Xin chào các bác, chả là hôm trước em đang định bán xe wave alpha đời 2005 máy còn nguyên, giấy...

tuanbaros
22/12/2019 14:43Phản hồi: 33
Xin chào các bác, chả là hôm trước em đang định bán xe wave alpha đời 2005 máy còn nguyên, giấy tờ xe đầy đủ, giá 6tr8, các bác thấy giá đó được ko nhỉ, ông hàng xóm cứ hỏi mua?
Đấy là tiền đề cho em hỏi câu thứ 2, tầm 30tr nên mua xe nào nhỉ các bác nhỉ, em đang xem mấy loại xe của 4 hãng: Honda Vision (30tr), Yamaha Janus (28tr) và Suzuki Address (28-29tr), Suzuki Impulse (32tr), SYM shark mini (30,1tr), SYM elizabeth (30tr). Các bác cho em ít review với, lần đầu đi mua xe nên em cũng chưa có kinh nghiệm gì luôn 😁
33 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vote Su Addres vì 3 lý do :
- Xe ngon, chạy êm tiết kiệm xăng, không rung đầu như honda
- Kỹ thuật viên bảo hành xịn , tay nghề cao ( Mình đi bảo hành ở SG)
- Giá xe chuẩn, không bị làm giá
tuanbaros
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Tinluntit1010 Chỗ tớ cứ khuyên lấy con vision của Honda, bên mình có vẻ chuộng Honda nhỉ 😁
@tuanbaros chênh 5tr ruóc thêm bệnh rung đầu :p
tuanbaros
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Tinluntit1010 Ý bác là Vision rung đầu hay Address bác? 😁
@tuanbaros Vision rung, xe honda rung với dàn nhựa rất tệ. Đến Sh conf rung dàn nhựa và rung đầu
ruacon86
TÍCH CỰC
4 năm
Bác ở đâu xe zin ok 6.8tr hả mình mua chẳng 7tr luôn nhé, gửi hình mình xem
tuanbaros
ĐẠI BÀNG
4 năm
@ruacon86 Có ông hàng xóm hỏi mãi, em đang hỏi xem giá đấy ổn ko hay đc hơn, hehe
ruacon86
TÍCH CỰC
4 năm
@tuanbaros Thì ý mình là ổng trả 6.8tr bạn suy nghĩ mình trả chẳng 7tr luôn tại thích mấy dòng xe này
tavuong2101
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mẹ mình cũngg bán cây wave alpha xài hơn 10 năm mà giá 10-11tr bạn. Quê mình miền núi nên ngta thích xe cũ á.
tuanbaros
ĐẠI BÀNG
4 năm
@tavuong2101 Mình đc 14 năm
wave đời 2015 thì bán dc bao nhiêu nhỉ các bác? xe còn khá mới 😔
ruacon86
TÍCH CỰC
4 năm
@jipjo 2015 bác thì tầm 9 củ
Có giá rồi, Jupiter Mx đời 2007 mà kêu bán 9tr khó nè
tuanbaros
ĐẠI BÀNG
4 năm
@tanvietbt83 Thế à bác 😁 khi bán luôn lấy tiền mua xe
tuanbaros
ĐẠI BÀNG
4 năm
(khoc)
Bạn nên đầu tư cái máy in 3D (tầm 29 củ) sau đó thích xe gì, ta in xe đó 😆
MrImposible
ĐẠI BÀNG
4 năm
SYM Shark Mini ngon choét, hoặc Ya Janus sẽ ko bị làm giá. Address thì xe đầm nặng máy êm đàn ông đi thì hợp...
tuanbaros
ĐẠI BÀNG
4 năm
@MrImposible Thêm tiền làm con impulse có ngon hơn address nhiều ko bác nhỉ? Em con trai
MrImposible
ĐẠI BÀNG
4 năm
@tuanbaros E chưa đi nên ko dám phán, nếu là em thì sẽ mua con Impulse hehehe. Năm ngoái e xách 50tr đi mua xe tay ga xem đi xem lại thấy con LEAD mới ngon quá nhưng chênh giá 3 - 5 củ tùy phiên bản ra biển 45 củ, cuối cùng lấy con SYM Fancy 125 ABS ra biền Sài Gòn 43 củ nhen. Dư 3 - 5 củ đổ xăng đi 2 năm hehehe
tuanbaros
ĐẠI BÀNG
4 năm
@MrImposible SYM bác thấy bền ko bác 😁 Em có tí lúa nên nếu SYM ngon thì lấy Shark Mini cũng ổn bác nhể
MrImposible
ĐẠI BÀNG
4 năm
@tuanbaros 1.Của bền tại người
2.Mua những gì bạn cho là hợp lý, vì thực ra cái xe 2b cũng chỉ là phương tiện đi từ điểm A đến B. Và đầy rẫy các loại xe trên thị trường nên chả cần phải bỏ thêm tiền cho bọn Head nó ăn thêm ăn chênh. Bác nên né mấy cái xe mà nó bị đội giá ra là thấy thoải mái liền...
Nhà mình cũng có quả anpha đăng kí 5/2005... chạy đc 5 vạn km, thấy bảo vẫn đc ngót chục triệu
tuanbaros
ĐẠI BÀNG
4 năm
@vũ hồng đăng Em bán 6tr8 rồi, ông hàng xóm nài nỉ quá 😆))
@tuanbaros Ông ý cũng biết bác đang hóng xe mới nên ép giá nữa
tuanbaros
ĐẠI BÀNG
4 năm
@vũ hồng đăng Bác có lời khuyên nào cho em về mấy chiếc xe em ghi ở trên ko 😁
@tuanbaros Trong số tất cả các xe bạn ghi ở trên, đều là xe ga có kiểu dáng dành cho nữ ( ngoại trừ Su Impluse , con này khá giống Hayate). Cá nhân mình thấy Vision chất liệu gia công rất kém, những chỗ mạ chỉ sau khoảng 1 năm sẽ bong tróc. Suzuki và Sym thì khỏi bàn về chất lượng, nhưng trạm dịch vụ ít, thay đồ khó và đắt. Yamaha Janus có lẽ là hợp lý nhất, những bản sơn sậm con trai đi nhìn cũng tạm được, chất liệu vỏ tốt hơn Honda, thay đồ và sửa chữa dễ và rẻ hơn Sym và Suzuki. Vài lời tới bạn !
jetwave
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình là dân cho thuê xe. Hầu như tất cả xe phổ thông mình đều đi qua. Mình có ý kiến như này. Bác tham khảo nhé.
30tr thì bác không nên mua những xe bác liệt kê. Vì toàn xe mau xuống sắc. Nếu được bác ráng thêm khoảng 2-3tr mua con airblade cũ đời 2018-2019 cho mình. xe mới đi dc 1-2 năm thì vẫn còn rất tốt. Đi vài năm nữa vẫn còn có giá.
Còn nếu bác chỉ thích xe mới thì mình vote cho vision. Tàm tạm
Mấy con xe kể trên ngoài trừ vision ra khả năng 5 nam sau bán 6tr8 tiếp
em cũng có con wave xài 4 năm ngta trả 11tr mà chưa bán
Thêm mẫu xe nữa Yamaha Freego Fi bản tiêu chuẩn 32.990.000.đ
nhầm box rồi thớt à

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119