Xin Firmware TV TCL L32S4700

TRUNGSYPRO
9/10/2015 5:23Phản hồi: 174
174 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

anh ơi em có nâng TCL 48 INCH L48P1-CFtừ V8-MT56552-LF1V060 lên V192. nhưng sau khi lên có lỗi phím menu trên điều khiển muốn quay lại V060 nhưng không được (thử khôi phục cài đặt gốc hay up lại firware cũng chỉ về đc 147 ko về 060 được). anh có cách gì ko ạ
Bác nào có phần mềm con này cho e xin với L49C2L-UF, hiện tại e ko cài dc áp ngoài, mà cũng ko sao tìm dc thông tin phần mềm hiện tại của nó, vào nâng cấp để cập nhật nó toàn bảo ko cần nâng cấp còn chả cps thông tin gì. Cảm ơn các bác
Phiên bản phần mềm của em là V8-S68AT06-LF1V010 thì có up dc bản 192 ở trên ko các bác?
TRUNGSYPRO
ĐẠI BÀNG
6 năm
@anhdaoforever Ko bác nhé. Bác tải file này về giải nén ra coi tên file có mã giống mã V8-S68AT06 ko. Đúng thù cứ copy vào usb rồi phang . Còn giải nén ra có mã mà có chữ update ko thì cứ copy vào usb cập nhật thử. Vì thường đúng cho tivi nó mới cập nhật ko thì thôi à. File này của dòng c2.http://static.tcl.com.ru/data/download/update.rar
tivi nhà e tcl l32p1 tải phần mềm như trên. làm y như dienmayxanh chỉ. cắm usb vào giữ nút, cắm ngồn mà tivi lên nó cứ chajy bình thường chứ ko cập nhật
viethung1010
ĐẠI BÀNG
6 năm
@TRUNGSYPRO Ok cảm ơn bác em thử xem sao kết quả báo bác sau.
viethung1010
ĐẠI BÀNG
6 năm
@viethung1010 có vẻ không ổn vì giải nén không ra file pkg mà ra file img nên tivi vẫn ko nhận. khó quá bác ạ.
TRUNGSYPRO
ĐẠI BÀNG
6 năm
@viethung1010 File img thì vẫn copy làm y chang thôi bác. Đời mới sau này nó có thể dùng file img hoặc bin hoặc pkg tùy dòng
@TRUNGSYPRO Bác nào có phần mềm mới cho Con TCL L49C2L-UF. em ko cài dc CHplay, nên chả cải dc gì, youtube bản cũ dùng chán quá đi
Cài ch play cho tv có cần root không ạ, mình làm đến bước adb push -p system /system là bị lỗi cannot stat 'system': No such file or directory
TRUNGSYPRO
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hoangtrungduc92 Tốt nhất bác nên cài app apptoide tv để xài ứng dụng nhé
@TRUNGSYPRO cài cái này thế nào bác ơi! của em tivi TCL L49C2L-UF. em chả cài dc gì ngoài ap trong store của nó
TRUNGSYPRO
ĐẠI BÀNG
6 năm
@anhdaoforever http://static.tcl.com.ru/data/download/update_android_7.rar
Bác thử file này xem. Coi chipset giống nhau ko giải nén ra cập nhật như bài 1. Mà bác có thể tải ch play trên Appstore của tcl đc mà.
@TRUNGSYPRO Cảm ơn bác, để tối về em coi xem PM của TV là gì, về khoản tivi này em gà mờ lắm
greenhope
ĐẠI BÀNG
6 năm
L49C2L bản L dùng chip Mstar chứ ko phải như bản thường xài Mediatek Android TV chính hãng nên ko dùng đc cái file update_android_7.rar đó đâu.
@greenhope ko co cách nào update bản khác dc ah bác
greenhope
ĐẠI BÀNG
6 năm
@anhdaoforever Tất nhiên là không rồi, giá con 49C2 và 49C2L chênh lệch cả triệu là vì khác cái bo mạch đó. Cắt giảm giá thành nên dùng chip đời cũ, ko có cách nào update lên Android mới đâu.
viethung1010
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nản ghê tivi TCL. 55E5800 bây giờ như tivi thường ko xem được youtube, ko up được fw mới. Biết vậy trước ko mua.
TRUNGSYPRO
ĐẠI BÀNG
5 năm
@viethung1010 Sao ko coi đc ytube bác. Thấy con này dùng cũng êm mà. Giờ máy sao r 😁
hd03
Trứng
5 năm
Các bác ơi, em vừa tậu 1 bé tcl l43s62. Phiên bản V8-N563T01-LF1V156. Em này cài app ngoài bằng file apk đuợc không ạ? Có bác nào thử với em nó chưa? Cho em xin thông tin với ạ!!! Em đã thử làm theo đmx nhưng không đuợc 😔
TRUNGSYPRO
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hd03 Thử copy vào usb cắm vào tv. Mở kho play tcl lên bấm vào phần giới thiệu bấm lần lượt 4 nút lên, xuống , trái, phải . nếu nó hiện lên cái browser tìm ra file apk bấm vào cài đặt là ok.
hd03
Trứng
5 năm
@TRUNGSYPRO Cái kho play vủa em nó không đuợc như vậy bác ơi!!
Em làm như bác chia sẻ rồi nhưng nó không ra đuợc cửa sổ chọn file apk. Huhu
xuandat09
ĐẠI BÀNG
5 năm
Các bác ơi, có firmware của tivi TCL 43LS6000 thì share cho em xin. Đang dùng firmware cũ có cái youtube nó cùi quá, không autoplay được toàn phải bấm thủ công khi hết mỗi video mà thấy nản. Ngoài ra, cứ thứ 7, CN là không sao tìm video youtube được 😔
TRUNGSYPRO
ĐẠI BÀNG
5 năm
App bị lỗi thì các bạn có thể xóa cài lại đc mà. Mà hơi phức tạp xíu. Dùng tclsu trong cmd để truy cập xóa và cài đặt app nhưng làm trên pc connect qua
Sao mình cóp file vào usb rồi cắm vào TV TCL Z1-> rứt điện rồi giữ phím nguồn rồi đồng thời cắm cái ổ nối chứ tay mình không với tới được cái dây nguồn nhưng mình chỉ thấy khi cắm điện (tay vẫn giữ phím nguồn) thì mình chỉ thấy cái usb nó sáng lên rồi cái tv lại bật bình thường không thấy có thông báo update gì hết! Có phải là do usb hay là do tv ạ
TRUNGSYPRO
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Minhhp198 Có thể bị 1 trong 2. Nhưng bạn kiểm tra lại usb thử đi. Fomat usb lại định dạng fat32 rồi copy file vào làm lại thử.
@TRUNGSYPRO Mình thử 4 cáo usb mà vẫn không được
HƯỚNG DẪN CÀI CH PLAY CHO S4700, P1 VÀ Z1:
Tải file này về giải nén ra ổ c: https://yadi.sk/d/LHSqz1M_3CbmU9 ví dụ c:\adb
gapps tcl.rar — Yandex.Disk
YADI.SK

sau đó dùng mở cmd lên: ví dụ ip tivi bạn là 192.168.0.103
adb connect 192.168.0.103:5555
adb remount
adb push -p system /system
adb shell pm grant com.google.android.gms android.permission.INTERACT_ACROSS_USERS
adb shell chmod -R 0644 /system/app/*.*
tắt tivi khởi động lại.
có ai chỉ lại mình chỗ này không làm không dc
Các bác có cách nào gỡ ch play ra khỏi tv chỉ giúp mình với, mấy năm trước cài vào nhưng sài không ổn, hay bị đơ tv, bỏ lun tới h, bây h mún gỡ bỏ phải làm sao
TRUNGSYPRO
ĐẠI BÀNG
4 năm
@chubehamvui934 Úp firmware lại bạn. Nó sẽ mất sạch
Longkunz
ĐẠI BÀNG
4 năm
@TRUNGSYPRO Có firmware dòng L43S6100 không bác, tìm lòi mắt không ra, gọi hãng thì không ai bắt máy
TRUNGSYPRO
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Longkunz Bạn vào mục thông tin phần mềm rồi xem cái mã nó như nào rồi tìm trên google hoặc ghi lên đây thử xem
V8-GMS08BB-LF1V012 ai co e xin vs ạ
TRUNGSYPRO
ĐẠI BÀNG
4 năm
@blackssss Mã tivi modem gì bạn ơi. Đời mới thì chưa thấy có cập nhật gì
Cám ơn ad nhiều
Cho mình xin link download firmware mới nhất của tivi TCL 55C2-UF với.
bác nào có firmware mới cho con L43P2 k ạ
Hướng dẫn cách upgrade Firmware TV TCL L43P2-UF:
Có anh nào có firmware TCL L32D2790 không ạ? Em cảm ơn.
bác nào có firmwere của tl l43s6000 không cho e xin với ạ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019