có 1 mình nên còn nhiều hạn chế, chỗ nào kém bác chỉ giúp em với
norimo
TÍCH CỰC
5 năm
@binhminh1977 m dùng thấy thích lắm hả. 😆
duyminh1078
ĐẠI BÀNG
5 năm
Hay quá, nếu app tích hợp thiết kế khung từ ảnh trong thư viện là quá hay luôn
nghiaar
ĐẠI BÀNG
5 năm
@duyminh1078 Vâng bác, em sẽ phát triển tính năng đó thời gian tới bác ah
Hay quá đỡ tốn tiền mua tranh
nghiaar
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Hoang_HaoMinh Em nghĩ sau này nếu kính AR thành công thì đỡ tốn tiền trang trí nhà cửa luôn í bác
nghiaar
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Cát Thiên Phúc Cảm ơn bác nhé!
Cố lên.
nghiaar
ĐẠI BÀNG
5 năm
@kevinmobavn Cảm ơn bác nhé!
Hay phết :3 để tí vọc vạch thử em thế nào :3
nghiaar
ĐẠI BÀNG