Xin giải pháp giải cứu cánh đàn ông chúng tôi khỏi việc rửa bát quét nhà !!!

PhuongLong8x
3/12/2022 4:21Phản hồi: 13
Như tiêu đề, nhờ anh em tinh tế thông thái tư vấn.
Bình thường gia đình mình vợ chồng san sẻ việc nhà với nhau. Vợ nấu ăn ngon nên việc cơm nước sẽ là vợ đảm nhiệm, còn việc rửa bát quét nhà auto là mình làm.
Nhiều năm rồi vẫn cứ thế, tự nhiên mấy hôm nay Hà Nội trở lạnh, rét căm, nhìn vào đống bát đũa chờ mình thấy ái ngại kinh khủng.

Thân trai gánh vác giang sơn, gánh thêm chậu bát đũa 365/365 ngày, nghĩ cũng cực. Có cách nào thật tinh tế, smart để vợ vui vẻ rửa bát giúp mình mà mình vẫn được tiếng yêu vợ thương con không các bác???

2 nhóc nhà em đứa lớn mới học lớp 5, hay là....hehe
13 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Máy rửa bát
Robo hút bụi
@ntdieu Bác ơi, nhà bác sử dụng dòng nào rồi, ổn áp không bác. Nhà mình xưa này toàn máy rửa bát với quét nhà chạy bằng cơm, nên chưa biết dùng máy có sạch không nữa. Nhiều lúc 2 vc cũng nghĩ, 2022 rồi, có lẽ phải sắm thêm máy móc công nghệ để phục vụ gia đình thật, cũng muốn có thêm thời gian để thư giãn, nghỉ ngơi, hưởng thụ cuộc sống
@PhuongLong8x Em vẫn xài máy rửa bát chạy cơm thôi 😃
Tuy nhiên trên này đã có nhiều bài giới thiệu máy rửa chén nhìn mê lắm. Nhà e cũng đang dành tiền định Tết này hốt 1 em chạy điện về phụ giúp
@PhuongLong8x Riêng robo hút bụi thì nhà e xài Roborock, cũng được hơn năm rồi, ổn lắm bác ơi.
@ntdieu qua đến giờ nhà mình cũng đang tham khảo rồi, cũng tính mua con tốt tốt 1 tí, dùng đảm bảo mà yên tâm. Vợ thì cũng ưu tiên con nào tiết kiệm điện, mà rửa sạch. Mà nhiều mẫu quá, chọn thôi cũng phải vắt óc suy nghĩ 😁
@ntdieu ổn áp phết bác nhờ, mình tính chờ lương rồi múc luôn 😁
ôi rời, bác ra cửa hàng điện máy vợt ngay em máy rửa bát với robot hút bụi về là ngon ngay. Cần gì phải lóng ngóng trong bếp với mấy cái bát, cái chổi. Mùa này nhà nào có cái máy rửa bát đúng là quý như vàng ấy chứ
@Bichtram_everest Mình cũng đang suy nghĩ, có khi phải sắm thật. Thực ra cũng nhiều dòng, chưa biết chọn con nào ổn, giá tiền cũng đủ loại. Nhà bác dùng con nào rồi, có sạch không bác. Em vẫn tư tưởng người Việt, vẫn thích ăn chắc mặc bền, nên vừa sạch vừa bền mà giá ngon nữa thì còn gì bằng 😁
@PhuongLong8x nhà mình đang dùng robot hút bụi roborock s7 maxV, còn rửa bát thì dòng 16 bộ rosieres Rdpn4s603px-04. 2 con này thì đều ngon, đến nay hơn 2 năm vẫn chưa có vấn đề gì. À nếu bác ngân sách ít hơn thì theo em có thể tham khảo mấy dòng hút bụi thường 1 chút, nhưng rửa bát thì cứ ưu tiên dòng xịn mà dùng nha bác. Nhà em 5 người, toàn để dồn 1 ngày rửa cả thể. Máy này rửa cũng sạch, mà không tốn điện, nước mấy đâu. Nhà toàn người lười nhưng vẫn muốn bát sạch ngon cơm thì tậu con máy xịn xịn tí
@Bichtram_everest mình mới check qua giá, bác dùng toàn hàng ngon
@PhuongLong8x he he, đắt xắt ra miếng bác ơi, chưa dùng thì còn lăn tăn, chứ dùng xong thì cũng thấy tiền nào của đó àh
thì bạn đổi sang nấu ăn, chăm con, lau nhà, giặt giũ thì vợ bạn auto rửa chén thôi. gánh vác giang sơn mới ghê
Cảm thấy tổn thương
@binnghiem Vợ mình lại sở trường món cơm nước. Xưa đổ vợ vì dạ dày đổ trước bác ạ hihi. Cho nên ai mạnh cái gì thì vẫn cứ phát huy cái đó thôi 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019