TIKI Freeship June

TIKI Freeship June

Xin Cho Hỏi
Pé Wy
7 nămBình luận: 13
Mình muốn mua Xperia Z Ultra nhưng mình thấy trên Tinh Tế có đăng bài "Cảnh báo Sony Z Ultra và căn bệnh nứt màn hình, ko đc bảo hành". Về chuyện bảo hành của Sony thì mình bík lâu rồi, còn về chuyện nứt màn hình thì mình mới bík và mình thấy các bạn nói thay màn hình khoảng 4tr9 ~ 5tr. Mình muốn hỏi là giá thay màn hình này là của Sony hay tất cả các Smartphone khác. Mình đang phân vân giữa Zenfone 6 và Z Ultra, nhưng nếu Zenfone 6 hay tất cả smartphone bị bể màn hình thì cũng thay giá cỡ đó phải không? Sẵn tiện cho mình hỏi nếu đang có khoảng 7tr thì nên mua cái gì tốt ngoài zenfone 6: Màn hình 6", Pin mạnh để lướt web lâu.
PS: Nếu đọc không thík đừng chửi xéo (vì thấy có bạn chỉ muốn hỏi nhưng người trả lời lại chửi xéo người ta).
spec1al
TÍCH CỰC
7 năm
Giá màn tùy con khác nhau chứ bác đâu có giá chung. Bác tham khảo thêm sky a900 xem
🤔 . bác mua thì mua thêm miếng dán cường lực xem :-? . em đang dùng z2 thì chưa thấy hiện tượng gì , nhưng mà thấy nhiều ng kêu z với z1 phết
@xkokokokox Thanks bạn. Mình cũng đang nghĩ trong đầu về miếng dán cường lực.
Dùng mấy dòng chống nước, nhưng tốt nhất là nên hạn chế ngâm nước nhé bạn ----> nguyên nhân dẫn đến việc nứt kính đó.
Còn e này thì cấu hình cao, màn hình khá đẹp, to, game ,web sướng. Pin tạm ổn
@xtmobile-support Thanks xtmobile-support nhìu! Nghe xoong cũng an tâm đỡ phần nào. Còn vụ ngâm nước chắc với mình là ko có. Hihihi... Nhưng mình nghe một số bạn trên Tinh Tế nói do màn hình của Z Ultra mỏng nên dễ nứt. Vì vậy Sony mới hạ giá thành xuống một nửa phải ko vậy xtmobile-support?
@xtmobile-support Chuẩn, nóng nóng mà ngâm biểu diễn dễ die lắm 😁
Oreo.milk
TÍCH CỰC
7 năm
Bạn làm em HTC 816 ấy 😁 Z với Z Ultra màn hình không được bền, tất nhiên đồ điện tử hên xui nhưng xác suất rủi ro của 2 em nó cao hơn :D càng đẹp càng mong manh
@Oreo.milk Mình cũng từng thích HTC nhưng có người bạn xài HTC ONE MAX bị chai pin hay gì đó đem ra tiệm sửa họ bảo để lại khoảng 1 tuần quay lại lấy. Vì là sản phẩm đúc nguyên khối và linh kiện không có ở VNnên sửa hơi lâu, nên cũng không nghĩ tới HTC nữa.
Oreo.milk
TÍCH CỰC
7 năm
@Pé Wy ra hãng sửa thì lo gì bạn 😁 Sony Z Ultra cũng pin liền mà, ra trung tâm bảo hành của hãng lkiện gì cũng có thui
@Pé Wy Mình từng dùng htc one x mua từ hồi nó còn là flash ship của htc (hồi 2012 mua xong rồi thì 4-5 tháng sau nó ra one x+) dùng ổn định mà bạn, vừa rồi mình mua z2 . thì là cũng đc gần 2 năm. Mình up lên 4.4.4 bt thì pin đc 1 ngày, cài thêm mấy cái ứng dựng để tiết kiệm năng lượng thì mình dùng bt (vẫn hay check mail, đọc 1 ít báo) thì đc hơn 2 ngày dùng nhiều hơn (đọc báo nhiều, đọc manga) thì được gần 2 ngày , pin có thấy bị chai đâu nhỉ 😁 .
tương tự với hướng dẫn force stop con z ultra này

Nóng ran thì hết pin nhanh là bt , hại linh kiện nữa, pin thì mình thấy z2 pin tụt kha khá nhanh, màn hình to , bật độ sáng 85%, treo 3g, wifi , 😆 . thôi chấp nhận thôi bác ạ 🤔 . 2 tiếng 100% cpu thì là ngon rồi còn gì 😁 .

Lần sau bị treo bạn cứ force shutdown như mình bảo ý. mình thì chưa bị phát nào , dùng z2 mới được tháng :D.

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019