Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Xin cứu giúp ổ cứng bị khóa bởi BITLOCKER

ductam_ht1
10/8/2012 8:43Phản hồi: 36
Mình có cứng ngoài (~300GB) và sử dụng BitLocker để bảo mật nó.
Một ngày đẹp giời, chả hiểu sao nổi hứng lên sử dụng Acronis Disk để chia cái ổ cứng ra thành 2 phân vùng cho dễ quản lý. Nhưng lại quên không hủy Bitlocker đi.
(Mình để chế độ tự động nhận ổ nên không cần khai báo pass cho Bitlocker nữa, nên không để ý.)

Thế là vừa nhấn nút chạy trong Acronis thì nó báo lỗi luôn, gì gì đó mình ko nhớ rõ. Nhưng quay trở lại mở ổ cứng lên thì nó hiện thông báo như ở hình bên dưới đây.

Bạn nào giúp mình với??? Mình cảm ơn nhiều lắm! Đã search google mãi chưa ra. 😃

36 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mewkuli
ĐẠI BÀNG
12 năm
fomat ổ đó đi.mình nghĩ là đc
Mình muốn cứu dữ liệu trước bạn ơi. Xong sau đó mới tìm cách format (cũng chưa chắc format dễ dàng đâu)
khó rồi a ơi. hehe
Uppp.... Các bác cứu E với :mad:
@ductam_ht1 bạn có nhớ mật khẩu không? nếu nhớ thì dùng cái này mở http://www.cuasotinhoc.vn/article/761-bitlocker-drive-unlocker
@thecuong_87 Cảm ơn nhé. Mình thử rồi nhưng không ăn thua.
Cảm ơn bạn. Ko phải thuốc rồi 😔
thử mang qua địa chỉ chữ ký gặp MR Cường ĐT 0912600250 xem giúp đc bác ko nhé
@recoverdata Cảm ơn Bác, để E mang qua xem. Không biết có bị chém không 😔(
tonyls
ĐẠI BÀNG
12 năm
99,99% là không cứu được dữ liệu rồi, chia buồn 😃
@tonyls Cảm ơn Bác động viên! 😔
Các Bác ơi cho e xin địa chỉ nào tin cậy để mang ổ cứng đi nhờ sửa với. E ở Hà Nội.
Thanks!
dongsapaseo
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bị unlock mà không mở được hả mấy bác, máy em mới lại cài win xong ổ D lại báo như thế
ductam_ht1 ơi. Cái vụ ổ cứng này của bạn lúc đó có tìm ra cách xử lý không? mình giờ cũng bị vậy mà loay hoay chưa tìm ra cách...
dongsapaseo
ĐẠI BÀNG
6 năm
@joshoangduong Format cho nhanh, không có lối ra nếu không có mật khẩu mở khóa đâu
@dongsapaseo :eek::eek::eek: nhọ thế. mà ổ cứng bị vậy format như bình thường hả bạn?
@joshoangduong Bình thường.
Bạn cài window 10 v1511 có thể giải quyết đc nhé
@taddy6789 thật ko vậy bác?
@hlam14 dĩ nhiên là KHÔNG
chia buồn với bác, chắc gửi qua Microsoft thôi, chứ gọi bọn chuyên cứu dữ liệu cũng bó tay rồi
e cũng dính 1 máy mà đang khóc ròng đây
Mình có cách mở đc nha
@Ho trung thuan Bạn có cách mở khóa đc Bitlocker k, chỉ mình với
esata
CAO CẤP
3 năm
Xưa nay tôi luôn tránh xa mọi rủi ro tai nạn như thế! Không bao giờ khoá passw hay mã hoá trừ phi nó bắt phải khoá file nén để không bị AV nó cắn !
Cài lại win là tự phá thôi bạn
tranqcuong
TÍCH CỰC
3 năm
Mình nhớ là cài lại win đăng nhập vào tài khoản microsoft nó có phần mở khóa bitlocker trong tài khoản luôn a, nhập dãy số decrypt là được mà
Mr.Pisces
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình mới bị, ai giúp mình với
(((
Safina
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Mr.Pisces Không nhớ password thì thua 100%
@Mr.Pisces Bạn đăng nhập vào tài khoản Microsoft, key recovery được lưu trên OneDrive
Mr.Pisces
ĐẠI BÀNG
3 năm
@hoquangthaiholy hix, mình có key, nhưng bây giờ mở ko đc được luôn rồi, có cao nhân nào chỉ đường giúp em với!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019